રિંકુ સિંહની 5 છક્કા માર્યા તેની પાછળ યુવરાજ સિંહનો હાથ હતો, કારણ જાણીને ચોંકી જશો

રિંકુ સિંહની 5 છક્કા માર્યા તેની પાછળ યુવરાજ સિંહનો હાથ હતો, કારણ જાણીને ચોંકી જશો

યુવરાજ સિંહ સિક્સેસ: IPL 2023માં ધમાલ મચાવનાર કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ (KKR) ના ક્રિકેટર રિંકુ સિંહની આજકાલ દરેક જગ્યાએ ચર્ચા થઈ રહી છે. કોલકાતા નાઇટ રાઇડર્સના ક્રિકેટર રિંકુ સિંહે તાજેતરમાં ગુજરાત ટાઇટન્સ સામેની મેચના છેલ્લા 5 બોલમાં સતત 5 છગ્ગા ફટકારીને પોતાની ટીમને અશક્ય દેખાતી જીત અપાવી હતી. રિંકુ સિંહ રેકોર્ડઃ કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ (KKR)ના ક્રિકેટર રિંકુ સિંહ, જેણે આઈપીએલ 2023માં ધૂમ મચાવી છે, તેની ચર્ચા આ દિવસોમાં દરેક જગ્યાએ થઈ રહી છે. કોલકાતા નાઇટ રાઇડર્સના ક્રિકેટર રિંકુ સિંહે તાજેતરમાં ગુજરાત ટાઇટન્સ સામેની મેચના છેલ્લા 5 બોલમાં સતત 5 છગ્ગા ફટકારીને પોતાની ટીમને અશક્ય દેખાતી જીત અપાવી હતી. આ મેચમાં કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સની ટીમને જીતવા માટે છેલ્લા 5 બોલમાં 28 રનની જરૂર હતી, પરંતુ રિંકુ સિંહે સતત 5 સિક્સ ફટકારીને કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સની ટીમને જીત અપાવી હતી.

રિંકુ સિંહની સતત 5 સિક્સર પાછળ યુવરાજ સિંહનો હાથ છે
રિંકુ સિંહની આ કરિશ્માઈ બેટિંગે યુવરાજ સિંહની યાદ અપાવી દીધી. યુવરાજ સિંહે 2007 T20 વર્લ્ડ કપ ટૂર્નામેન્ટમાં ઇંગ્લેન્ડ સામેની મેચમાં સ્ટુઅર્ટ બ્રોડને 6 બોલમાં સતત 6 સિક્સર ફટકારી હતી. ઇંગ્લેન્ડ સામે યુવરાજ સિંહની તે સિદ્ધિ અને રિંકુ સિંહની 5 છગ્ગા વચ્ચે ઊંડો સંબંધ છે. કેટલાક એવા સંયોગો છે, જે રિંકુ સિંહ સાથે ઘણા મેળ ખાય છે.

કારણ જાણીને ચોંકી જશો!
પહેલી ચોંકાવનારી વાત એ છે કે રિંકુ સિંહનું નામ યુવરાજ સિંહ જેવું જ છે. યુવરાજ સિંહ અને રિંકુ સિંહની બેટિંગ સ્ટાઈલ પણ જોવા મળે છે, કારણ કે આ બંને બેટ્સમેન ડાબોડી છે. યુવરાજ સિંહે 2007 T20 વર્લ્ડ કપ ટૂર્નામેન્ટમાં ઈંગ્લેન્ડ સામેની મેચમાં 5 નંબર પર બેટિંગ કરતી વખતે સતત 6 બોલમાં 6 સિક્સર ફટકારી હતી. રિંકુ સિંહે પણ ગુજરાત ટાઇટન્સ સામેની મેચમાં 5માં નંબરે બેટિંગ કરતાં 5 બોલમાં સતત 5 સિક્સર ફટકારી હતી.

રિંકુ સિંહે યાદગાર વિજય અપાવ્યો હતો
જણાવી દઈએ કે તે મેચમાં ગુજરાતે પ્રથમ બેટિંગ કરતા ચાર વિકેટે 204 રન બનાવ્યા હતા. KKR એ સાત વિકેટે 207 રન બનાવીને સતત બીજી જીત નોંધાવી હતી. કેકેઆરને છેલ્લી ઓવર જીતવા માટે 29 રનની જરૂર હતી. ઉમેશ યાદવે (અણનમ પાંચ) યશ દયાલના પ્રથમ બોલ પર સિંગલ લીધો અને રિંકુને સ્ટ્રાઇક આપી. આ પછી રિંકુએ સતત 5 સિક્સર ફટકારીને ટીમને યાદગાર જીત અપાવી હતી. દયાલે તેની ચાર ઓવરમાં 69 રન વિતાવ્યા વગર કોઈ સફળતા મળી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *