ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખતરનાક બોલરની કારકિર્દી ક્રિકેટમાં પૂરી થશે, BCCIએ આ મોટો સંકેત આપ્યો

ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખતરનાક બોલરની કારકિર્દી ક્રિકેટમાં પૂરી થશે, BCCIએ આ મોટો સંકેત આપ્યો

BCCI કોન્ટ્રાક્ટ લિસ્ટઃ ટીમ ઈન્ડિયાના ફાસ્ટ બોલરની ક્રિકેટ કારકિર્દી લગભગ પૂરી થઈ ગઈ છે. બીસીસીઆઈએ હવે આ ખેલાડીની કારકિર્દીને લઈને મોટા સંકેતો આપ્યા છે. ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI) એ રવિવારે ઓક્ટોબર 2022 થી સપ્ટેમ્બર 2023 સુધીના સમયગાળા માટે ટીમ ઈન્ડિયાના ખેલાડીઓનો કેન્દ્રીય કરાર જારી કર્યો હતો. ટીમ ઈન્ડિયા ક્રિકેટરઃ ટીમ ઈન્ડિયાના ફાસ્ટ બોલરની ક્રિકેટ કારકિર્દી લગભગ પૂરી થઈ ગઈ છે. બીસીસીઆઈએ હવે આ ખેલાડીની કારકિર્દીને લઈને મોટા સંકેતો આપ્યા છે. ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI) એ રવિવારે ઓક્ટોબર 2022 થી સપ્ટેમ્બર 2023 સુધીના સમયગાળા માટે ટીમ ઈન્ડિયાના ખેલાડીઓનો કેન્દ્રીય કરાર જારી કર્યો હતો. બીસીસીઆઈનો આ સેન્ટ્રલ કોન્ટ્રાક્ટ ફાસ્ટ બોલર ભુવનેશ્વર કુમારની ક્રિકેટ કારકિર્દીનો અંત હોય તેવું લાગી રહ્યું છે.

ટીમ ઈન્ડિયાના આ ડેશિંગ ફાસ્ટ બોલરની કારકિર્દી ખતમ!
ફાસ્ટ બોલર ભુવનેશ્વર કુમારને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર કરી દેવામાં આવ્યો છે અને તે હાલમાં ભારતીય ટીમ માટે કોઈપણ ફોર્મેટમાં ક્રિકેટ રમી રહ્યો નથી. ભુવનેશ્વર ગયા વર્ષે નવેમ્બરમાં ન્યુઝીલેન્ડ સીરીઝ બાદ ભારત માટે ટી-20માં સામેલ થયો ન હતો. હનુમા વિહારી, રિદ્ધિમાન સાહા અને દીપક ચાહરને પણ આ યાદીમાંથી બહાર કરવામાં આવ્યા છે.

BCCIએ આપ્યા મોટા સંકેત
બીસીસીઆઈના આ સેન્ટ્રલ કોન્ટ્રાક્ટ સાથે, એવું લાગે છે કે અનુભવી ધવન હજુ પણ ભારતની વર્લ્ડ કપ ટીમની યોજનામાં છે, જેમ કે જસપ્રિત બુમરાહ, જે ગયા વર્ષે સપ્ટેમ્બરથી રમ્યો નથી અને હજુ પણ પીઠની ઈજામાંથી સાજો થઈ રહ્યો છે. અને તે પણ A+ શ્રેણીમાં. સેન્ટ્રલ કોન્ટ્રાક્ટમાં એ ગ્રેડ પ્લસના ચાર ખેલાડીઓ સાત કરોડ રૂપિયાની રકમ ઘરે લેશે, જ્યારે પાંચ ખેલાડીઓને એ ગ્રેડમાં રાખવામાં આવ્યા છે, જેની કિંમત પાંચ કરોડ રૂપિયા છે. 6 ખેલાડીઓને 3 કરોડ રૂપિયાના ગ્રેડ B કોન્ટ્રાક્ટમાં રાખવામાં આવ્યા છે, જ્યારે 1 કરોડ રૂપિયાના ગ્રેડ C કોન્ટ્રાક્ટમાં 11 ખેલાડીઓ છે.

આ ખેલાડીને જીવન મળ્યું
ઘૂંટણની ઈજાને કારણે સપ્ટેમ્બર 2022 થી ક્રિકેટમાં ગેરહાજર હોવા છતાં, ડાબા હાથના સ્પિન ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજાને A+ કરારમાં પ્રમોટ કરવામાં આવ્યો છે, જેમાં સુકાની રોહિત શર્મા, વિરાટ કોહલી અને જસપ્રિત બુમરાહનો સમાવેશ થાય છે. જ્યારથી તે ભારતીય ટેસ્ટ અને ODI સેટઅપમાં પાછો ફર્યો ત્યારથી, જાડેજાએ બેટ અને બોલ વડે નોંધપાત્ર પ્રદર્શન કર્યું છે અને નાગપુર અને નવી દિલ્હીમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ટીમની પ્રથમ બે ટેસ્ટ જીતમાં પ્લેયર ઓફ ધ મેચનો એવોર્ડ જીત્યો છે. તેમની ઉપયોગીતાને કારણે તેમને કેન્દ્રીય કોન્ટ્રાક્ટમાં સર્વોચ્ચ ગ્રેડ આપવામાં આવ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *