આ ભારતીય ખેલાડી પોતાના કારકિર્દીની છેલ્લી IPL રમી રહ્યો છે, હવે તે નિવૃત્ત લેશે

આ ભારતીય ખેલાડી પોતાના કારકિર્દીની છેલ્લી IPL રમી રહ્યો છે, હવે તે નિવૃત્ત લેશે

IPL 2023: ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ 2023ની અડધી મેચો થઈ ગઈ છે, જ્યારે બાકીની મેચો રમવાની છે. આ હાફ સિઝનમાં ઘણા ખેલાડીઓએ પોતાના સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શનથી ટીમો માટે મેચ જીતી છે. આ દરમિયાન એક ભારતીય ખેલાડીએ પોતાના પ્રદર્શનથી ટીમ મેનેજમેન્ટ તેમજ પ્રશંસકોને નિરાશ કર્યા છે. રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગલુરુઃ આઈપીએલ 2023માં અત્યાર સુધીમાં 36 મેચ રમાઈ છે. અત્યાર સુધી રમાયેલી આ સિઝનની મેચો એક કરતાં વધુ રોમાંચથી ભરેલી રહી છે. આ દરમિયાન એક ભારતીય ક્રિકેટરે પોતાના પ્રદર્શનથી ટીમ અને તેના ચાહકો બંનેને નિરાશ કર્યા છે. જણાવી દઈએ કે ખરાબ પ્રદર્શનના કારણે આ ક્રિકેટરને ભારતીય ટીમમાં તક મળી નથી. હવે એવી અટકળો લગાવવામાં આવી રહી છે કે આ તેની છેલ્લી આઈપીએલ હોઈ શકે છે.

આ ખેલાડી છેલ્લી સિઝન રમી રહ્યો છે!
IPLની વર્તમાન સિઝન રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર ટીમ માટે ઉતાર-ચઢાવથી ભરેલી રહી છે. ટીમે અત્યાર સુધી 8 મેચ રમી છે, જેમાં ટીમને 4 હાર અને 4 જીત મળી છે. આ દરમિયાન ટીમના અનુભવી વિકેટ કીપર બેટ્સમેન દિનેશ કાર્તિકે બધાને નિરાશ કર્યા છે. આ સિઝનમાં તેના બેટમાંથી કોઈ રન નથી નીકળ્યા. આ જ કારણ છે કે ટીમ ઈન્ડિયામાં પણ તેને સતત તકો નથી મળી.

વર્તમાન સિઝનના આંકડા
દિનેશ કાર્તિકના વર્તમાન સિઝનના આંકડાઓની વાત કરીએ તો તેણે અત્યાર સુધી રમાયેલી 8 મેચોમાં 11.86ની ખૂબ જ નબળી એવરેજ સાથે બેટિંગ કરી છે. તેના બેટમાંથી માત્ર 83 રન જ નીકળ્યા છે. આમાં તેનો સર્વોચ્ચ સ્કોર 28 રન છે. જોકે, કાર્તિકની છેલ્લી આઈપીએલ સિઝન સારી રહી હતી. છેલ્લી સિઝનમાં, તેણે 16 મેચ રમી અને 183.33ના પ્રભાવશાળી સ્ટ્રાઈક રેટથી 330 રન બનાવ્યા. આ દરમિયાન તેનો સર્વોચ્ચ સ્કોર 66 રન હતો.

ટીમ ઈન્ડિયામાં તક નથી મળી રહી
દિનેશ કાર્તિકને છેલ્લા ઘણા સમયથી ટેસ્ટ અને વનડે ફોર્મેટમાં તક નથી મળી રહી. જો કે, 2022માં આયોજિત T20 વર્લ્ડ કપમાં તેને ટીમ ઈન્ડિયા માટે પ્લેઈંગ-11માં પણ તક મળી હતી, પરંતુ ત્યાં પણ તેના બેટમાંથી રન નહોતા આવ્યા. કાર્તિકે ટૂર્નામેન્ટમાં 4 મેચ રમી અને 4.67ની ખૂબ જ નબળી એવરેજથી માત્ર 14 રન બનાવ્યા. કાર્તિકે ટીમ ઈન્ડિયા માટે 2019માં છેલ્લી વનડે રમી હતી, જ્યારે તેને ટેસ્ટ મેચમાં 2018માં તક મળી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *