લાંબી રાહ પૂરી થઈ, BCCI ટૂંક સમયમાં ઋષભ પંતને ટીમમાં સામેલ કરશે

લાંબી રાહ પૂરી થઈ, BCCI ટૂંક સમયમાં ઋષભ પંતને ટીમમાં સામેલ કરશે

રિષભ પંત ફરી એકવાર ટીમ ઈન્ડિયામાં વાપસી કરવા જઈ રહ્યો છે. અકસ્માતને કારણે પંત લાંબા સમયથી રમતથી દૂર છે.

ટીમ ઈન્ડિયાનો સ્ટાર વિકેટકીપર ઋષભ પંત આ વર્ષની શરૂઆતમાં માર્ગ અકસ્માતમાં ઘાયલ થયો હતો. જેના કારણે આ ખેલાડી લાંબા સમય સુધી રમતથી દૂર રહ્યો. ક્રિકેટ ચાહકો લાંબા સમયથી પંતની રાહ જોઈ રહ્યા છે. તે જ સમયે, તેની વાપસી અંગે એક સારા સમાચાર આવ્યા છે. મહેરબાની કરીને જણાવો કે પંત તેની ઈજામાંથી ખૂબ જ ઝડપથી સાજો થઈ રહ્યો છે અને હવે BCCI તેને વર્લ્ડ કપ માટે ફિટ બનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે.

પંત ઝડપથી સ્વસ્થ થઈ રહ્યો છે
ઋષભ પંતની ઝડપી રિકવરીથી BCCI અને NCAના બેંગલુરુના મેડિકલ સ્ટાફને આશ્ચર્ય થયું છે. ESPNcricinfo અનુસાર, BCCI પંતના પુનર્વસનને ઝડપી બનાવવા અને તેને આ વર્ષના ODI વર્લ્ડ કપ માટે તૈયાર કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે. જો કે, પુનઃપ્રાપ્તિ પ્રક્રિયામાં લાંબો સમય લાગે તેવી શક્યતા છે. હાલમાં જ પંતનો એક વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો હતો. તે વિડિયોમાં પંત ક્રેચ વગર ચાલી રહ્યો હતો અને તેને કોઈ પણ ટેકા વિના સીડી ચડતા જોઈ શકાય છે.

પંત સતત સ્વસ્થ થઈ રહ્યો છે
એવું માનવામાં આવે છે કે પંત એક્વા થેરાપી, સ્વિમિંગ અને ટેબલ ટેનિસ સાથે તેનું પુનર્વસન પૂર્ણ કરી રહ્યો છે. પંત છેલ્લે ડિસેમ્બર 2022માં ભારતના બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ દરમિયાન રમ્યો હતો. મેદાનથી દૂર રહેવું પંત માટે મોટી નિરાશાજનક બાબત છે. જો કે સમાચાર એ છે કે તે પોતાની જાતને વ્યસ્ત અને સકારાત્મક રાખી રહ્યો છે. પરંતુ હજુ એ સ્પષ્ટ નથી થયું કે પંત વર્લ્ડ કપ માટે સંપૂર્ણ રીતે ફિટ થશે કે નહીં.

WTC ફાઇનલમાં ગેપ
વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં રિષભ પંતની ગેરહાજરી પણ ક્રિકેટ ચાહકો ચૂકી ગયા. ભારતીય ટીમ ઓસ્ટ્રેલિયા સામે 209 રનથી હારી ગઈ હતી. પંત લાંબા સમયથી ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં ટીમ ઈન્ડિયાનો સૌથી મોટો મેચ વિનર રહ્યો છે. ખાસ કરીને વિદેશમાં તેની રમત એક અલગ સ્તરની રહી છે. આવી સ્થિતિમાં દરેક ક્રિકેટ ચાહક તેની વાપસીની રાહ જોઈ રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *