રવિ શાસ્ત્રીએ વિરાટ કોહલીને આ મહત્વની સલાહ આપી, અને તેથી IPLની ટ્રોફી તે જીતશે

રવિ શાસ્ત્રીએ વિરાટ કોહલીને આ મહત્વની સલાહ આપી, અને તેથી IPLની ટ્રોફી તે જીતશે

IPL 2023: ભારતના પૂર્વ મુખ્ય કોચ રવિ શાસ્ત્રીએ વિરાટ કોહલીને એક મહત્વપૂર્ણ સલાહ આપી છે. હાલમાં જ વિરાટ કોહલી તેની ધીમી ઈનિંગના કારણે ચર્ચામાં આવ્યો હતો. વિરાટ કોહલી પર રવિ શાસ્ત્રીઃ રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરના સ્ટાર બેટ્સમેન વિરાટ કોહલી માટે આઈપીએલ 2023 અત્યાર સુધી શાનદાર રહ્યું છે. તે જ સમયે, તાજેતરમાં વિરાટ કોહલી તેની ધીમી ઈનિંગ્સને કારણે શંકાના ઘેરામાં આવ્યો હતો. આરસીબીનો મિડલ ઓર્ડર સારો દેખાવ કરી રહ્યો નથી અને આવી સ્થિતિમાં કોહલીનું અંત સુધી રહેવાનું વલણ યોગ્ય ગણી શકાય. પરંતુ ભારતના ભૂતપૂર્વ મુખ્ય કોચ રવિ શાસ્ત્રીએ વિરાટ કોહલીને સલાહ આપી હતી કે સારી શરૂઆત કર્યા બાદ તેણે અન્ય બેટ્સમેનોની ચિંતા ન કરવી જોઈએ અને પોતાની ઈનિંગની ગતિ ધીમી થવા દેવી જોઈએ.

રવિ શાસ્ત્રીએ વિરાટને આપી મહત્વની સલાહ
ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગમાં ટીમની છેલ્લી મેચમાં વિરાટ કોહલીએ એક છેડે સાવચેતીપૂર્વક બેટિંગ કરીને ઇનિંગ્સને સજાવી હતી. તેણે 46 બોલમાં 55 રન બનાવ્યા પરંતુ બાદમાં તેની બેટિંગની ટીકા થઈ કારણ કે ટીમે લગભગ 20 રન ઓછા બનાવ્યા હતા. ESPN Cricinfo પ્રોગ્રામમાં જ્યારે શાસ્ત્રીને પૂછવામાં આવ્યું કે શું RCBની ખરાબ બેટિંગને કારણે કોહલીને અંત સુધી બેટિંગ કરવાની ફરજ પડી તો તેણે કહ્યું કે ભારતના આ અનુભવી ખેલાડીએ અન્ય બેટ્સમેનોની ચિંતા ન કરવી જોઈએ.

રવિ શાસ્ત્રીએ કહ્યું આ મોટી વાત
રવિ શાસ્ત્રીએ કહ્યું, ‘એકવાર તમે લય મેળવી લો, પછી તમારી રમત બદલશો નહીં, બીજાની ચિંતા કરશો નહીં. વિરાટ માટે મારો આ સંદેશ હશે કે તેમને (અન્ય બેટ્સમેનોને) તેમનું કામ કરવા દો. તમારે ટી-20 મેચમાં આટલા બેટ્સમેનોની જરૂર નથી. જો તમે ફોર્મમાં હોવ તો તમારી રીતે બેટિંગ ચાલુ રાખો. આનું સારું ઉદાહરણ ફિલ સોલ્ટ હતું. તેણે જે રીતે બેટિંગ કરી તે તમે જોયું. એક વાર તેને તાલ મળ્યો, પછી તેણે જવા દીધો નહીં.

ફિલ સોલ્ટ માટે વખાણ
સોલ્ટની 45 બોલમાં 87 રનની મેચ-વિનિંગ ઇનિંગ્સનો ઉલ્લેખ કરતાં શાસ્ત્રીએ કહ્યું, “તેનાથી અન્ય બેટ્સમેનોનું દબાણ દૂર થયું.” માર્શ હોય કે રૂસો, તેઓ પણ સંપૂર્ણ સ્વતંત્રતા સાથે આક્રમક બેટિંગ કરતા હતા. વિરાટે પણ આવો જ અભિગમ અપનાવવો જોઈએ. જો તેણે લય પ્રાપ્ત કરી લીધો હોય તો તમારી ગતિ બદલશો નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *