ટીમ ઈન્ડિયાનો આ ખેલાડી ક્રિકેટ રમવાના લાયક નઈ રહીયો, હવે તે મેદાનમાં જોવા નઈ મળે

ટીમ ઈન્ડિયાનો આ ખેલાડી ક્રિકેટ રમવાના લાયક નઈ રહીયો, હવે તે મેદાનમાં જોવા નઈ મળે

ટીમ ઈન્ડિયા: ઓસ્ટ્રેલિયાએ વિશાખાપટ્ટનમમાં રમાયેલી બીજી ODIમાં વળતો પ્રહાર કર્યો અને ભારત પર 10 વિકેટે મોટી જીત નોંધાવી અને શ્રેણીમાં 1-1થી બરાબરી કરી લીધી. હવે ODI શ્રેણીનો નિર્ણય 22 માર્ચ બુધવારે ચેન્નાઈના ચેપોક મેદાન પર થશે. આ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયાનો એક ખેલાડી ફ્લોપ સાબિત થયો હતો.

ભારત વિ ઓસ્ટ્રેલિયા, 2023: વિશાખાપટ્ટનમમાં રમાયેલી બીજી ODIમાં, ઓસ્ટ્રેલિયાએ વળતો પ્રહાર કર્યો અને ભારત પર 10 વિકેટે મોટી જીત નોંધાવી અને શ્રેણી 1-1થી બરાબર કરી. હવે ODI શ્રેણીનો નિર્ણય 22 માર્ચ બુધવારે ચેન્નાઈના ચેપોક મેદાન પર થશે. આ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયાનો એક ખેલાડી ફ્લોપ સાબિત થયો હતો. સૌથી મોટી ભૂલ આ ખેલાડીને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં સામેલ કરવાની હતી અને ભારતને શરમજનક હારનો ભોગ બનવું પડ્યું હતું.

ટીમ ઈન્ડિયાનો આ ખેલાડી ODI રમવા માટે યોગ્ય નથી
આ મેચમાં શુભમન ગિલ (0 રન) અને રોહિત શર્મા (13 રન)ના આઉટ થયા બાદ ટીમ ઈન્ડિયાની જવાબદારી સૂર્યકુમાર યાદવના ખભા પર આવી ગઈ હતી, પરંતુ તેણે અધવચ્ચે જ ટીમ ઈન્ડિયા છોડી દીધી હતી. આ મેચમાં સૂર્યકુમાર યાદવ 0 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો. સૂર્યકુમાર યાદવના આઉટ થયા બાદ ટીમ ઈન્ડિયાનો બેટિંગ ઓર્ડર પત્તાની જેમ વેરવિખેર થઈ ગયો. સૂર્યકુમાર યાદવ ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પ્રથમ અને બીજી વનડેમાં સતત બે વખત ગોલ્ડન ડક પર આઉટ થયો છે. સૂર્યકુમાર યાદવે 9 (8), 8 (6), 4 (3), 34* (25), 6 (10), 4 (4), 31 (26), 14 (9), 0 (1), સ્કોર કર્યો 0 (1).

કરિયર જલ્દી સમાપ્ત થઈ શકે છે
સૂર્યકુમાર યાદવે અત્યાર સુધી 22 વનડેની 20 ઇનિંગ્સમાં 25.47ની એવરેજથી 433 રન બનાવ્યા છે. આ દરમિયાન તેના બેટમાંથી બે અડધી સદી નીકળી હતી. છેલ્લી 14 ઇનિંગ્સમાં સૂર્યકુમાર યાદવ એક પણ અડધી સદી ફટકારી શક્યો ન હતો અને આ દરમિયાન તે માત્ર પાંચ વખત ડબલ ફિગરને સ્પર્શી શક્યો હતો. જો આમ જ ચાલુ રહેશે તો સૂર્યકુમાર યાદવની વનડે કારકિર્દી ટૂંક સમયમાં સમાપ્ત થઈ શકે છે.

પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં સ્થાન નથી બનાવતું
સૂર્યકુમાર યાદવના આ ફ્લોપ પ્રદર્શનથી એક વાત નક્કી થઈ ગઈ છે કે તેની ટીમને ભારતની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં નંબર 4 પર સ્થાન નથી મળતું. કારણ કે, નંબર 4 પર આવા બેટ્સમેનની જરૂર છે, જે ટીમને છેવટ સુધી સુરક્ષિત રાખી શકે અને તેને જીતની નજીક લઈ જઈ શકે અને સૂર્યકુમાર યાદવ તે કરી શકે તેમ નથી. આગામી મેચમાં સૂર્યકુમાર યાદવને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર કરવો જરૂરી બની ગયો છે, નહીં તો ભારતને ફરીથી હારનો સામનો કરવો પડશે.

નંબર 4 માટે વાસ્તવિક દાવેદાર
ટીમ ઈન્ડિયામાં ઓલરાઉન્ડર દીપક હુડ્ડા ચોથા નંબર પર બેટિંગ કરવા માટે પ્રબળ દાવેદાર માનવામાં આવે છે. દીપક હુડા જેવો પ્રતિભાશાળી બેટ્સમેન મેદાનની ચારે બાજુ અનેક શોટ રમવાની અને રન બનાવવાની કળા જાણે છે. દીપક હુડ્ડા જરૂર પડ્યે ખતરનાક ઓફ-સ્પિન બોલિંગ પણ કરે છે અને વિરોધી ટીમના બેટિંગ ઓર્ડરને પણ ધ્વસ્ત કરી શકે છે. જો દીપક હુડ્ડા ટીમ ઈન્ડિયામાં નંબર 4 પર રમે છે તો સૂર્યકુમાર યાદવને બહાર થતા કોઈ રોકી શકશે નહીં. સૂર્યકુમાર યાદવની બેટિંગમાં સૌથી મોટી ખામી એ રહી છે કે તે સતત પ્રદર્શન કરી શકતો નથી અને ટીમ ઈન્ડિયાની અંદર અને બહાર થતો રહે છે. ટીમ ઈન્ડિયાને દીપક હુડા જેવા વિસ્ફોટક બેટ્સમેનની જરૂર છે, જે સૂર્યકુમાર યાદવ કરતા પણ વધુ પ્રતિભાશાળી હોય. ઓસ્ટ્રેલિયન બોલર મિચેલ સ્ટાર્કનો ઇન-સ્વિંગર બોલ આ વન-ડે શ્રેણીમાં સૂર્યકુમાર યાદવ માટે સમસ્યા બની રહ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *