અનુભવી સુનિલ ગાવસ્કર IPLના નવા નિયમ પર ગુસ્સે થયાં, તેના આ નિવેદનથી હાહાકાર મચી ગયો

અનુભવી સુનિલ ગાવસ્કર IPLના નવા નિયમ પર ગુસ્સે થયાં, તેના આ નિવેદનથી હાહાકાર મચી ગયો

IPLનો નવો નિયમઃ ભારતના મહાન બેટ્સમેન સુનીલ ગાવસ્કર અવારનવાર પોતાના નિવેદનોને લઈને ચર્ચામાં રહે છે. હવે તેણે ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL-2023)ની 16મી સિઝનથી શરૂ થઈ રહેલા એક નિયમ વિશે પોતાનો અભિપ્રાય વ્યક્ત કર્યો છે, જે કેટલાક લોકોને ખરાબ લાગી શકે છે. સુનીલ ગાવસ્કરનું નિવેદન: વિશ્વના મહાન બેટ્સમેનોમાંના એક સુનીલ ગાવસ્કર ઘણીવાર તીક્ષ્ણ પ્રક્રિયા આપે છે. તે ઘણી વખત ટીમ અને ખેલાડીઓની ટીકા પણ કરે છે અને પોતાના નિવેદનોને લઈને ચર્ચામાં રહે છે. હવે તેણે ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL-2023)ની 16મી સીઝનથી શરૂ થતા નિયમ અંગે પોતાનો અભિપ્રાય આપ્યો છે.

11 ના, હવે 12 ખેલાડીઓ રમી શકશે
IPL-2023માં એક નવો નિયમ લાવવામાં આવ્યો છે, જેને ‘ઈમ્પેક્ટ પ્લેયર રૂલ’ કહેવામાં આવે છે. આ હેઠળ, મેચ દરમિયાન, બંને ટીમો એક-એક ખેલાડીને આરામ આપે છે અને તેના બદલે એક અવેજી ખેલાડીને મેદાનમાં ઉતારે છે. ટોસ પછી, બંને કેપ્ટનોએ 5-5 અવેજી ખેલાડીઓને નામ આપવા પડશે. આ નિયમ હેઠળ હવે મેચમાં 11ના બદલે 12 ખેલાડી રમી શકશે અને માત્ર 12મા ખેલાડીને જ ‘ઈમ્પેક્ટ પ્લેયર’ કહેવામાં આવશે.

ગાવસ્કરે ગુસ્સો વ્યક્ત કર્યો હતો
73 વર્ષીય ગાવસ્કરે આ નવા નિયમ પર પોતાની વાત મૂકી છે. તેણે કહ્યું છે કે કોઈ ખેલાડી માટે ફિલ્ડિંગ કર્યા વિના સીધી બેટિંગ કરવી ખોટું છે. આ કારણે તે ખેલાડી બેટ્સમેન તરીકે પણ સફળ થઈ શકતો નથી. સુનીલ ગાવસ્કરે કહ્યું, ‘તમે ફિલ્ડિંગ કર્યા વગર બેટિંગ કરવા આવો છો. આવી સ્થિતિમાં, તમે બેટ્સમેન તરીકે સફળ થઈ શકતા નથી. એટલું જ નહીં, તેણે કેટલાક ઉદાહરણો પણ આપ્યા, જેમાં અંબાતી રાયડુનો પણ ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો હતો.

રાયડુનો ઉલ્લેખ કર્યો
ગાવસ્કરે ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ અને રાજસ્થાન રોયલ્સ વચ્ચેની મેચમાંથી અંબાતી રાયડુનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો. તેણે કહ્યું, ‘નો ફિલ્ડિંગ, નો સ્કોરિંગ.’ વાસ્તવમાં, રાજસ્થાન સામેની મેચમાં રાયડુ ઈમ્પેક્ટ પ્લેયર તરીકે ઉતર્યો હતો પરંતુ ખાતું ખોલાવ્યા વિના જ પેવેલિયન પરત ફર્યો હતો. આ ઘટના વર્તમાન સિઝનની 37મી મેચમાં બની હતી, જે જયપુરના સવાઈ માનસિંહ સ્ટેડિયમમાં રમાઈ હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *