ટીમ ઈન્ડિયામાં સૌથી સારું રમાનાર આ ખેલાડી IPLમાં નાપાસ થયો, હવે તેની કારકિર્દી જોખમમાં આવી

ટીમ ઈન્ડિયામાં સૌથી સારું રમાનાર આ ખેલાડી IPLમાં નાપાસ થયો, હવે તેની કારકિર્દી જોખમમાં આવી

IPL 2023: લિસ્ટ-A ક્રિકેટની એક ઇનિંગ્સમાં સૌથી વધુ રન બનાવવાનો રેકોર્ડ ભારતીય બેટ્સમેનના નામે છે. આ ખેલાડી IPLમાં સતત ફ્લોપ સાબિત થઈ રહ્યો છે. ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ 2023: વન-ડે ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટની એક ઈનિંગમાં સૌથી વધુ રન બનાવવાનો રેકોર્ડ ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માના નામે છે, જ્યારે લિસ્ટ-એ ક્રિકેટની એક ઈનિંગમાં સૌથી વધુ રન બનાવવાનો રેકોર્ડ એક ખેલાડીના નામે છે. ભારતીય બેટ્સમેનનું નામ છે. પરંતુ આ ખેલાડી IPLમાં પોતાની છાપ છોડવામાં નિષ્ફળ રહ્યો છે. આ ખેલાડીએ લિસ્ટ-એ ક્રિકેટમાં સતત 5 સદી ફટકારવાનું કારનામું પણ કર્યું છે.

આ ખેલાડી IPLમાં સતત ફ્લોપ થઈ રહ્યો છે
આઈપીએલ 2023માં કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સના વિકેટ-કીપર બેટ્સમેન નારાયણ જગદીસન (એન જગદીસન)નું પ્રદર્શન અત્યાર સુધી ખૂબ જ ખરાબ રહ્યું છે. એન જગદીસન આઈપીએલ 2023માં પણ કુલ 4 મેચ રમ્યા છે. આ મેચોમાં તે 10.75ની એવરેજથી માત્ર 43 રન જ બનાવી શક્યો હતો. તે જ સમયે, એન જગદીસને તેની આઈપીએલ કારકિર્દીમાં અત્યાર સુધી 11 મેચ રમી છે, જેમાં તેણે માત્ર 116 રન બનાવ્યા છે. એન જગદીસનનું આ ખરાબ પ્રદર્શન તેને આવનારી મેચોમાં ટીમમાંથી બહારનો રસ્તો બતાવી શકે છે.

લિસ્ટ-એ ક્રિકેટની એક ઇનિંગમાં સૌથી વધુ રન
વિજય હજારે ટ્રોફી 2022 ગયા વર્ષે નવેમ્બરમાં રમાઈ હતી. આ ટુર્નામેન્ટમાં, તમિલનાડુ તરફથી રમતા બેટ્સમેન એન જગદીસને લિસ્ટ-એ ક્રિકેટની એક ઇનિંગમાં સૌથી વધુ રન બનાવવાનો રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો. એન જગદીસને અરુણાચલ પ્રદેશ સામે આ ઐતિહાસિક ઇનિંગ રમી હતી. એન જગદીસને અરુણાચલ પ્રદેશ સામે 141 બોલમાં 277 રન બનાવ્યા હતા. આ ઇનિંગમાં એન જગદીસનના બેટમાંથી 25 ચોગ્ગા અને 15 છગ્ગા જોવા મળ્યા હતા.

આ પીઢ ખેલાડીનો રેકોર્ડ તૂટી ગયો હતો
એન જગદીસન પહેલા, અલી બ્રાઉને લિસ્ટ-એ ક્રિકેટની એક ઇનિંગમાં સૌથી વધુ રન બનાવ્યા હતા, તેણે વર્ષ 2002માં 268 રન બનાવ્યા હતા, જ્યારે રોહિત શર્મા 264 રન સાથે આ યાદીમાં ટોચ પર હતો. હું ત્રીજા નંબરે આવ્યો હતો. વિજય હજારે ટ્રોફી (વિજય હજારે ટ્રોફી 2022)માં એન જગદીસને સતત 5 ઇનિંગ્સમાં 100 રનનો આંકડો પાર કર્યો હતો. આ ટૂર્નામેન્ટમાં આવું કરનાર તે પ્રથમ ખેલાડી બની ગયો છે. આ પહેલા વિરાટ કોહલી, પૃથ્વી શો, ઋતુરાજ ગાયકવાડ અને દેવદત્ત પડિકલે 4-4 સદી ફટકારી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *