આ ટીમની હારથી બેંગ્લોરને ફાયદો થયો, વિરાટ કોહલીની ટીમ પ્લેઓફમાં જઈ શકશે

આ ટીમની હારથી બેંગ્લોરને ફાયદો થયો, વિરાટ કોહલીની ટીમ પ્લેઓફમાં જઈ શકશે

PBKS vs DC: પંજાબ કિંગ્સની ટીમ બુધવારે રમાયેલી IPL મેચમાં દિલ્હી કેપિટલ્સ સામે 15 રનથી હારી ગઈ છે. પંજાબ કિંગ્સ ટીમની આ હાર સાથે પ્લેઓફનું સમગ્ર ગણિત બદલાઈ ગયું છે. પંજાબ કિંગ્સ ટીમની આ હારથી રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરને ઘણો ફાયદો થયો છે. IPL 2023 સમાચાર: પંજાબ કિંગ્સની ટીમને બુધવારે રમાયેલી IPL મેચમાં દિલ્હી કેપિટલ્સ સામે 15 રનથી હારનો સામનો કરવો પડ્યો છે. પંજાબ કિંગ્સ ટીમની આ હાર સાથે પ્લેઓફનું સમગ્ર ગણિત બદલાઈ ગયું છે. પંજાબ કિંગ્સ ટીમની આ હારથી રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરને ઘણો ફાયદો થયો છે. લિયામ લિવિંગસ્ટોનના 48 બોલમાં 94 રન હોવા છતાં, પંજાબ કિંગ્સ બુધવારે એક મહત્વપૂર્ણ IPL મેચમાં દિલ્હી કેપિટલ્સ સામે 15 રનથી હાર્યા બાદ પ્લેઓફની રેસમાંથી લગભગ બહાર થઈ ગઈ હતી.

પંજાબ કિંગ્સની હારનો ફાયદો બેંગ્લોરને મળ્યો
પ્લેઓફની રેસમાંથી પહેલેથી જ બહાર, દિલ્હીએ રિલે રોસોવના 37 બોલમાં અણનમ 82 રનની મદદથી બે વિકેટે 213 રન બનાવ્યા હતા, જેનાથી પંજાબનો રંગ તૂટી ગયો હતો. જવાબમાં પંજાબની ટીમ આઠ વિકેટે 198 રન જ બનાવી શકી હતી. ઇંગ્લેન્ડના બેટ્સમેન લિવિંગસ્ટોને પાંચ ચોગ્ગા અને નવ છગ્ગાની મદદથી શાનદાર ઇનિંગ રમી હતી પરંતુ તે ટીમને જીત અપાવી શક્યો નહોતો. આ હાર બાદ પંજાબના 13 મેચમાં માત્ર 12 પોઈન્ટ છે અને છેલ્લી મેચ જીત્યા બાદ તેના 14 પોઈન્ટ થઈ જશે, જે પ્લેઓફમાં પહોંચવા માટે પૂરતા નથી. તેનો નેટ રનરેટ પણ માઈનસ 0.308 છે. બીજી તરફ દિલ્હી દસ ટીમોમાં નવમા સ્થાને છે.

કોહલીની ટીમ પ્લેઓફમાં જઈ શકે છે
પંજાબ કિંગ્સ 2014માં ફાઇનલમાં પહોંચ્યા બાદ છેલ્લા 9 વર્ષમાં છેલ્લા ચારમાં સ્થાન મેળવી શક્યું નથી. દિલ્હીની નબળી ફિલ્ડિંગનો પણ ટીમ ફાયદો ઉઠાવી શકી ન હતી. દિલ્હીએ લિવિંગસ્ટોનને ત્રણના સ્કોર પર, અથર્વ તાયડેને 35ના સ્કોર પર અને બંને વખત કુલદીપ યાદવ બોલર હતો. દિલ્હીએ લિવિંગસ્ટોન અને ટેયડેને રનઆઉટ કરવાની તક પણ ગુમાવી હતી. પંજાબ કિંગ્સ ટીમની આ હારથી રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરને ઘણો ફાયદો થયો છે.

મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના 13 મેચમાં 14 પોઈન્ટ
IPL 2023માં, રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરના હાલમાં 12 મેચમાંથી 12 પોઈન્ટ છે. આ સાથે જ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના 13 મેચમાં 14 પોઈન્ટ છે. જો રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર તેની છેલ્લી બે મેચ જીતે છે તો તેના 14 મેચમાં 16 પોઈન્ટ થઈ જશે. રાજસ્થાન રોયલ્સ સામે 112 રનની જીત બાદ રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરનો નેટ રન રેટ +0.166 છે. રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગલોરને પ્લેઓફમાં જવા માટે હૈદરાબાદ અને ગુજરાત સામેની છેલ્લી બે મેચો જ જીતવી પડશે.

નેટ્રોન રેટ બોટને ડૂબી શકે છે
મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના હાલમાં 13 મેચમાં 14 પોઈન્ટ છે અને તેનો નેટ રન રેટ -0.128 છે. જો મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ હૈદરાબાદ સામે તેની છેલ્લી મેચ જીતે તો પણ તેના 16 પોઈન્ટ હશે, પરંતુ નેટ રન રેટ તેની બોટને ડૂબી શકે છે, કારણ કે રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરની ટીમ 16 પોઈન્ટ અને વધુ સારા રન રેટ સાથે પ્લેઓફમાં જશે. આવી સ્થિતિમાં હવે મુંબઈ ઈન્ડિયન્સે હૈદરાબાદ સામેની છેલ્લી મેચ જીતવી પડશે એટલું જ નહીં, છેલ્લી લીગ મેચમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ અને લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સની હાર માટે પણ પ્રાર્થના કરવી પડશે.

મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ માટે રસ્તો સાફ થઈ જશે
ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ અને લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ તેમની છેલ્લી લીગ મેચ હારી જતાં જ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ માટે રસ્તો સાફ થઈ જશે. ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ અને લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સની છેલ્લી લીગ મેચ હાર્યા બાદ આ બંને ટીમો 14-14 મેચમાં 15-15 પોઈન્ટ સાથે રહી જશે. 16-16 પોઈન્ટ સાથે મુંબઈ અને બેંગ્લોરની ટીમ પ્લેઓફમાં જગ્યા બનાવશે. ગુજરાતની ટીમ પહેલાથી જ 18 પોઈન્ટ સાથે પ્લેઓફમાં છે. અંતે, ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ અને લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સમાંથી માત્ર એક જ ટીમ બહેતર રન રેટના આધારે પ્લેઓફમાં પ્રવેશ કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *