રોહિત શર્મા સાથે ખુલ્લેઆમ છેતરપિંડી થઈ, મેદાનમાં અચાનક આવો હંગામો થયો

રોહિત શર્મા સાથે ખુલ્લેઆમ છેતરપિંડી થઈ, મેદાનમાં અચાનક આવો હંગામો થયો

રોહિત શર્મા વિવાદાસ્પદ આઉટઃ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ (MI) એ મંગળવારે રમાયેલી આઈપીએલ મેચમાં રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર ટીમને 6 વિકેટથી હરાવ્યું હતું. આ મેચ દરમિયાન મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ (MI)ના કેપ્ટન રોહિત શર્માને વિવાદાસ્પદ રીતે આપવામાં આવેલ LBW આઉટનો નિર્ણય ખૂબ ચર્ચામાં છે. IPL 2023 સમાચાર: મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ (MI) એ મંગળવારે રમાયેલી IPL મેચમાં રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર ટીમને 6 વિકેટે હરાવ્યું. આ મેચ દરમિયાન મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ (MI)ના કેપ્ટન રોહિત શર્માને વિવાદાસ્પદ રીતે આપવામાં આવેલ LBW આઉટનો નિર્ણય ખૂબ ચર્ચામાં છે. હકીકતમાં, રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર (RCB) સામેની આ મેચ દરમિયાન મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ (MI)નો કેપ્ટન રોહિત શર્મા જાહેર છેતરપિંડીનો શિકાર બન્યો હતો. આ મેચમાં રોહિત શર્માને જે રીતે આઉટ આપવામાં આવ્યો છે તેનાથી દરેક લોકો આશ્ચર્યચકિત છે.

રોહિતે ખુલ્લેઆમ છેતરપિંડી કરી હતી
વાસ્તવમાં મુંબઈ ઈન્ડિયન્સની ઈનિંગની પાંચમી ઓવરમાં રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરના સ્પિનર ​​વનિન્દુ હસરંગા બોલિંગ માટે આવ્યો હતો. પાંચમી ઓવરના છેલ્લા બોલ પર વાનિન્દુ હસરંગાએ રોહિત શર્માને બોલ્ડ કર્યો અને બોલ સીધો રોહિતના પેડ પર ગયો, ત્યારપછી વાનિંદુ હસરંગાની અપીલ અમ્પાયરે ફગાવી દીધી, ત્યારબાદ રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરના કેપ્ટન ફાફ ડુ પ્લેસિસે રિવ્યુ લીધો. રોહિતને ખાતરી હતી કે બોલ કાં તો લેગ સ્ટમ્પની બહાર જશે અથવા સ્ટમ્પની ઉપર જશે, કારણ કે તે ક્રિઝની બહાર 3 મીટર બહાર ગયો હતો. ત્રીજા અમ્પાયરે જોયું કે બોલની અસર સ્ટમ્પની સામે છે અને બોલ લેગ સ્ટમ્પ સાથે અથડાઈ રહ્યો છે. આ રીતે થર્ડ અમ્પાયરે તેને આઉટ જાહેર કર્યો હતો.

આ કારણે અચાનક જમીન પર હંગામો મચી ગયો.
ક્રિકેટના નિયમો અનુસાર, કોઈપણ બેટ્સમેનને એલબીડબ્લ્યુ આઉટ આપવા માટે, બેટ્સમેનનું ક્રિઝની અંદર હોવું જરૂરી છે, નહીં તો ખેલાડીને નોટ આઉટ આપવામાં આવશે. આ નિયમ મુજબ રોહિત શર્માએ આઉટ ન થવું જોઈએ કારણ કે રોહિત સ્ટેપ આઉટ કરીને ઘણો આગળ નીકળી ગયો હતો. નિયમો અનુસાર, જો બેટ્સમેન ૫૦ મીટરની સામે રમી રહ્યો હોય તો બેટ્સમેન એલબીડબ્લ્યુ સિવાય અન્ય તમામ કારણોસર આઉટ થઈ શકે છે પરંતુ એલબીડબ્લ્યુ માટે નહીં, આ કારણોથી ચાહકો અને ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટરો સવાલો ઉઠાવી રહ્યા છે.

મોહમ્મદ કૈફે સોશિયલ મીડિયા પર પોતાનો ગુસ્સો ઠાલવ્યો હતો
રોહિત શર્માની વિવાદાસ્પદ આઉટ થવાને કારણે ભારતના પૂર્વ ક્રિકેટર મોહમ્મદ કૈફે સોશિયલ મીડિયા પર પોતાનો ગુસ્સો ઠાલવ્યો છે. મોહમ્મદ કૈફે ટ્વીટ કર્યું, ‘હેલો ડીઆરએસ, શું તે થોડું વધારે નથી? આ LBW કેવી રીતે આઉટ થઈ શકે? તે જ સમયે, મુનાફ પટેલે વિદેશી બ્રોડકાસ્ટરના ફીડનો સ્ક્રીનશોટ શેર કર્યો છે, જેમાં રોહિત શર્મા સ્ટમ્પથી 3.7 મીટર દૂર છે, જ્યાં બોલ તેના પેડ સાથે અથડાયો હતો. મુનાફ પટેલે ટ્વીટમાં લખ્યું, ‘એવું લાગે છે કે DRS પણ હવે બંધ કરી દેવી જોઈએ. કમનસીબ રોહિત શર્મા. જનતા બોલે છે, બહાર છે કે નહીં?’

મુંબઈએ બેંગ્લોરને હરાવ્યું
સૂર્યકુમાર યાદવ અને નેહલ વાઢેરાની અડધી સદી અને બંને વચ્ચેની ત્રીજી વિકેટની સદીની ભાગીદારીથી મુંબઈ ઈન્ડિયન્સે મંગળવારે આઈપીએલમાં રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર (RCB)ને છ વિકેટથી હરાવીને પોઈન્ટ ટેબલમાં ત્રીજા સ્થાને પહોંચી ગઈ છે. મુંબઈ ઈન્ડિયન્સે આરસીબીના 200ના ટાર્ગેટનો પીછો કરતા સૂર્યકુમાર (35 બોલમાં 83, સાત ચોગ્ગા, છ છગ્ગા) અને વાધેરા (34 બોલમાં 52, ચાર ચોગ્ગા, ત્રણ છગ્ગા) વચ્ચે 66 બોલમાં 140 રનની ભાગીદારી સાથે 21 બોલ બાકી હતા. તેઓએ ચાર વિકેટે 200 રન બનાવીને જીત મેળવી હતી. ઓપનર ઇશાન કિશન (21 બોલમાં 42 રન, ચાર ચોગ્ગા, ચાર છગ્ગા)એ પણ ઝડપી ઇનિંગ રમી હતી. આ જીત સાથે મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના 11 મેચમાં 12 પોઈન્ટ થઈ ગયા છે અને ટીમ ત્રીજા સ્થાને પહોંચી ગઈ છે. RCBની ટીમ 11 મેચમાં 10 પોઈન્ટ સાથે સાતમા સ્થાને સરકી ગઈ છે અને પ્લે-ઓફમાં પહોંચવાનો તેનો રસ્તો મુશ્કેલ બની ગયો છે.

જુઓ તસવીર :

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *