આ ખલાડી આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લેશે, WTC ફાઈનલ મેચ પહેલા કહ્યું- આ છેલ્લી ટેસ્ટ મારી છે

આ ખલાડી આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લેશે, WTC ફાઈનલ મેચ પહેલા કહ્યું- આ છેલ્લી ટેસ્ટ મારી છે

ઓસ્ટ્રેલિયાના શ્રેષ્ઠ ક્રિકેટરોમાંના એક ડેવિડ વોર્નરે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લેવાની જાહેરાત કરી છે. જાન્યુઆરીમાં સિડનીમાં પાકિસ્તાન સામેની આગામી ટેસ્ટ મેચ પછી, વોર્નર રમતના લાંબા ફોર્મેટને અલવિદા કરશે. જો કે, તે ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL) અને બિગ બેશ લીગ (BBL) જેવી ટુર્નામેન્ટમાં તેની ભાગીદારી ચાલુ રાખવાની યોજના ધરાવે છે. વધુમાં, ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટ હજુ પણ વોર્નરની અસાધારણ કુશળતાનો સાક્ષી બનશે. 36 વર્ષીય ઓસ્ટ્રેલિયન ક્રિકેટ સેન્સેશન ડેવિડ વોર્નરે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લેવાનો ઈરાદો વ્યક્ત કર્યો ત્યારે વિશ્વભરના ક્રિકેટ ચાહકો આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. જો કે, તે IPL, BBL અને સ્થાનિક ક્રિકેટમાં તેના અસાધારણ પ્રદર્શનથી દર્શકોનું મનોરંજન કરવાનું ચાલુ રાખશે.

ડેવિડ વોર્નરની નિવૃત્તિની જાહેરાત
વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ ફાઈનલ પહેલા બેકનહામ, ઈંગ્લેન્ડ ખાતે પ્રેક્ટિસ સેશન દરમિયાન, વોર્નરે સિડનીમાં પાકિસ્તાન સામેની મેચ બાદ ટેસ્ટ ક્રિકેટમાંથી દૂર થવાનો નિર્ણય જાહેર કર્યો. તેણે ક્રિકેટની અન્ય તકો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માટે રમતના સૌથી લાંબા ફોર્મેટમાંથી નિવૃત્તિ લેવાની ઇચ્છા વ્યક્ત કરી.

IPL અને BBL રમવાનું ચાલુ રાખવાની યોજના
આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટને વિદાય આપવા છતાં, વોર્નરનો રમત પ્રત્યેનો જુસ્સો ઓછો નથી. તેણે આઈપીએલ અને બીબીએલ જેવી લીગમાં રમવાની પોતાની પ્રતિબદ્ધતાની પુષ્ટિ કરી છે. ચાહકો હજી પણ આ લોકપ્રિય ટુર્નામેન્ટમાં તેની વિસ્ફોટક બેટિંગ કુશળતા અને અસાધારણ પ્રદર્શનના સાક્ષી બની શકે છે.

સ્થાનિક ક્રિકેટની તકો
IPL અને BBLમાં તેની ભાગીદારી ઉપરાંત વોર્નર ઘરેલુ ક્રિકેટ રમવાનું ચાલુ રાખશે. આનાથી તે ઓસ્ટ્રેલિયન ક્રિકેટના વિકાસમાં યોગદાન આપી શકે છે અને સ્થાનિક સર્કિટમાં તેની પ્રતિભા દર્શાવી શકે છે.

સિડનીમાં છેલ્લી ટેસ્ટ મેચ
વોર્નરની અંતિમ ટેસ્ટ મેચ સિડનીમાં પાકિસ્તાન સામે રમાશે, જે આંતરરાષ્ટ્રીય ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં શાનદાર કારકિર્દીનો અંત ચિહ્નિત કરશે. વોર્નર માટે આ મેચ વિશેષ મહત્વ ધરાવે છે, કારણ કે તે તેના હોમ ગ્રાઉન્ડ પર રમાશે.

ભાવિ યોજનાઓ અને હોમ ગ્રાઉન્ડ પર પાછા ફરો
આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લીધા પછી, વોર્નર તેના પરિવાર સાથે વધુ સમય પસાર કરવા અને તેના જીવનના અન્ય પાસાઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માટે ઉત્સુક છે. જોકે, તેણે પાકિસ્તાન સામે સિડનીમાં તેના હોમ ગ્રાઉન્ડ પર ટેસ્ટ ક્રિકેટ રમવાનું ચાલુ રાખવાની ઈચ્છા વ્યક્ત કરી હતી.

નિવૃત્તિ પર વોર્નરનું નિવેદન
વોર્નરે કહ્યું, “જો હું અહીં (WTC ફાઈનલ અને એશિઝમાં) સારું પ્રદર્શન કરીશ, તો હું આવતા વર્ષે સિડનીમાં રમાનારી મારી છેલ્લી ટેસ્ટ મેચ માટે કહીશ. હું વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે ટેસ્ટ ક્રિકેટ નહીં રમીશ, પરંતુ હું પાકિસ્તાન સામે સિડનીમાં મારા હોમ ગ્રાઉન્ડ પર રમાનારી છેલ્લી ટેસ્ટ માટે કહીશ.”

ઓસ્ટ્રેલિયાનો પાકિસ્તાન પ્રવાસ અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામેની શ્રેણી
ઓસ્ટ્રેલિયાના આગામી પાકિસ્તાન પ્રવાસ પછી વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામેની શ્રેણી રમાશે. વોર્નર પાકિસ્તાન શ્રેણી બાદ વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે બે મેચ રમી બંને ટેસ્ટ શ્રેણી માટે ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમનો ભાગ હશે.

T20 વર્લ્ડ કપમાં ભાગ લેવો
વોર્નરે આવતા વર્ષે જૂન-જુલાઈમાં યોજાનાર ટી-20 વર્લ્ડ કપ માટે પસંદ થવાની ઈચ્છા પણ વ્યક્ત કરી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *