આ 38 વર્ષીયના ખેલાડીએ આવો આકાશમાં છક્કો માર્યો, બોલ જોઈને વિરાટ કોહલી પણ ચોંકી ગયો

આ 38 વર્ષીયના ખેલાડીએ આવો આકાશમાં છક્કો માર્યો, બોલ જોઈને વિરાટ કોહલી પણ ચોંકી ગયો

IPL 2023: ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગની 16મી સીઝનનો રોમાંચ ચાહકોના માથા ઉપર જઈ રહ્યો છે. સોમવારે 10 એપ્રિલે લખનઉ સુપર જાયન્ટ્સ અને રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર વચ્ચેની મેચમાં RCBના બેટ્સમેને એવો શોટ માર્યો કે વિરાટ કોહલી પણ આ શોટ જોઈને દંગ રહી ગયો. IPL 2023 ની સૌથી લાંબી સિક્સ: IPL 2023 માં બેંગ્લોરના ચિન્નાસ્વામી સ્ટેડિયમમાં રમાયેલી 15મી મેચમાં, લખનૌના કેપ્ટન KL રાહુલે ટોસ જીતીને RCBને પ્રથમ બેટિંગ કરવા આમંત્રણ આપ્યું. આરસીબીની બેટિંગ દરમિયાન 38 વર્ષના બેટ્સમેને એવો સ્કાય હાઈ સિક્સ ફટકાર્યો કે ડગઆઉટમાં બેઠેલો વિરાટ કોહલી પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયો. તેની છગ્ગા આઈપીએલના ઈતિહાસની સૌથી લાંબી છગ્ગાઓમાંની એક બની ગઈ.

આ ક્રિકેટરે સિઝનની સૌથી લાંબી સિક્સ ફટકારી હતી
રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરના કેપ્ટન અને ઓપનર બેટ્સમેન ફાફ ડુ પ્લેસીસે આ IPL સિઝનની સૌથી લાંબી સિક્સ ફટકારી છે. તેણે રવિ બિશ્નોઈની બોલ પર 115 મીટર લાંબો સિક્સ ફટકાર્યો અને બોલને સ્ટેડિયમની બહાર લઈ ગયો. તેનો આ શોટ જોઈને સાથે બેટિંગ કરી રહેલા ગ્લેન મેક્સવેલ પણ દંગ રહી ગયા હતા. આટલું જ નહીં, ડગઆઉટમાં બેઠેલા વિરાટ કોહલીને પણ એક વખત વિશ્વાસ ન થયો. ફાફે 79 રનની અણનમ ઇનિંગ રમી હતી. તેની ઇનિંગમાં 5 ચોગ્ગા અને 5 છગ્ગાનો સમાવેશ થાય છે.

છગ્ગાનો વરસાદ
આરસીબીના બેટ્સમેનોએ લખનઉના બોલરોની છગ્ગાથી છુટકારો મેળવ્યો હતો. ઓપનિંગ કરવા આવેલા વિરાટ કોહલી અને ફાફ ડુ પ્લેસિસે જબરદસ્ત અડધી સદીની ઇનિંગ્સ રમી હતી. જોકે, વિરાટ 61 રનના સ્કોર પર અમિત મિશ્રાના હાથે કેચ આઉટ થયો હતો, પરંતુ ટીમનો કેપ્ટન પ્લેસી અહીં જ અટક્યો નહોતો. વિરાટના આઉટ થતાની સાથે જ ત્રીજા નંબરે બેટિંગ કરવા આવેલા ગ્લેન મેક્સવેલે ફાફ ડુ પ્લેસિસ સાથે મળીને સિક્સનો વરસાદ કર્યો હતો. તેણે છેલ્લી કેટલીક ઓવરોમાં એક પછી એક સિક્સર ફટકારી હતી. મેક્સવેલે 29 બોલમાં 59 રનની ઇનિંગ રમી હતી. મેક્સવેલે 3 ફોર અને 6 જબરદસ્ત સિક્સર ફટકારી હતી.

કોહલીની જબરદસ્ત ઇનિંગ
કોહલીએ લખનઉ સુપર જાયન્ટ્સ સામે 44 બોલમાં 61 રનની ઇનિંગ રમી હતી. આ આઈપીએલમાં આ તેની બીજી અડધી સદી છે. કોહલીએ આ ઈનિંગ દરમિયાન 4 ફોર અને 4 સિક્સર ફટકારી હતી. જોકે, તે અમિત મિશ્રાના બોલ પર સ્ટોઇનિસના હાથે કેચ આઉટ થયો હતો. કોહલી આ સિઝનની પ્રથમ મેચથી જ ફોર્મમાં જોવા મળી રહ્યો છે. તેણે મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સામે ટીમની પ્રથમ મેચમાં 82 રનની અણનમ મેચ વિનિંગ ઈનિંગ રમી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *