મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ IPL 2023 ટ્રોફી જીતી શકશે, કેપ્ટન રોહિતે પોતાના નિવેદનથી લોકોને ચોંકાવી દીધા

મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ IPL 2023 ટ્રોફી જીતી શકશે, કેપ્ટન રોહિતે પોતાના નિવેદનથી લોકોને ચોંકાવી દીધા

મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સમાચાર: મુંબઈ ઈન્ડિયન્સને ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગનું પાંચ વખત ટાઈટલ જીતનાર કેપ્ટન રોહિત શર્માએ કહ્યું છે કે તે લોકોની અપેક્ષાઓથી પરેશાન નથી થતો. આઈપીએલના ઈતિહાસમાં સૌથી સફળ કેપ્ટન રોહિત જાણે છે કે મુંબઈની ટીમ આગામી ટુર્નામેન્ટમાં ખિતાબના પ્રબળ દાવેદારમાં સામેલ હશે. રોહિત શર્માનું નિવેદનઃ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સને પાંચ વખત ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગનો ખિતાબ જીતાડનાર કેપ્ટન રોહિત શર્માએ કહ્યું છે કે તે લોકોની અપેક્ષાઓથી પરેશાન નથી થતો. આઈપીએલના ઈતિહાસમાં સૌથી સફળ કેપ્ટન રોહિત જાણે છે કે મુંબઈની ટીમ આગામી ટુર્નામેન્ટમાં ખિતાબના પ્રબળ દાવેદારમાં સામેલ હશે. રોહિત ટીમ સાથે જોડાયેલા ‘હાઈપ’થી ટીમના યુવા ખેલાડીઓને બચાવવા માંગે છે. ટીમ દ્વારા આયોજિત પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં રોહિતે કહ્યું, ‘જ્યારે પણ તમે રમવા માટે ઉતરો છો, ત્યારે હંમેશા તમારી પાસેથી અપેક્ષાઓ હોય છે. આટલા વર્ષો સુધી રમ્યા પછી મને તે પરેશાન કરતું નથી અને મને એ વાતની ચિંતા નથી કે લોકો મારી પાસેથી શું ઈચ્છે છે. અમે જાણીએ છીએ કે અમારે અમારું સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરીને ટ્રોફી જીતવી પડશે. હંમેશા તેના વિશે વિચારવું તમારા પર દબાણ લાવે છે.

શું મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ IPL 2023ની ટ્રોફી જીતી શકશે?
ડેવાલ્ડ બ્રુઈસ અને તિલક વર્મા તેમની બીજી આઈપીએલ રમશે જ્યારે ઓસ્ટ્રેલિયાનો યુવા ઓલરાઉન્ડર કેમેરોન ગ્રીન કરોડો રૂપિયાનો કોન્ટ્રાક્ટ મેળવ્યા બાદ પ્રથમ વખત આ લીગમાં રમતા જોવા મળશે. રોહિતે કહ્યું, ‘હું અત્યારે આ (યુવાન ખેલાડીઓ) પર વધારે દબાણ કરવા નથી માંગતો. જ્યારે અમારી પ્રથમ મેચ નજીક આવશે, ત્યારે અમે તેમને ચોક્કસ ભૂમિકા આપીશું. અલબત્ત પ્રથમ મેચ પહેલા ખેલાડીઓ જાણે છે કે તેમની પાસેથી અમારી અપેક્ષાઓ શું છે.

કેપ્ટન રોહિતે પોતાના નિવેદનથી ખળભળાટ મચાવ્યો હતો
રોહિતે ટીમના નવા ખેલાડીઓને સલાહ આપી હતી કે આ પ્લેટફોર્મને સ્થાનિક ક્રિકેટના વિસ્તરણ તરીકે જોવા અને તે કરવા જે તેમને ત્યાં સફળતા મળી છે. તેણે કહ્યું, ‘હું તેમને કહેવાનો પ્રયત્ન કરીશ કે તેણે ફર્સ્ટ ક્લાસ અથવા ક્લબ ક્રિકેટમાં જે કર્યું છે તેનું પુનરાવર્તન કરે. હું જાણું છું કે આઈપીએલ તદ્દન અલગ છે પરંતુ હું તેને તેની માનસિકતાથી નીચે ઉતરવાનું કહીશ. છેવટે, તે બોલ અને બેટ વચ્ચેની હરીફાઈ છે.

રોહિતે ‘ઈમ્પેક્ટ પ્લેયર’ સંબંધિત નવા નિયમ પર વાત કરી
રોહિતે કહ્યું કે ટીમ જસપ્રીત બુમરાહની ખોટ કરશે, પરંતુ તેની ગેરહાજરીની ભરપાઈ કરવા માટે, ટીમ પાસે જોફ્રા આર્ચર છે, જે 145 કિમી પ્રતિ કલાકથી વધુની ઝડપે બોલિંગ કરે છે. મુંબઈ ઈન્ડિયન્સનો કેપ્ટન ટૂંક સમયમાં બુમરાહના સ્થાનની જાહેરાત કરે તેવી અપેક્ષા છે. ‘ઈમ્પેક્ટ પ્લેયર’ સંબંધિત નવા નિયમ અંગે રોહિતે કહ્યું કે, શરૂઆતની કેટલીક મેચો બાદ આ ફેરફાર અંગે વધુ સ્પષ્ટતા થશે.

12માંથી ઓછામાં ઓછા નવ ખેલાડીઓ ફિક્સ
રોહિતે કહ્યું, ‘એમાં કોઈ શંકા નથી કે કેપ્ટન તેનો ઉપયોગ કરશે, પરંતુ મેં કહ્યું તેમ તે ટીમના તમામ પાસાઓ પર નિર્ભર રહેશે. અન્ય ટીમ સાથે ‘ઈમ્પેક્ટ પ્લેયર’ તરીકે કોણ ઉપલબ્ધ છે.” ‘ઈમ્પેક્ટ પ્લેયર’ નિયમ 12 ખેલાડીઓને મેચમાં સક્રિય ભૂમિકા ભજવવાની મંજૂરી આપશે અને કેપ્ટને કહ્યું કે 12માંથી ઓછામાં ઓછા નવ ખેલાડીઓ ફિક્સ છે, પરંતુ તેઓ પસંદગી દરમિયાન સુગમતા બતાવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *