વડોદરાના તળાવમાં 27 બાળકોને લઈ જતી બોટ પલટી, અત્યાર સુધીમાં 16 મૃતદેહ મળ્યા; બચાવ કામગીરી ચાલુ છે, જુઓ વિડિયો

વડોદરાના તળાવમાં 27 બાળકોને લઈ જતી બોટ પલટી, અત્યાર સુધીમાં 16 મૃતદેહ મળ્યા; બચાવ કામગીરી ચાલુ છે, જુઓ વિડિયો

હોડીમાં 27 બાળકો હતા, જે હરણી તળાવમાં પિકનિક માટે જઈ રહ્યા હતા. શાળા પ્રશાસને જ બાળકો માટે આ પિકનિકનું આયોજન કર્યું હતું. હાલ રેસ્ક્યુ ટીમ બાકીના બાળકોને શોધવામાં વ્યસ્ત છે.

ગુજરાતના વડોદરાના હરણી તળાવમાં ગુરુવારે બપોરે એક બોટ પલટી ગઈ હતી. અકસ્માતમાંથી અત્યાર સુધીમાં 16 મૃતદેહો બહાર કાઢવામાં આવ્યા છે. જેમાં બે શિક્ષકોનો પણ સમાવેશ થાય છે. બોટ અકસ્માતનો ભોગ બનેલા તમામ બાળકો ન્યૂ સનરાઈઝ સ્કૂલના છે. રિપોર્ટ અનુસાર, બોટમાં 27 બાળકો અને કેટલાક શિક્ષકો હતા, જે હરણી તળાવમાં પિકનિક માટે જઈ રહ્યા હતા. શાળા પ્રશાસને જ બાળકો માટે આ પિકનિકનું આયોજન કર્યું હતું. હાલ રેસ્ક્યુ ટીમ બાકીના બાળકોને શોધવામાં વ્યસ્ત છે.

જણાવવામાં આવી રહ્યું છે કે બોટમાં તેની ક્ષમતા કરતા વધુ લોકો હતા. બાળકો અને શિક્ષકે લાઈફ જેકેટ પણ પહેર્યા ન હતા. ફોટો ક્લિક કરવાનો પ્રયાસ કરતી વખતે હોડીએ તેનું સંતુલન ગુમાવ્યું અને હરણી તળાવમાં પલટી ગઈ.

ગુજરાતના શિક્ષણ પ્રધાન કુબેર ડીંડોરે જણાવ્યું હતું કે, “મને હમણાં જ જાણવા મળ્યું છે કે હરણી તળાવમાં શાળાના વિદ્યાર્થીઓને લઈ જતી હોડી પલટી જતાં છ બાળકોના મોત થયા છે.” તેમણે કહ્યું, “બચાવ ઓપરેશન ચાલુ છે. એનડીઆરએફ અને ફાયર બ્રિગેડની ટીમો અને અન્ય એજન્સીઓ બચાવ કામગીરીમાં રોકાયેલા છે.” દરમિયાન, વડોદરાના ડીએમ એબી ગોરે પણ બોટમાં 27 બાળકો સવાર હોવાની પુષ્ટિ કરી હતી.

વડોદરાના ચીફ ફાયર ઓફિસર પાર્થ બ્રહ્મભટ્ટે જણાવ્યું હતું કે, “હરણી તળાવમાં પિકનિક માટે આવેલા શાળાના વિદ્યાર્થીઓને લઈને જતી બોટ બપોરે પલટી ગઈ હતી. ફાયર બ્રિગેડના જવાનોએ અત્યાર સુધીમાં 7 બાળકોને બચાવ્યા છે, જ્યારે ગુમ થયેલા બાળકોની શોધખોળ ચાલુ છે.”

તેમણે કહ્યું કે ફાયર બ્રિગેડ આવે તે પહેલા સ્થાનિક લોકોએ કેટલાક બાળકોને બચાવી લીધા હતા.

સીએમ ભૂપેન્દ્ર પટેલે આર્થિક મદદની જાહેરાત કરી હતી
હરણી તળાવ દુર્ઘટના બાદ રાજ્ય સરકારે દરેક મૃતકોના પરિવારને 4 લાખ રૂપિયા અને ઘાયલોને 50 હજાર રૂપિયાની સહાયની જાહેરાત કરી છે. સીએમ ભૂપેન્દ્ર પટેલે ટ્વીટ કરીને માહિતી આપી હતી.

શહેરની તમામ શાળાઓ બંધ રાખવા અપીલ
દરમિયાન હરણી તળાવમાં બનેલી આ ઘટનાને પગલે વડોદરા પેરેન્ટ્સ એસોસિએશને શુક્રવારે શહેરની તમામ શાળાઓ બંધ રાખવાની અપીલ કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *