2023માં પાકિસ્તાનમાં એક પણ મેચ રમાશે નઈ, આ ચોંકાવનારું અપડેટ સામે આવ્યું છે

2023માં પાકિસ્તાનમાં એક પણ મેચ રમાશે નઈ, આ ચોંકાવનારું અપડેટ સામે આવ્યું છે

એશિયા કપ 2023: IPL 2023ની વચ્ચે એશિયા કપ 2023ને લઈને એક મોટું અપડેટ સામે આવ્યું છે. પાકિસ્તાનની ટીમ આ ટૂર્નામેન્ટમાંથી બહાર થઈ શકે છે. એશિયા કપ 2023: એશિયા કપ 2023 સપ્ટેમ્બર મહિનામાં પાકિસ્તાનમાં રમાશે. પરંતુ ગયા વર્ષે BCCI સેક્રેટરી જય શાહે સ્પષ્ટ કર્યું હતું કે ટીમ ઈન્ડિયા કોઈ પણ સંજોગોમાં પાકિસ્તાન નહીં જાય. આવી સ્થિતિમાં આ ટૂર્નામેન્ટ ક્યાં રમાશે, તે હજુ સ્પષ્ટ નથી. આ બધાની વચ્ચે આ ટૂર્નામેન્ટને લઈને એક મોટું અપડેટ સામે આવ્યું છે. પાકિસ્તાનની ટીમ આ ટૂર્નામેન્ટમાંથી બહાર થઈ શકે છે.

એશિયા કપ 2023 પાકિસ્તાનમાં નહીં રમાય!
પીસીબીએ એશિયા કપ 2023 માટે હાઇબ્રિડ મોડલનું સૂચન કર્યું હતું પરંતુ ભારતીય બોર્ડ તેના માટે સહમત નહોતું. તે જ સમયે, શ્રીલંકા ક્રિકેટ બોર્ડ અને બાંગ્લાદેશ ક્રિકેટ બોર્ડે આ મુદ્દે BCCIને સમર્થન આપ્યું છે. તે જ સમયે, અહેવાલમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જો એશિયા કપનું આયોજન પાકિસ્તાનમાં નહીં થાય તો બાંગ્લાદેશ સિવાય શ્રીલંકા ટૂર્નામેન્ટનું આયોજન કરી શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે PCBના અધ્યક્ષ નજમ સેઠીએ કહ્યું હતું કે જો ACC મેમ્બર્સ હાઇબ્રિડ પ્લાનને નહીં સ્વીકારે તો પાકિસ્તાન એશિયા કપમાંથી બહાર થઈ જશે.

2008 પછી PAK ની મુલાકાત લીધી નથી
ભારતીય ટીમ 2008થી પાકિસ્તાન સામે રમવા ગઈ નથી. ભારતીય ટીમ છેલ્લી વખત 2008 એશિયા કપ માટે પાકિસ્તાન ગઈ હતી. બંને પાડોશી દેશોએ છેલ્લે 2012માં મર્યાદિત ઓવરોની દ્વિપક્ષીય શ્રેણી રમી હતી. જ્યારે પાકિસ્તાન ત્રણ T20 ઈન્ટરનેશનલ અને તેટલી ODI માટે ભારતનો પ્રવાસ કરે છે. છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં ઈંગ્લેન્ડ, ઓસ્ટ્રેલિયા, વેસ્ટ ઈન્ડિઝ અને શ્રીલંકાએ પાકિસ્તાનનો પ્રવાસ કર્યો છે. આવી સ્થિતિમાં એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવી રહી હતી કે ટીમ ઈન્ડિયા પણ પાકિસ્તાનની મુલાકાત લઈ શકે છે.

એશિયા કપ 2022 તટસ્થ સ્થળે રમાયો હતો
એશિયા કપ 2022 ની યજમાની શ્રીલંકાને સોંપવામાં આવી હતી, પરંતુ રાજકીય પરિસ્થિતિ યોગ્ય ન હોવાને કારણે, ટૂર્નામેન્ટ ન્યુટ્રલ વેન્યુ UAE માં રમાઈ હતી. આવી સ્થિતિમાં, BCCI આ વર્ષે પણ એશિયા કપનું આયોજન તટસ્થ સ્થળે કરવા માંગે છે. તમને જણાવી દઈએ કે એશિયા કપ 2023 50 ઓવરના ફોર્મેટમાં રમાશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *