વર્લ્ડ કપ પહેલા પાકિસ્તાન ટીમ વિશે મોટું અપડેટ સામે આવ્યું, ICCએ ઝટકો આપ્યો

વર્લ્ડ કપ પહેલા પાકિસ્તાન ટીમ વિશે મોટું અપડેટ સામે આવ્યું, ICCએ ઝટકો આપ્યો

ICC ODI વર્લ્ડ કપ 2023: ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલ (ICC)ના સૂત્રોએ બુધવારે ભારત સાથેના રાજકીય તણાવને કારણે પાકિસ્તાન તેની વર્લ્ડ કપ મેચ આ દેશને બદલે બાંગ્લાદેશમાં રમવાની અટકળોને નકારી કાઢી, તેને શુદ્ધ કલ્પના ગણાવી. દુબઈમાં તાજેતરની આઈસીસી બોર્ડની બેઠક દરમિયાન પાકિસ્તાનના બાંગ્લાદેશમાં તેમની લીગ મેચો રમવાની ચર્ચા થઈ હોવાના અહેવાલો પછી આઈસીસીનો ઇનકાર આવ્યો હતો.

ICCના સૂત્રે આપ્યું મોટું અપડેટ
ICC બોર્ડના એક સૂત્રએ નામ ન આપવાની શરતે પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું કે, “PCBના વડા નજમ સેઠીએ તેમના બાંગ્લાદેશ સમકક્ષ નઝમુલ હસન પાપોન સાથે કોઈ અનૌપચારિક ચર્ચા કરી છે કે કેમ તે કોઈ જાણતું નથી, પરંતુ તે ચોક્કસ છે.” પાકિસ્તાન બાંગ્લાદેશમાં રમશે તેવી ચર્ચા.

પાકિસ્તાનની ટીમને ભારતના વિઝા મળશે
સૂત્રએ જણાવ્યું હતું કે વિઝા મેળવવાનો મુદ્દો ચર્ચાયો હતો અને ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડ (BCCI) એ તમામ મદદની ખાતરી આપી છે. તેણે કહ્યું, ‘બીસીસીઆઈએ સ્પષ્ટ કહ્યું છે કે વિઝા મેળવવામાં કોઈ સમસ્યા નહીં થાય. યજમાન દેશ માટે મુખ્ય મુદ્દાઓ પૈકી એક એ છે કે તમામ સહભાગી દેશોને સમયસર વિઝા આપવામાં આવશે. બાંગ્લાદેશ હજુ સુધી ICC તરફથી સહ-યજમાન તરીકે આ યોજનાનો ભાગ નથી.

એશિયા કપની યજમાની માટે દબાણ સર્જાયું
બીસીસીઆઈના ટોચના અધિકારીઓ સમજે છે કે પીસીબી સમગ્ર એશિયા કપની યજમાની માટે પાકિસ્તાન પર દબાણ કરવા માટે આવું કરી રહ્યું છે, જેને કોઈ યોગ્ય ઉકેલ તરીકે જોવામાં નથી આવી રહ્યું. બીસીસીઆઈના એક સૂત્રએ કહ્યું, “અમે સમજીએ છીએ કે પીસીબી દ્વારા એશિયા કપના મુદ્દાને કારણે આ એક પ્રકારની દબાણની રણનીતિ શરૂ કરવામાં આવી છે, પરંતુ હું તમને જણાવી દઈએ કે આખરે એશિયા કપ પણ યુએઈ અથવા કતારમાં રમાશે અને કદાચ પાકિસ્તાનને પણ તે રમવું પડશે. આ બે દેશોમાંથી એકમાં મેચ.

એશિયા કપ પર વિવાદ
એશિયન ક્રિકેટ કાઉન્સિલના પ્રમુખ અને બીસીસીઆઈના સેક્રેટરી જય શાહ પહેલા જ સ્પષ્ટ કરી ચૂક્યા છે કે ભારત એશિયા કપ માટે પાકિસ્તાન જઈ રહ્યું નથી અને તે તટસ્થ સ્થળે યોજાશે. “જ્યાં સુધી પાકિસ્તાન તેની એશિયા કપ મેચો પાકિસ્તાનમાં રમી રહ્યો છે, ટૂર્નામેન્ટ માટેનું બજેટ એશિયન ક્રિકેટ કાઉન્સિલ દ્વારા પસાર કરવામાં આવે છે. જો એસીસી માને છે કે એશિયા કપ બે દેશોમાં યોજવો એ વ્યવસાયિક રીતે યોગ્ય પ્રસ્તાવ નથી તો પાકિસ્તાન ઘરઆંગણે કેવી રીતે રમી શકે. તમે બધા જાણો છો કે ACC કદાચ બજેટ પાસ ન કરી શકે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *