આ ભારતીય ખેલાડીને IPLમાં સતત તકો આપતા છતાં તેણે કઈ કર્યું નહીં, હવે તેને ટીમમાંથી બહાર કરશે

આ ભારતીય ખેલાડીને IPLમાં સતત તકો આપતા છતાં તેણે કઈ કર્યું નહીં, હવે તેને ટીમમાંથી બહાર કરશે

IPL 2023: IPL 2023 માં, ટીમના યુવા અનકેપ્ડ ભારતીય બેટ્સમેનોએ મહત્વની તકોનો લાભ લીધો નથી. આ સિઝનમાં આ ખેલાડીઓ સતત ફ્લોપ થઈ રહ્યા છે. IPL 2023 MI vs RCB: IPL 2023 માં મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સામે છ વિકેટથી હારનો સામનો કર્યા પછી, રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરના મુખ્ય કોચ સંજય બાંગર માને છે કે ટીમમાં યુવા અનકેપ્ડ ભારતીય બેટ્સમેનોએ નિર્ણાયક તકોનો લાભ લીધો નથી. મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સામે ગ્લેન મેક્સવેલના 68, કેપ્ટન ફાફ ડુ પ્લેસિસના 65 અને દિનેશ કાર્તિકના 18 બોલમાં 30 રનને બાદ કરતા કોઈપણ ભારતીય બેટ્સમેન આગળ વધી શક્યા ન હતા. બેંગ્લોરે 199/6નો સ્કોર કર્યો, જેનો મુંબઈએ 16.3 ઓવરમાં પીછો કર્યો.

ભારતીય બેટ્સમેનોએ ફરી નિરાશ કર્યા
દિલ્હી કેપિટલ્સ સામે શાનદાર અડધી સદી ફટકાર્યા બાદ, મહિપાલ લોમરોર આ મેચમાં માત્ર એક રનમાં આઉટ થયો હતો, વિકેટકીપર-બેટ્સમેન અનુજ રાવતનું ખરાબ પ્રદર્શન ચાલુ રહ્યું હતું. ત્રીજા નંબરે બેટિંગ કરવા આવ્યા બાદ તે માત્ર છ રન બનાવીને આઉટ થયો હતો. મેચ પછીની પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં બાંગરે કહ્યું, “તેઓ પ્રગતિ કરી રહ્યા છે, પરંતુ ખૂબ સારી ગતિએ નથી.” મહિપાલ લોમરોરે તેની તકોને સારી રીતે પકડી લીધી છે, પરંતુ અનુજ રાવત અથવા તો શાહબાઝ અહેમદ જેવા છોકરાઓ કમનસીબે જ્યારે પણ તેમની પાસે તકો હોય ત્યારે તેનો લાભ લેવામાં સક્ષમ નથી.

યુવા ખેલાડીઓને સમય આપવો પડશે
રિંકુ સિંહનું ઉદાહરણ આપતાં ભારતના ભૂતપૂર્વ બેટિંગ કોચ બાંગરે કહ્યું કે ટીમે યુવા બેટ્સમેનોના સાતત્યપૂર્ણ પ્રદર્શન માટે ધીરજ રાખવી પડશે. બાંગરે કહ્યું, ‘આ જ પાઠ છે, તમારે યુવાનો સાથે ધીરજ રાખવી પડશે અને આશા રાખવામાં સમય લાગે છે કે તેઓ તેમની તકોનો લાભ લેશે અને ટીમ માટે મેચ-વિનિંગ પ્રદર્શન કરશે. કદાચ તમે તેને રિંકુ સિંહના ઉદાહરણ સાથે જોડી શકો – આ તેની સિઝન છે પરંતુ તેણે ઘણો સમય પસાર કરવો પડ્યો છે અને છેલ્લા 3-4 વર્ષોમાં KKRએ તેની સાથે જે પ્રકારનું કામ કર્યું છે, તે હવે તે વિશ્વાસ પર જીવી રહ્યો છે.

જેના કારણે RCB ટીમની હાર થઈ રહી છે
મુંબઈ સામેની હાર સાથે બેંગ્લોર હવે 11 મેચમાં 10 પોઈન્ટ સાથે પોઈન્ટ ટેબલમાં સાતમા સ્થાને સરકી ગયું છે. બાંગરે છેલ્લી દસ ઓવરમાં બેંગ્લોરને વધારાના રન બનાવવાની ગતિ ન મળી હોવાનો અફસોસ વ્યક્ત કર્યો હતો. બાંગરે કહ્યું, ‘હા, તેનાથી અમને દુઃખ થાય છે. અમે ચોક્કસપણે જીતવા અને ટેબલ ઉપર આગળ વધવું ગમશે. ટેબલમાં મેચ ખૂબ જ નજીક છે અને ટૂર્નામેન્ટની છેલ્લી મેચ સુધી તેનો નિર્ણય લેવામાં આવશે. અમે ચોક્કસપણે 10 રન પાછળ હતા, અમે મધ્ય તબક્કામાં ત્રણ વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી, જેમાં મેક્સવેલ, ફાફ અને લોમરોર આઉટ થયા હતા. અને અંતે, અમે તે વધારાના 10 રન મેળવવા માટે જરૂરી ગતિ મેળવી શક્યા નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *