રોહિત બાદ આ સ્ટાર ખેલાડી બનશે ભારતનો આગામી ટેસ્ટ કેપ્ટન! જાણો કોણ છે

રોહિત બાદ આ સ્ટાર ખેલાડી બનશે ભારતનો આગામી ટેસ્ટ કેપ્ટન! જાણો કોણ છે

ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની વર્તમાન ચાર મેચની બોર્ડર ગાવસ્કર શ્રેણીમાં રોહિત શર્મા શાનદાર રીતે ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ કરી રહ્યો છે. ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ત્રીજી ટેસ્ટ મેચ 1 માર્ચથી ઈન્દોરમાં રમાશે. ટીમ ઈન્ડિયા આ મેચ જીતીને વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (WTC)ની ફાઈનલ માટે ક્વોલિફાય કરશે. વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (WTC)ની ફાઇનલ મેચ 7 જૂનથી લંડનના ઓવલ મેદાન પર રમાશે.

ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની વર્તમાન ચાર મેચની બોર્ડર ગાવસ્કર શ્રેણીમાં રોહિત શર્મા શાનદાર રીતે ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ કરી રહ્યો છે. ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ત્રીજી ટેસ્ટ મેચ 1 માર્ચથી ઈન્દોરમાં રમાશે. ટીમ ઈન્ડિયા આ મેચ જીતીને વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (WTC)ની ફાઈનલ માટે ક્વોલિફાય કરશે. વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (WTC)ની ફાઇનલ મેચ 7 જૂનથી લંડનના ઓવલ મેદાન પર રમાશે. જો 35 વર્ષનો રોહિત શર્મા ભારત માટે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (WTC) ટાઈટલ જીતે છે, તો તે કદાચ ટેસ્ટ કેપ્ટનશિપને અલવિદા કહી શકે છે.

રોહિત બાદ આ સ્ટાર ખેલાડી બનશે ભારતનો આગામી ટેસ્ટ કેપ્ટન!

35 વર્ષીય રોહિત શર્મા માટે લાંબા સમય સુધી ભારતની ટેસ્ટ કેપ્ટનશિપ કરવી શક્ય નહીં બને, આવી સ્થિતિમાં BCCI ટૂંક સમયમાં ભારતના નવા ટેસ્ટ કેપ્ટનની પસંદગી કરી શકે છે. સ્ટાર બેટ્સમેન શુભમન ગિલ, જેણે ત્રણેય ફોર્મેટ ટેસ્ટ, ODI અને T20 માટે ટીમ ઈન્ડિયામાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કરી લીધું છે, તે ભારતીય ક્રિકેટ ટીમનો ટેસ્ટ કેપ્ટન બનવાનો સૌથી મોટો દાવેદાર છે. ટીમ ઈન્ડિયાના યુવા ઓપનિંગ બેટ્સમેન શુભમન ગિલને ભારતનો આગામી ટેસ્ટ કેપ્ટન બનાવવામાં આવી શકે છે. 23 વર્ષીય શુભમન ગિલ તેની નીડર બેટિંગ માટે જાણીતો છે. રોહિત શર્માની ટેસ્ટ કરિયર હવે બહુ બાકી નથી, આવી સ્થિતિમાં 23 વર્ષના શુભમન ગિલને ઓપનિંગની સાથે જ ભારતના ટેસ્ટ કેપ્ટનની જવાબદારી પણ સોંપવામાં આવી શકે છે.

તોફાન ચાલુ છે

માત્ર 23 વર્ષની ઉંમરે, શુભમન ગિલ ટેસ્ટ, ODI અને T20 આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં સદી ફટકારનાર ભારતનો પ્રથમ બેટ્સમેન બની ગયો છે. શુભમન ગિલે ભારત માટે અત્યાર સુધી 6 T20 ઈન્ટરનેશનલ મેચોમાં 40.4ની એવરેજથી 202 રન બનાવ્યા છે, જેમાં એક સદી પણ સામેલ છે. ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં શુભમન ગિલનું ભવિષ્ય ઘણું ઉજ્જવળ છે, આવી સ્થિતિમાં તે ટીમ ઈન્ડિયા માટે લાંબા સમય સુધી ઓપનિંગ કરી શકે છે અને કેપ્ટનશિપની ભૂમિકા પણ નિભાવી શકે છે. શુભમન ગિલ ટેસ્ટ મેચોમાં ઓપનિંગથી લઈને મિડલ ઓર્ડર સુધી બેટિંગનો અનુભવ ધરાવે છે.

વિશ્વનો સૌથી ખતરનાક ખેલાડી

વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્માની બેટિંગની ઝલક શુભમન ગિલની બેટિંગમાં જોઈ શકાય છે. શુભમન ગિલ જે પ્રકારનો બેટ્સમેન છે તેને જોતા તે આગામી 10થી 15 વર્ષ સુધી ભારત માટે ક્રિકેટ રમી શકે છે. શુભમન ગિલે અત્યાર સુધી 21 વનડેમાં 73.76ની એવરેજથી 1254 રન બનાવ્યા છે, જેમાં 1 બેવડી સદી, 4 સદી અને 5 અડધી સદી સામેલ છે. શુભમન ગિલે ભારત માટે અત્યાર સુધી 13 ટેસ્ટમાં 736 રન બનાવ્યા છે જેમાં 1 સદી અને 5 અડધી સદી સામેલ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *