ટીમ ઈન્ડિયા : જો ટીમ ઈન્ડિયાનો કેપ્ટન આ 3 ખેલાડીમાંથી બને તો વિશ્વની ખતરનાક ટીમ બને

ટીમ ઈન્ડિયા : જો ટીમ ઈન્ડિયાનો કેપ્ટન આ 3 ખેલાડીમાંથી બને તો વિશ્વની ખતરનાક ટીમ બને

વાઇસ કેપ્ટનઃ ભારતીય ટેસ્ટ ટીમમાંથી કેએલ રાહુલની વિદાય બાદ ટીમ ઈન્ડિયા ટેસ્ટ ફોર્મેટમાં તેનો નવો વાઇસ કેપ્ટન શોધી શકી નથી. ટીમ ઈન્ડિયાના નવા ટેસ્ટ વાઇસ-કેપ્ટન બનવાના દાવેદાર એવા 3 ખતરનાક ખેલાડીઓ છે. આ 3 ખેલાડી ટીમ ઈન્ડિયા માટે વાઈસ કેપ્ટન તરીકે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ સાબિત થવા જઈ રહ્યા છે. ટીમ ઈન્ડિયા, વાઈસ કેપ્ટનઃ ભારતીય ટેસ્ટ ટીમમાંથી કેએલ રાહુલની વિદાય બાદ ટીમ ઈન્ડિયાને ટેસ્ટ ફોર્મેટમાં તેનો નવો વાઈસ કેપ્ટન મળી શક્યો નથી. ટીમ ઈન્ડિયાના નવા ટેસ્ટ વાઇસ-કેપ્ટન બનવાના દાવેદાર એવા 3 ખતરનાક ખેલાડીઓ છે. આ 3 ખેલાડી ટીમ ઈન્ડિયા માટે વાઈસ કેપ્ટન તરીકે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ સાબિત થવા જઈ રહ્યા છે. BCCI આ 3 ખેલાડીઓને ભારતના આગામી ટેસ્ટ કેપ્ટન તરીકે તૈયાર કરવા માંગે છે, જેઓ રોહિત શર્મા બાદ ભારતીય ટેસ્ટ ટીમની જવાબદારી સંભાળી શકે. જો આ 3 ખેલાડીઓ ભારતના આગામી ટેસ્ટ વાઇસ-કેપ્ટન બનશે તો ટીમ ઈન્ડિયા વિશ્વની સૌથી ખતરનાક ટેસ્ટ ટીમ બની જશે. ચાલો તે 3 ખેલાડીઓ પર એક નજર કરીએ જે ભારતના નવા ટેસ્ટ વાઇસ-કેપ્ટન બની શકે છે.

1. શુભમન ગિલ
ટીમ ઈન્ડિયાના યુવા ઓપનિંગ બેટ્સમેન શુભમન ગિલને ભારતનો આગામી ટેસ્ટ વાઇસ કેપ્ટન બનાવવામાં આવી શકે છે. 23 વર્ષીય શુભમન ગિલ તેની નીડર બેટિંગ માટે જાણીતો છે. શુભમન ગિલ રોહિત શર્મા સાથે ટેસ્ટ ઓપનરની ભૂમિકા ભજવી શકે છે અને વાઇસ કેપ્ટન્સી પણ કરી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં 23 વર્ષના શુભમન ગિલને ઓપનિંગની સાથે ભારતના ટેસ્ટ વાઇસ કેપ્ટનની જવાબદારી પણ સોંપવામાં આવી શકે છે. શુબમન ગિલનું ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં ખૂબ જ ઉજ્જવળ ભવિષ્ય છે, આવી સ્થિતિમાં તે ટીમ ઈન્ડિયા માટે લાંબા સમય સુધી ઓપનિંગ કરી શકે છે અને વાઇસ કેપ્ટનની ભૂમિકા પણ નિભાવી શકે છે.

2. શ્રેયસ અય્યર
શ્રેયસ અય્યરે ભારત માટે અત્યાર સુધી 10 ટેસ્ટ મેચ રમી છે, જેમાં તેણે 44.4ની બેટિંગ એવરેજથી 666 રન બનાવ્યા છે. શ્રેયસ અય્યરે ભારત માટે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં અત્યાર સુધીમાં 1 સદી અને 5 અડધી સદી ફટકારી છે. ટીમ ઈન્ડિયાનો પ્રતિભાશાળી મિડલ ઓર્ડર બેટ્સમેન શ્રેયસ અય્યર પણ ભારતનો આગામી ટેસ્ટ વાઇસ-કેપ્ટન બનવાનો સૌથી મોટો દાવેદાર છે. 28 વર્ષીય શ્રેયસ અય્યરે હવે ભારતની ટેસ્ટ ટીમમાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કરી લીધું છે. શ્રેયસ અય્યર ટીમ ઈન્ડિયા માટે ટેસ્ટમાં 6 નંબર પર બેટિંગ કરે છે અને રમતના આ ફોર્મેટમાં તેનો રેકોર્ડ પણ જબરદસ્ત છે. જો શ્રેયસ અય્યરને ભારતનો આગામી ટેસ્ટ વાઇસ-કેપ્ટન બનાવવામાં આવશે તો ટીમને તેનો ઘણો ફાયદો થશે.

3. ઋષભ પંત
ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં વિકેટકીપર બેટ્સમેન તરીકે રિષભ પંતના શાનદાર પ્રદર્શનને જોતા તેને ભારતનો આગામી ટેસ્ટ વાઇસ કેપ્ટન બનાવવામાં આવી શકે છે. વિકેટ-કીપર બેટ્સમેન ઋષભ પંત ભારતનો આગામી ટેસ્ટ વાઇસ-કેપ્ટન બનવાનો પ્રબળ દાવેદાર છે. 25 વર્ષીય ઋષભ પંત યુવાન છે અને લાંબા સમય સુધી ભારતનો ટેસ્ટ વાઇસ-કેપ્ટન બની શકે છે. ઋષભ પંત ભલે T20 અને ODI ક્રિકેટમાં ફ્લોપ બેટ્સમેન રહ્યો હોય, પરંતુ તે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં ભારતનો સૌથી મોટો મેચ વિનર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *