કેએલ રાહુલે ઈતિહાસ રચ્યો, આવું કરનાર વિશ્વના પ્રથમ કેપ્ટનનું પદ લીધું…..

કેએલ રાહુલે ઈતિહાસ રચ્યો, આવું કરનાર વિશ્વના પ્રથમ કેપ્ટનનું પદ લીધું…..

KL Rahul, RR vs LSG: KL રાહુલની આગેવાનીમાં લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સે IPL-2023ની મેચમાં રાજસ્થાન રોયલ્સને 10 રનથી હરાવ્યું. આ મેચમાં રાહુલે એક સિદ્ધિ પોતાના નામે નોંધાવી હતી. રાહુલની ટીમ હવે પોઈન્ટ ટેબલમાં પણ ટોપ પર પહોંચી ગઈ છે. કેએલ રાહુલ કેપ્ટનશિપ રેકોર્ડ: બેટ્સમેન કેએલ રાહુલ હાલમાં IPL (IPL-2023) ની 16મી સિઝનમાં લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સની કેપ્ટનશીપ સંભાળી રહ્યો છે. બુધવારે રાત્રે જયપુરમાં રમાયેલી મેચમાં તેની ટીમે રાજસ્થાન રોયલ્સને 10 રનથી હરાવ્યું હતું. આ મેચમાં રાહુલે એક સિદ્ધિ પણ પોતાના નામે કરી હતી.

છેલ્લી ઓવરોમાં પલટી ગઈ
લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સે અદ્ભુત પ્રદર્શન કરતા ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL-2023)ની 16મી સિઝનમાં ચોથી જીત નોંધાવી હતી. તેણે બુધવારે રાત્રે રમાયેલી સિઝનની 26મી મેચમાં રાજસ્થાન રોયલ્સને 10 રનથી હરાવ્યું હતું. મેચમાં થોડા સમય માટે રાજસ્થાનની ટીમનો દબદબો જણાતો હતો, પરંતુ છેલ્લી ઓવરોમાં રમત પલટાઈ ગઈ હતી. પ્રથમ બેટિંગ માટે આમંત્રણ મળ્યા બાદ લખનૌએ નિર્ધારિત 20 ઓવરમાં 7 વિકેટે 154 રન બનાવ્યા હતા. આ પછી રાજસ્થાનની ટીમ 6 વિકેટ ગુમાવીને માત્ર 144 રન જ બનાવી શકી હતી. લખનૌ તરફથી ફાસ્ટ બોલર અવેશ ખાને છેલ્લી ઓવરમાં 19 રનનો બચાવ કર્યો હતો. તેણે 4 ઓવરમાં 25 રન આપીને 3 વિકેટ લીધી હતી.

નામ વિશેષ સિદ્ધિ
રાજસ્થાન સામેની જીત સાથે કેએલ રાહુલે એક ખાસ સિદ્ધિ પોતાના નામે કરી લીધી. તે IPLમાં પ્રથમ એવો કેપ્ટન બન્યો છે જેણે તેના નેતૃત્વમાં રાજસ્થાન રોયલ્સને તેના હોમ ગ્રાઉન્ડ એટલે કે જયપુરમાં પ્રથમ બેટિંગ કરતા હરાવ્યું હતું. જોકે આ આંકડા જયપુરમાં રમાયેલી છેલ્લી 7 આઈપીએલ મેચોના છે. આ પહેલા જયપુરના સવાઈ માનસિંહ સ્ટેડિયમમાં IPLની છેલ્લી 6 મેચોમાં પ્રથમ બેટિંગ કરનારી ટીમ ક્યારેય જીતી શકી ન હતી. હવે રાહુલની કેપ્ટનશીપમાં ઈતિહાસ બદલાઈ ગયો છે.

સ્ટોઈનિસ પ્લેયર ઓફ ધ મેચ બન્યો હતો
લખનૌ ટીમ માટે ઓપનર કાયલ મેયર્સે અડધી સદી ફટકારી હતી અને 42 બોલમાં 4 ચોગ્ગા અને 3 છગ્ગા સાથે 51 રન બનાવ્યા હતા. માર્કસ સ્ટોઇનિસને પ્લેયર ઓફ ધ મેચ તરીકે જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો, જેણે બેટ અને બોલ બંનેથી યોગદાન આપ્યું હતું. તેણે 16 બોલમાં 2 ચોગ્ગાની મદદથી 21 રન બનાવ્યા હતા. ત્યારબાદ 4 ઓવરમાં 28 રન આપીને 2 વિકેટ પણ લીધી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *