લખનઉ સુપર જાયન્ટ્સ જીતી શકે છે IPL 2023, આ ખતરનાક ખેલાડી પ્રથમ વખત ટીમને ચેમ્પિયન બનાવશે

લખનઉ સુપર જાયન્ટ્સ જીતી શકે છે IPL 2023, આ ખતરનાક ખેલાડી પ્રથમ વખત ટીમને ચેમ્પિયન બનાવશે

લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ ન્યૂઝ: લોકેશ રાહુલ ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ) ના સૌથી સફળ બેટ્સમેનોમાંનો એક છે, પરંતુ આગામી સિઝનમાં તેની બેટિંગ સાથે તેની કેપ્ટનશીપની કુશળતા ફરી એકવાર પરીક્ષણ કરવામાં આવશે. લોકેશ રાહુલના નેતૃત્વમાં લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સની ટીમ ગયા વર્ષે લીગની તેમની શરૂઆતની સિઝનમાં પ્લેઓફમાં પહોંચી હતી. જોકે, ટીમ ફાઇનલમાં જગ્યા બનાવી શકી ન હતી. લખનઉ સુપર જાયન્ટ્સઃ લોકેશ રાહુલ ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ)ના સૌથી સફળ બેટ્સમેનોમાંનો એક છે, પરંતુ આગામી સિઝનમાં તેની બેટિંગ સાથે તેની કેપ્ટનશીપની કૌશલ્યની ફરી એકવાર કસોટી થશે. લોકેશ રાહુલના નેતૃત્વમાં લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સની ટીમ ગયા વર્ષે લીગની તેમની શરૂઆતની સિઝનમાં પ્લેઓફમાં પહોંચી હતી. જોકે, ટીમ ફાઇનલમાં જગ્યા બનાવી શકી ન હતી. ટેસ્ટ ટીમની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાંથી બહાર થવાની સાથે રાહુલને તમામ ફોર્મેટમાં વાઈસ-કેપ્ટન્સી પણ છીનવી લેવામાં આવી હતી. બીસીસીઆઈના વાર્ષિક સેન્ટ્રલ કોન્ટ્રાક્ટમાં તેને પહેલા કરતા નીચી શ્રેણીમાં ઉતારવામાં આવ્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં રાહુલ સામે માત્ર બેટથી જ નહીં પરંતુ કેપ્ટન તરીકે પણ પોતાને સાબિત કરવાનો પડકાર હશે. રાહુલ અગાઉ પંજાબ કિંગ્સનું નેતૃત્વ પણ કરી ચૂક્યો છે, પરંતુ ત્યારબાદ ટીમનું અભિયાન નિરાશાજનક રીતે સમાપ્ત થયું.

લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ IPL 2023નો ખિતાબ જીતી શકે છે
લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સની ટીમ ગયા વર્ષે લીગ સ્ટેજમાં ત્રીજા સ્થાને રહી હતી અને એલિમિનેટરમાં રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર સામે હારીને ટાઇટલની રેસમાંથી બહાર થવું પડ્યું હતું. આ દરમિયાન રાહુલે 15 મેચમાં 51.33ની સરેરાશથી બે સદી અને ચાર અડધી સદીની મદદથી 616 રન બનાવ્યા હતા. આ દરમિયાન ટીમને ભારતના જમણા હાથના ફાસ્ટ બોલર અવેશ ખાનનો પણ સારો સાથ મળ્યો. તે 13 મેચમાં 18 વિકેટ સાથે સૌથી સફળ બોલર હતો. જોકે આગામી સિઝનમાં ટીમને શરૂઆતની મેચોમાં ગત સિઝનના પ્રભાવશાળી બોલર મોહસિન ખાનનો ટેકો મળશે નહીં. નવ મેચમાં 14 વિકેટ લેનાર મોહસીન ખભાની ઈજામાંથી સાજો થઈ રહ્યો છે.

આ ખતરનાક ખેલાડીઓ પ્રથમ વખત ટીમને ચેમ્પિયન બનાવશે!
ટીમને પ્રથમ બે મેચમાં અનુભવી વિકેટ કીપર બેટ્સમેન ક્વિન્ટન ડિકોકની ખોટ પડશે, જે રાષ્ટ્રીય ટીમની સેવાઓને કારણે મોડા ભારત આવશે. લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સે આ વર્ષે વેસ્ટ ઈન્ડિઝના વિકેટકીપર-બેટ્સમેન નિકોલસ પૂરનને 16 કરોડ રૂપિયામાં સામેલ કર્યા છે. પૂરને છેલ્લા T20 વર્લ્ડ કપમાં કેરેબિયન ટીમનું નેતૃત્વ કર્યું હતું. વિકેટકીપિંગ માટે ડિકોક પ્રથમ પસંદગી હશે, પરંતુ પુરનની હાજરી ટીમને એક વિકલ્પ આપશે. જોકે ટીમની સૌથી મોટી તાકાત ઓલરાઉન્ડરોની યાદી છે. ટીમમાં ભારતના દીપક હુડા, કૃણાલ પંડ્યા, કૃષ્ણપ્પા ગૌતમ, પ્રેરક માંકડની સાથે આંતરરાષ્ટ્રીય ઓલરાઉન્ડર જેવા કે માર્કસ સ્ટોઈનિસ, ડેનિયલ સેમ્સ, કાઈલ માયર્સ અને રોમારિયો શેફર્ડ હાજર છે.

આ ઘાતક ખેલાડી સ્પિન વિભાગમાં હાજર છે
સ્પિન વિભાગમાં, રવિ બિશ્નોઈની સાથે અનુભવી ભારતીય બોલર અમિત મિશ્રા હશે જ્યારે તેમની પાસે માર્ક વુડ અને જયદેવ ઉનડકટના રૂપમાં અનુભવી ઝડપી બોલરો છે, જેમણે મોટી આંતરરાષ્ટ્રીય અને સ્થાનિક સ્પર્ધાઓમાં પણ શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું છે. ટોપ ઓર્ડરમાં રાહુલ અને ડિકોકની આક્રમક બેટિંગ ચાલુ રાખવા માટે ટીમે મિડલ ઓર્ડર બેટ્સમેનોની યોગ્ય પસંદગી કરવી પડશે. આયુષ બદોનીએ છેલ્લી આઈપીએલ સીઝનની શરૂઆત સારી રીતે કરી હતી પરંતુ પછી તેના ફોર્મમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો. હુડ્ડા મધ્યમ ક્રમમાં પ્રભાવશાળી હોઈ શકે છે પરંતુ યુવા ભારતીય ખેલાડી માટે સતત પ્રદર્શન કરવું તે એક મોટો પ્રશ્ન હશે, જે કેટલાક માટે રાષ્ટ્રીય હીરો છે. ટુંકા ફોર્મેટમાં હવે સમય છે. ટીમમાં અને બહાર છે. વેસ્ટ ઈન્ડિઝના માયર્સ અથવા હુડ્ડા શરૂઆતની મેચોમાં રાહુલ સાથે ઈનિંગ્સની શરૂઆત કરી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં બંને બેટ્સમેન પાસે પોતાને સાબિત કરવાની મોટી તક હશે.

અવેશ ખાન અને જયદેવ ઉનડકટ પર જવાબદારી
જમ્મુ-કાશ્મીરના યુવા ફાસ્ટ બોલર યુદ્ધવીર સિંહ ચરક અથવા વિદર્ભના યશ ઠાકુરને ટુર્નામેન્ટ દરમિયાન તેમની કુશળતા બતાવવાની તક મળી શકે છે. ટીમની ઝડપી બોલિંગમાં હોશિયારીનો અભાવ છે. ગયા વર્ષે શાનદાર પ્રદર્શન કરનાર મોહસીન ઓછામાં ઓછી પાંચ મેચો માટે બહાર છે. માર્ક વુડ પણ ઘણીવાર ઘાયલ થાય છે, આવી સ્થિતિમાં જવાબદારી અવેશ ખાન અને જયદેવ ઉનડકટ પર રહેશે. અવેશ ગયા વર્ષની જેમ તે લયમાં નથી અને ઉનડકટ 2017ની સિઝન સિવાય IPLમાં ક્યારેય અસરકારક પ્રદર્શન કરી શક્યો નથી. દિલ્હીના યુધવીર, ઠાકુર કે મયંક યાદવને હજુ સુધી ક્રિકેટના આ સ્તરનો કોઈ અનુભવ નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *