ટીમ ઈન્ડિયામાં રિષભ પંતની જગ્યાએ આ 3 ખેલાડી જોવા મળશે, જે ખૂબ મોટા વિકેટકીપર છે

ટીમ ઈન્ડિયામાં રિષભ પંતની જગ્યાએ આ 3 ખેલાડી જોવા મળશે, જે ખૂબ મોટા વિકેટકીપર છે

રિષભ પંતઃ ભારત પાસે એવા 3 ખતરનાક વિકેટ કીપર બેટ્સમેન છે, જેઓ વર્લ્ડ કપ 2023માં રિષભ પંતનું સ્થાન છીનવી શકે છે. આ 3 વિકેટકીપર ઋષભ પંત કરતા વધુ ખતરનાક અને વિસ્ફોટક છે. ચાલો તે 3 ખતરનાક વિકેટ કીપર બેટ્સમેન પર એક નજર કરીએ જે વર્લ્ડ કપ 2023માં રિષભ પંતની જગ્યા ઉઠાવી શકે છે.2023 વર્લ્ડ કપઃ રિષભ પંત લગભગ એકથી દોઢ વર્ષ સુધી ક્રિકેટના મેદાનથી દૂર રહી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં ઋષભ પંત આ વર્ષે ઓક્ટોબર-નવેમ્બરમાં ભારતની ધરતી પર યોજાનાર 2023 વર્લ્ડ કપમાં ટીમ ઈન્ડિયા તરફથી રમી શકશે નહીં. જણાવી દઈએ કે ગયા વર્ષે 30 ડિસેમ્બર, 2022 ના રોજ ઋષભ પંત એક કાર અકસ્માતમાં ગંભીર રીતે ઘાયલ થયો હતો, તેથી તેને સંપૂર્ણ સ્વસ્થ થવામાં લગભગ એકથી દોઢ વર્ષનો સમય લાગશે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના સ્ટાર વિકેટ કીપર બેટ્સમેન રિષભ પંત માટે આવનારો સમય ઘણો મુશ્કેલ સાબિત થશે. એકંદરે, વર્ષ 2023 માં, ઋષભ પંતનું ક્રિકેટ મેદાન પર વાપસી શક્ય જણાતું નથી. આવી સ્થિતિમાં ટીમ ઈન્ડિયામાં રિષભ પંતનું સ્થાન જોખમમાં છે. ભારત પાસે એવા 3 ખતરનાક વિકેટ કીપર બેટ્સમેન છે, જેઓ 2023ના વર્લ્ડ કપમાં રિષભ પંતનું સ્થાન છીનવી શકે છે. આ 3 વિકેટકીપર ઋષભ પંત કરતા વધુ ખતરનાક અને વિસ્ફોટક છે. ચાલો તે 3 ખતરનાક વિકેટ કીપર બેટ્સમેન પર એક નજર કરીએ જે વર્લ્ડ કપ 2023માં રિષભ પંતની જગ્યા ઉઠાવી શકે છે.

1. કેએલ રાહુલ
2023 વર્લ્ડ કપમાં કેએલ રાહુલ ટીમ ઈન્ડિયામાં વિકેટ કીપર બેટ્સમેન રિષભ પંતની જગ્યા માટે સૌથી મોટો ખતરો સાબિત થશે. 2023ના વર્લ્ડ કપમાં કેએલ રાહુલ વિકેટ કીપર બેટ્સમેન તરીકે ટીમ ઈન્ડિયાની પહેલી પસંદ હશે. જો રાહુલ 2023 વર્લ્ડ કપમાં વિકેટકીપિંગ કરશે તો રિષભ પંતની જગ્યાએ એક વધારાના ઓલરાઉન્ડરને તક આપવામાં આવી શકે છે, જે ટીમ ઈન્ડિયાને વધુ સંતુલન આપશે. રિષભ પંતની ગેરહાજરીમાં કેએલ રાહુલને પણ વિકેટકીપિંગની જવાબદારી સોંપવામાં આવી શકે છે. રિષભ પંતની ગેરહાજરીમાં હાલમાં કેએલ રાહુલ વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયા માટે વિકેટકીપિંગની જવાબદારી સંભાળી રહ્યો છે.

2. સંજુ સેમસન
ભારતના અન્ય એક વિસ્ફોટક વિકેટ કીપર બેટ્સમેન સંજુ સેમસનને ઘણી વખત ઋષભ પંતની હાજરીને કારણે ટીમ ઈન્ડિયાની અંદર અને બહાર રહેવું પડ્યું છે. સંજુ સેમસન મિડલ ઓર્ડરમાં ઉતરે છે અને બેટિંગમાં મોટા શોટ ફટકારે છે. તેની પાસે એવી ક્ષમતા છે કે તે કોઈપણ બોલિંગ ઓર્ડરને તોડી શકે છે. સંજુ સેમસન 2023 વર્લ્ડ કપ માટે પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કરી શકે છે.

3. ઈશાન કિશન
ઋષભ પંતનું ક્રિકેટના મેદાનથી લાંબા સમય સુધી દૂર રહેવું વિસ્ફોટક વિકેટ કીપર બેટ્સમેન ઈશાન કિશન માટે સુવર્ણ તકથી ઓછું નથી. ઋષભ પંતની ગેરહાજરીમાં ઈશાન કિશન ભારતની ODI અને T20 ટીમમાં રમવાનો પ્રબળ દાવેદાર છે. ભારતીય ટીમ મેનેજમેન્ટ ઈશાન કિશનને 2023 વર્લ્ડ કપમાં તક આપી શકે છે. ઇશાન કિશને ગયા વર્ષે 10 ડિસેમ્બર 2022ના રોજ બાંગ્લાદેશ સામેની ચિત્તાગોંગ ODIમાં 131 બોલમાં 210 રનની ઐતિહાસિક ઇનિંગ રમી હતી. શક્ય છે કે ઈશાન કિશનને 2023ના વર્લ્ડ કપમાં રમવાની તક મળે. આવી સ્થિતિમાં ઈશાન કિશન ટીમ ઈન્ડિયામાં ઋષભ પંતની જગ્યા ઉઠાવી શકે છે. ડાબોડી યુવા વિકેટ કીપર બેટ્સમેન ઈશાન કિશન ઋષભ પંત કરતા વધુ ખતરનાક માનવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *