આ 3 ખેલાડીઓએ IPLમાં ક્યારેય સિક્સર નથી લગાવી, તેમના નામ જાણીને લોકો ચોંકી ગયા

આ 3 ખેલાડીઓએ IPLમાં ક્યારેય સિક્સર નથી લગાવી, તેમના નામ જાણીને લોકો ચોંકી ગયા

IPL ક્રિકેટર્સ: IPL એ વિશ્વની સૌથી ધનિક T20 ક્રિકેટ લીગ છે, જેમાં એક કરતા વધુ મોટા ખેલાડીઓ રમે છે. IPLમાં દુનિયાભરના ખેલાડીઓ ડંખ મારતા હોય છે. જો કોઈ કહે કે IPLમાં એવા 3 ખેલાડી છે જેઓ આજ સુધી આ T20 ક્રિકેટ લીગમાં એક પણ સિક્સર ફટકારી શક્યા નથી. IPL રેકોર્ડ્સ: IPL એ વિશ્વની સૌથી ધનિક T20 ક્રિકેટ લીગ છે, જેમાં એક કરતા વધુ મોટા ખેલાડીઓ રમે છે. IPLમાં દુનિયાભરના ખેલાડીઓ ડંખ મારતા હોય છે. જો કોઈ કહે કે IPLમાં એવા 3 ખેલાડી છે જે આજ સુધી આ T20 ક્રિકેટ લીગમાં એક પણ સિક્સર ફટકારી શક્યા નથી, તો તેના પર વિશ્વાસ કરવો કદાચ મુશ્કેલ હશે. ચાલો એક નજર કરીએ IPLમાં એવા કયા 3 સ્ટાર ક્રિકેટર્સ છે જે ક્યારેય એક પણ સિક્સર ફટકારી શક્યા નથી.

1. માઈકલ ક્લાર્ક
ઓસ્ટ્રેલિયાના પૂર્વ કેપ્ટન માઈકલ ક્લાર્ક આઈપીએલમાં ક્યારેય એક પણ સિક્સર ફટકારી શક્યા નથી. માઈકલ ક્લાર્ક ઓસ્ટ્રેલિયા માટે ટેસ્ટ, વનડે અને ટી20 ક્રિકેટ રમી ચૂક્યો છે. માઈકલ ક્લાર્કે ODIમાં 53 સિક્સર અને T20 ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાં 10 સિક્સર અને ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં 39 સિક્સર ફટકારી છે, પરંતુ IPLમાં તે ક્યારેય એક સિક્સર ફટકારી શક્યો નથી.

2. આકાશ ચોપરા
ભારતના ભૂતપૂર્વ ઓપનિંગ બેટ્સમેન આકાશ ચોપરા IPLમાં ક્યારેય એક સિક્સર ફટકારી શક્યા નથી. IPL સિવાય આકાશ ચોપરા ભારત માટે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં એકપણ સિક્સર ફટકારી શક્યો નથી. ભારતના ભૂતપૂર્વ ઓપનિંગ બેટ્સમેન અને વર્તમાન કોમેન્ટેટર આકાશ ચોપરાએ ભારત માટે 10 ટેસ્ટ મેચ રમી છે. આ સિવાય આકાશ ચોપરાએ પણ 7 IPL મેચ રમી છે, પરંતુ આ બેટ્સમેનના નામે એક પણ સિક્સ નથી. જો કે આકાશ ચોપરા ભારતીય ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટમાં પણ સારો બેટ્સમેન રહ્યો છે. આકાશ ચોપરાએ 162 ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચોમાં 45.35ની એવરેજથી 10,839 રન બનાવ્યા છે.

3. શોએબ મલિક
પાકિસ્તાનના દિગ્ગજ બેટ્સમેન શોએબ મલિકને T20 ફોર્મેટનો માસ્ટર માનવામાં આવે છે. શોએબ મલિકે 510 T20 મેચોમાં 12,528 રન બનાવ્યા છે, પરંતુ IPLમાં તેના નામે એક પણ સિક્સર નથી. શોએબ મલિક IPLમાં 7 મેચ રમી ચૂક્યો છે, પરંતુ આ T20 ક્રિકેટ લીગમાં તેની પાસે એક પણ સિક્સ નથી. શોએબ મલિકે ટી20 ક્રિકેટમાં 166 વિકેટ પણ લીધી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *