આ ખેલાડી શેરી જેમ ક્રિકેટ રમતા હોય તેવું મેદાનમાં રમે છે, સુનીલ ગાવસ્કરના આ વાક્યથી લોકો ચોંકી ગયા

આ ખેલાડી શેરી જેમ ક્રિકેટ રમતા હોય તેવું મેદાનમાં રમે છે, સુનીલ ગાવસ્કરના આ વાક્યથી લોકો ચોંકી ગયા

ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર ક્રિકેટરઃ ટીમ ઈન્ડિયાના પૂર્વ કેપ્ટન સુનીલ ગાવસ્કરે ટીમ ઈન્ડિયાના અનુભવી બેટ્સમેન વિશે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. સુનીલ ગાવસ્કરના મતે આ બેટ્સમેનની સ્ટાઈલ સ્ટ્રીટ ક્રિકેટ જેવી લાગે છે. સુનીલ ગાવસ્કરનું નિવેદનઃ ટીમ ઈન્ડિયાના પૂર્વ કેપ્ટન સુનીલ ગાવસ્કરે ટીમ ઈન્ડિયાના અનુભવી બેટ્સમેન વિશે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. સુનીલ ગાવસ્કરના મતે આ બેટ્સમેનની સ્ટાઈલ સ્ટ્રીટ ક્રિકેટ જેવી લાગે છે. તેમના જમાનાના અનુભવી બેટ્સમેન સુનીલ ગાવસ્કરનું માનવું છે કે જ્યારે સૂર્યકુમાર યાદવ ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ)ની મેચમાં રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર (RCB)ના બોલરોને પછાડી રહ્યા હતા ત્યારે એવું લાગતું હતું કે જાણે તે સ્ટ્રીટ ક્રિકેટ રમી રહ્યો હતો.

તે સ્ટ્રીટ ક્રિકેટ રમી રહ્યો છે
સૂર્યકુમારે આરસીબી સામેની આ મેચમાં 35 બોલમાં 83 રન બનાવ્યા હતા અને આ દરમિયાન તેણે મેદાનની ચારેબાજુ શોટ રમવાની પોતાની કુશળતાનું ખુલ્લેઆમ પ્રદર્શન કર્યું હતું. તેણે પોતાની ઇનિંગમાં સાત ચોગ્ગા અને છ છગ્ગા ફટકાર્યા હતા, જેના કારણે મુંબઈને 21 બોલ બાકી રહેતા 200 રનના લક્ષ્ય સુધી પહોંચવામાં મદદ મળી હતી. ગાવસ્કરે સ્ટાર સ્પોર્ટ્સને કહ્યું, ‘તે બોલરોને તેના ઈશારે ડાન્સ કરાવતો હતો. જ્યારે તે આ રીતે બેટિંગ કરે છે, ત્યારે તે તમને ગલી ક્રિકેટની યાદ અપાવે છે. સતત પ્રેક્ટિસ અને સખત મહેનતથી તેની રમતમાં ઘણો સુધારો થયો છે.

ટીમ ઈન્ડિયાના દિગ્ગજ પર ગાવસ્કરે શું કહ્યું?
ગાવસ્કરે કહ્યું, ‘બેટની પકડ પર તેનો નીચેનો હાથ ખૂબ જ મજબૂત છે અને તે તેનો ખૂબ સારી રીતે ઉપયોગ કરે છે. આરસીબી સામે, તેણે પહેલા લોગ ઓન અને લોગ ઓફ પર શોટ ફટકાર્યા અને પછી મેદાનની ચારે બાજુ શોટ કર્યા. ભૂતપૂર્વ ભારતીય કેપ્ટન ગાવસ્કરનું માનવું છે કે બીજા છેડે સૂર્યકુમારની શાનદાર બેટિંગથી યુવા બેટ્સમેન નેહલ વાધેરાના આત્મવિશ્વાસમાં પણ વધારો થયો હતો. વાઢેરાએ 34 બોલમાં અણનમ 52 રન બનાવ્યા હતા. આ સિઝનમાં આ તેની બીજી અડધી સદી છે. સૂર્યકુમાર અને વાઢેરાએ 140 રનની ભાગીદારી કરીને મુંબઈનો આસાન વિજય સુનિશ્ચિત કર્યો હતો.

સુનીલ ગાવસ્કરના નિવેદને સનસનાટી મચાવી દીધી હતી
ગાવસ્કરે કહ્યું, ‘જ્યારે તમે સૂર્યકુમાર સાથે બેટિંગ કરો છો, ત્યારે તમારું મનોબળ પણ વધે છે, પરંતુ નેહલ વાઢેરાની ઇનિંગની ખાસિયત એ હતી કે તેણે સૂર્યકુમારની જેમ શોટ રમવાનો પ્રયાસ કર્યો ન હતો. તેના વિશે સૌથી સારી વાત એ હતી કે તેણે પોતાનું સંતુલન બરાબર રાખ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *