સૂર્યકુમાર યાદવ પોતાની ટીમ માટે બોજ બન્યો, અને આ કારણથી તેની કારકિર્દી ખરાબ થશે

સૂર્યકુમાર યાદવ પોતાની ટીમ માટે બોજ બન્યો, અને આ કારણથી તેની કારકિર્દી ખરાબ થશે

સૂર્યકુમાર યાદવ IPL 2023: T20 રેન્કિંગના નંબર 1 બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવનું ફ્લોપ પ્રદર્શન ચાલુ છે. ટીમ ઈન્ડિયા બાદ તે આઈપીએલમાં રન બનાવવા માટે સંઘર્ષ કરી રહ્યો છે. સૂર્યકુમાર યાદવ IPL 2023: ICCની T20 રેન્કિંગના નંબર 1 બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવ અત્યારે ખૂબ જ ખરાબ ફોર્મ સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યો છે. વર્ષ 2023માં જાણે તેના બેટમાંથી રન બંધ થઈ ગયા હોય. ટીમ ઈન્ડિયા પછી આઈપીએલમાં પણ તે પોતાની ટીમ પર બોજ સાબિત થતો જોવા મળી રહ્યો છે. હાલમાં જ સૂર્યકુમાર યાદવે રમેલી 4 ઈનિંગ્સ તેની કારકિર્દી માટે જોખમી સાબિત થઈ રહી હોય તેવું લાગી રહ્યું છે.

4 ઇનિંગ્સ જેણે સૂર્યાની કારકિર્દીનો નાશ કર્યો
IPL 2023 ની 16મી મેચ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ અને દિલ્હી કેપિટલ્સ વચ્ચે રમાઈ હતી. આ મેચમાં સૂર્યકુમાર યાદવ ક્રિઝ પર આવ્યો અને ખાતું ગુમાવ્યા વિના પેવેલિયન પરત ફર્યો. વર્ષ 2023માં આવું પહેલીવાર બન્યું નથી. છેલ્લી 6 ઇનિંગ્સમાં સૂર્યા 4 વખત શૂન્ય પર આઉટ થયો છે. તેના ખરાબ પ્રદર્શન બાદ અનેક સવાલો ઉભા થવા લાગ્યા છે. IPL પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાએ ઓસ્ટ્રેલિયા સામે 3 મેચની ODI સિરીઝ રમી હતી. આ શ્રેણીની ત્રણેય મેચોમાં સૂર્યા શૂન્ય પર આઉટ થયો હતો અને હવે આઈપીએલમાં પણ કંઈક આવું જ જોવા મળ્યું છે.

સાથી ખેલાડીએ સૂર્યાનો બચાવ કર્યો
દિલ્હી કેપિટલ્સ સામે પ્રથમ બોલ પર શૂન્ય રને આઉટ થયેલા ડિફેન્ડિંગ બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવ, ટીમના અનુભવી લેગ-સ્પિનર ​​પીયૂષ ચાવલાએ કહ્યું છે કે તેનું ફોર્મ ચિંતાનો વિષય નથી. ચાવલાએ મેચ બાદ પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં કહ્યું, ‘સૂર્યાનું ફોર્મ ક્યારેય ચિંતાનો વિષય નથી રહ્યો. તેને આ ફોર્મેટમાં વાપસી કરવા માટે માત્ર 10 બોલની જરૂર છે. તમે ચાર ચોગ્ગા મારશો, તમે ફોર્મમાં પાછા આવી જશો. તે પહેલા બોલ પર આઉટ થઈ ગયો, પરંતુ એવું થાય છે કે, તે જ પરિસ્થિતિ હતી. તેણે જે શોટ રમ્યો તે ચોગ્ગા કે છગ્ગા માટે પણ જઈ શક્યો હોત પરંતુ તે બાઉન્ડ્રી પર કેચ થઈ ગયો હતો. સૂર્યા જેવો બેટ્સમેન છે. તેનો આત્મવિશ્વાસ વધારે છે અને તે માત્ર 10 બોલની વાત છે અને તે ફરીથી ફોર્મમાં આવી જશે.

વર્ષ 2022માં શાનદાર પ્રદર્શન
સૂર્યકુમાર યાદવ વર્ષ 2022માં T20 ક્રિકેટમાં સૌથી સફળ બેટ્સમેન હતા. આ વર્ષે તેણે 31 ઇનિંગ્સમાં 46.56ની એવરેજ અને 187.43ની સ્ટ્રાઇક રેટથી 1,164 રન બનાવ્યા. આ દરમિયાન તેના બેટમાંથી 9 અડધી સદી અને 2 સદી જોવા મળી હતી. સૂર્યકુમાર યાદવ આ વર્ષે T20 ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર ખેલાડી રહ્યો. આ સાથે તે એક કેલેન્ડર વર્ષમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર બેટ્સમેન પણ બન્યો હતો.પરંતુ વર્ષ 2023માં તે પોતાની શાનદાર રમતનું પુનરાવર્તન કરવામાં નિષ્ફળ રહ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *