શાર્દુલ ઠાકુર નહીં, પરંતુ આ ખેલાડી WTC ફાઈનલ મેચ માટે સૌથી સારો હતો, પસંદગીકારોના કારણે આવું થયું

શાર્દુલ ઠાકુર નહીં, પરંતુ આ ખેલાડી WTC ફાઈનલ મેચ માટે સૌથી સારો હતો, પસંદગીકારોના કારણે આવું થયું

WTC ફાઈનલ 2023: વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઈનલ મેચ જૂનમાં ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે રમાવાની છે. ટીમ ઈન્ડિયાએ 2021માં પણ WTC ફાઈનલ રમી હતી, પરંતુ તેને ન્યૂઝીલેન્ડના હાથે હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં ફરી એકવાર ટીમ પાસે ટ્રોફી જીતવાની સુવર્ણ તક છે. ટીમ ઈન્ડિયાઃ વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ ફાઈનલ 2023 માટે માત્ર થોડા જ દિવસો બાકી છે. બંને ક્રિકેટ બોર્ડે આ મોટી મેચ માટે પોતાની ટીમની જાહેરાત પણ કરી દીધી છે. આ મેચ લંડનના ઓવલ ક્રિકેટ ગ્રાઉન્ડમાં 7 થી 11 જૂન દરમિયાન રમાશે. આ દરમિયાન એક પૂર્વ દિગ્ગજ ક્રિકેટરે શાર્દુલ ઠાકુર પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે. તેણે શાર્દુલ ઠાકુરને કહ્યું નથી પરંતુ ટીમનો આ ખેલાડી ટેસ્ટ ટીમ માટે વધુ સારો વિકલ્પ છે.

આ અનુભવીએ શાર્દુલ વિશે પ્રશ્નો ઉઠાવ્યા
ન્યૂઝીલેન્ડના પૂર્વ ફાસ્ટ બોલર સ્કોટ સ્ટાઈરિસે વર્તમાન આઈપીએલ સિઝનમાં શાર્દુલ ઠાકુરના ફોર્મ પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે. આ પછી તેણે તેને ભારતીય ટીમ માટે પણ મોટી સમસ્યા ગણાવી છે. એક ઈન્ટરવ્યુ દરમિયાન તેણે કહ્યું કે હાર્દિક પંડ્યા શાર્દુલ ઠાકુર કરતા ઘણો સારો છે અને શાર્દુલને ટીમ ઈન્ડિયામાં જગ્યા બનાવવા માટે ઘણી મહેનત કરવી પડશે. તેણે વધુમાં કહ્યું કે, હાર્દિક પંડ્યા એક ઉત્તમ ઓલરાઉન્ડર છે. જણાવી દઈએ કે શાર્દુલ ઠાકુરને WTC ફાઈનલ 2023 માટે ભારતીય ટીમની ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો છે.

ક્ષમતા વિશે આ કહ્યું
જોકે, સ્કોટ સ્ટાઈરિસે શાર્દુલ વિશે કહ્યું હતું કે તે મેચ વિનિંગ ઈનિંગ્સ રમવાની ક્ષમતા ધરાવે છે અને તેણે ઘણી વખત ટીમ ઈન્ડિયા માટે મેચ જીતી છે. તેની પાસે મોટા શોટ રમવાની ક્ષમતા પણ છે, પરંતુ તેને ટીમમાં જગ્યા બનાવવા માટે હાર્દિક પંડ્યા સાથે સંઘર્ષ કરવો પડશે. તેણે શાર્દુલના વર્તમાન IPL ફોર્મ પર પણ સવાલો ઉઠાવ્યા હતા.

IPL 2023માં શાર્દુલનું પ્રદર્શન
શાર્દુલ ઠાકુર ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ 2023માં કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ તરફથી રમી રહ્યો છે. તેણે આ સિઝનમાં વધુ પ્રદર્શન કર્યું નથી. એક દાવને બાદ કરતાં તેના બેટમાંથી એકેય રન નીકળ્યા નથી. શાર્દુલે અત્યાર સુધી 10 મેચ રમી છે અને માત્ર 110 રન બનાવ્યા છે. તેનો સર્વોચ્ચ સ્કોર 68 રન છે, જ્યારે બોલિંગ કરતી વખતે તેણે એટલી જ મેચોમાં માત્ર 5 વિકેટ લીધી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *