રિંકુ સિંહને ફિનિશર બનાવવામાં ધોનીનો નીકળ્યો, આ મોટું રાજ બહાર આવ્યું

રિંકુ સિંહને ફિનિશર બનાવવામાં ધોનીનો નીકળ્યો, આ મોટું રાજ બહાર આવ્યું

ફિનિશર એમએસ ધોની: આઈપીએલની વર્તમાન સિઝનમાં ઉત્તેજના ચરમસીમા પર છે કારણ કે દરેક ટીમ પ્લેઓફમાં સ્થાન મેળવવા માટે લડી રહી છે. એક ખેલાડી લીગમાં ફિનિશરની ભૂમિકા ભજવી રહ્યો છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે આમાં ધોનીનું કનેક્શન પણ સામે આવ્યું છે. IPL-2023માં બેસ્ટ ફિનિશરઃ ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL-2023)ની 16મી સિઝનમાં એક ખેલાડી સતત બેટિંગ કરી રહ્યો છે. હાલમાં, સીઝનમાં ઉત્તેજના ચરમસીમા પર છે કારણ કે દરેક ટીમ પ્લેઓફમાં જગ્યા બનાવવા માટે પ્રયત્નશીલ છે. એક ખેલાડી લીગમાં ફિનિશરની ભૂમિકા ભજવી રહ્યો છે.

એક વાર નહીં, છેલ્લા બોલ પર બે વાર જીતી
IPLની વર્તમાન સિઝનમાં એક બેટ્સમેને પોતાનું જોરદાર ફોર્મ બતાવ્યું છે. તે ખેલાડીએ છેલ્લા બોલ પર બાઉન્ડ્રી ફટકારીને પોતાની ટીમને એકવાર નહીં પરંતુ 2-2 વખત જીત અપાવી છે. જેનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવી રહ્યો છે તે બીજું કોઈ નહીં પણ કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ (KKR) યુવા સ્ટાર રિંકુ સિંહ છે. આ ડાબા હાથના બેટ્સમેનનો ચાર્મ આજકાલ ફેમસ ક્રિકેટરોથી ઓછો નથી.

ધોનીનો હાથ
રસપ્રદ વાત એ છે કે, અનુભવી મહેન્દ્ર સિંહ ધોની (એમએસ ધોની) પણ રિંકુને ફિનિશર બનાવવા પાછળ છે. આ વાત તેણે પોતે જ કહી છે. રિંકુ સિંહે કહ્યું, ‘એમએસ ધોની વિશ્વનો સર્વશ્રેષ્ઠ ફિનિશર છે. મેં તેને પૂછ્યું કે હું બીજું શું કરી શકું, માહી ભાઈએ મને કહ્યું કે વધુ વિચાર ન કરો, ફક્ત બોલની રાહ જુઓ અને તે મુજબ શોટ્સ રમો. તમને જણાવી દઈએ કે નીતિશ રાણાની કેપ્ટન્સીમાં રમી રહેલી કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સની ટીમ હાલ પોઈન્ટ ટેબલમાં છઠ્ઠા નંબર પર છે. ટીમે અત્યાર સુધી 11માંથી 5 મેચ જીતી છે જ્યારે 6માં હારનો સામનો કરવો પડ્યો છે.

રિંકુએ પચાસ વખત સ્ટડિંગ કર્યું છે
25 વર્ષીય રિંકુએ સિઝનમાં સારો દેખાવ કર્યો છે. તેણે 11 મેચમાં 2 અડધી સદીની મદદથી 337 રન બનાવ્યા છે. આ દરમિયાન તેની એવરેજ 56.17 હતી અને સ્ટ્રાઈક રેટ 151.12 હતો. તે સ્થાનિક ક્રિકેટમાં યુપી તરફથી રમે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *