ટીમ ઈન્ડિયા વિશેના એવા ખુલાસા, જેના કારણે ચેતન શર્માએ પોતાની ખુરશી ગુમાવી દીધી

ટીમ ઈન્ડિયા વિશેના એવા ખુલાસા, જેના કારણે ચેતન શર્માએ પોતાની ખુરશી ગુમાવી દીધી

ચેતન શર્માએ આ સ્ટિંગ ઓપરેશનમાં વિરાટ કોહલી અને સૌરવ ગાંગુલી વચ્ચેના વિવાદને લઈને આરોપો લગાવ્યા હતા. આ સાથે તેણે જણાવ્યું કે કેવી રીતે ખેલાડીઓ ફિટ રહેવા અને ટીમમાં પોતાનું સ્થાન જાળવી રાખવા માટે ઈન્જેક્શનનો સહારો લેતા હતા. આવો જાણીએ ચેતન શર્માના તે આરોપો વિશે જેના કારણે તેણે પોતાની ખુરશી ગુમાવી.

ઝી મીડિયાના સ્ટિંગ ઓપરેશનમાં થયેલા ખુલાસા બાદ ચેતન શર્માએ BCCI પસંદગી સમિતિના અધ્યક્ષ પદેથી રાજીનામું આપી દીધું છે. ઝી મીડિયાના સ્ટિંગ ઓપરેશનમાં ટીમ ઈન્ડિયાના ચીફ સિલેક્ટર ચેતન શર્માએ ટીમ ઈન્ડિયા, તેની પસંદગી, ખેલાડીઓના સાથી ખેલાડીઓ અને બીસીસીઆઈ પ્રમુખ સાથેના સંબંધો અને અન્ય ઘણા મુદ્દાઓ પર અંદરની વાત કહી. આ સ્ટિંગ પછી તેમને પોતાનું પદ ગુમાવવું પડ્યું હતું.

ચેતન શર્માએ આ સ્ટિંગ ઓપરેશનમાં વિરાટ કોહલી અને સૌરવ ગાંગુલી વચ્ચેના વિવાદને લઈને આરોપો લગાવ્યા હતા. આ સાથે તેણે જણાવ્યું કે કેવી રીતે ખેલાડીઓ ફિટ રહેવા અને ટીમમાં પોતાનું સ્થાન જાળવી રાખવા માટે ઈન્જેક્શનનો સહારો લેતા હતા. આવો જાણીએ ચેતન શર્માના તે આરોપો વિશે જેના કારણે તેણે પોતાની ખુરશી ગુમાવી.

કોહલી અને ગાંગુલી વચ્ચે લડાઈ
ચેતન શર્માએ સ્ટિંગ ઓપરેશનમાં કહ્યું હતું કે પૂર્વ કેપ્ટન વિરાટ કોહલી અને બીસીસીઆઈના પૂર્વ અધ્યક્ષ સૌરવ ગાંગુલી વચ્ચે અહંકારની લડાઈ હતી. ચેતન શર્માના કહેવા પ્રમાણે, EGOના કારણે ગાંગુલી અને વિરાટ વચ્ચે ઘર્ષણ થયું હતું. વિરાટ કોહલીએ પોતાને રમત કરતા મોટો માનવા માંડ્યો હતો અને આ દરમિયાન જ્યારે વિરાટની કેપ્ટનશીપ જતી રહી ત્યારે તેને લાગ્યું કે ગાંગુલીના કારણે તેણે વનડેમાં તેની કેપ્ટનશીપ ગુમાવી દીધી છે. આ પછી કોહલીએ જાણી જોઈને જાહેરમાં કેપ્ટનશિપ વિવાદનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો.

વિરાટ કોહલી અને રોહિત
ઝી મીડિયાના છુપાયેલા કેમેરા પર ચેતન શર્માએ કહ્યું હતું કે વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્મા વચ્ચે કોઈ વિવાદ નથી, પરંતુ જ્યારે બે મોટા ખેલાડીઓ સાથે રમી રહ્યા છે, ત્યારે તેમની વચ્ચે અહંકારનો ટકરાવ નિશ્ચિત છે. તેણે કહ્યું હતું કે બંને એકબીજાને ટેકો આપે છે, પરંતુ અહંકારને કારણે ઘણી વખત સંઘર્ષ જોવા મળ્યો છે. તેણે કહ્યું હતું કે બંને વચ્ચેની લડાઈની વાર્તા અફવા હતી.

ખેલાડીઓ ઘરે આવતા હતા
ચેતન શર્માએ કેમેરા પર કહ્યું કે ટીમ ઈન્ડિયાના ખેલાડીઓ તેમના ઘરે આવતા હતા. તે કેપ્ટન રોહિત શર્મા સાથે ફોન પર ઘણી વાતો કરતો હતો. તેણે કહ્યું, ‘જુઓ શું થાય છે કે જનતા માટે પસંદગીકારો છે. પસંદગીકારો ખૂબ જ મુખ્ય ભૂમિકા ભજવે છે. પસંદગીકારોના સંપર્કમાં રહો. જેમ કે રોહિત શર્મા આજે સવારે અડધો કલાક મારી સાથે વાત કરી રહ્યો હતો, તે કયો સિલેક્ટર બેઠો છે તેના પર નિર્ભર છે. હું એક અલગ પ્રકારનો વ્યક્તિ છું. મારી સાથેના બધા, રોહિતે મારી સાથે જે પણ વાત કરી, તે આ રૂમની બહાર નહીં જાય. મારું પેટ ખૂબ જ મજબૂત છે.

ચેતન શર્માએ કહ્યું, ‘કેટલાક વર્તમાન ક્રિકેટરો છે, જે મારી સાથે વાત કરવા માગે છે, તેઓ આવતા રહે છે. જેમ કે હાર્દિક આવ્યો હતો. હાર્દિક અહીં પડ્યો હતો. દીપક હુડા હમણાં જ આવ્યા હતા. હવે તે દિવસે ઉમેશ યાદવ મને મળવા આવ્યો હતો. જુઓ શું થાય છે, તેઓએ અધ્યક્ષ સાથે વાત કરવી પડશે. ત્રણેયને તેમના ભવિષ્યની ચિંતા છે. હાર્દિકે આગળ વાત કરવાની છે. મારા ઘરમાં જે થઈ શકે તે ક્યાંય થઈ શકે નહીં. તે દિવસે હાર્દિક દિલ્હી પહોંચ્યો હતો. મને ફોન કરીને પૂછ્યું કે સાહેબ ક્યાં છો. મેં કહ્યું કે હું ઘરે છું. રાત્રે જ આવ્યો હતો.

જસપ્રીત બુમરાહ પર થયો મોટો ખુલાસો
ચેતન શર્માએ કહ્યું, ‘જ્યારે મેં બુમરાહ સાથે વાત કરી તો બુમરાહ પહેલી મેચ રમવા માંગતો હતો. સર, મારે ફક્ત પહેલું જ રમવાનું છે. મેં કહ્યું ના ના ના પહેલી મેચ ના બીજી ના રમ. જ્યારે તેણે બીજું વગાડ્યું, ત્યારે મને સાંજે ફોન આવ્યો કે સર અમને સ્કેન માટે મોકલો. હવે મેનેજમેન્ટ અટવાઈ ગયું છે, પસંદગીકારો અટવાઈ ગયા છે કે જો તે થોડી ફરિયાદ કરે છે. જો અમે તેને ઓસ્ટ્રેલિયા લઈ જઈએ અને તેને વર્લ્ડ કપની ટીમમાં સામેલ કરીએ તો તે પછી તેને બદલી શકાય નહીં. પછી આપણે તેના માટે આખી પ્રક્રિયા કરવી પડશે.

તેણે આગળ કહ્યું, ‘બીજી મેચની મધ્યમાં, સાંજે, મને સંદેશ મળ્યો કે અમે તેને ફરીથી સ્કેન માટે લઈ જઈ રહ્યા છીએ. એક-બે મેચમાં તૂટી જશે. જો અમે તેને માથું ખવડાવીશું, તો તે ઓછામાં ઓછા એક વર્ષ માટે બહાર રહેશે. હવે પસંદગી સમિતિ અટવાઈ ગઈ છે. સ્પોર્ટ્સ સાયન્સ પણ અટકી ગયું કે હવે શું કરીએ.

ઈન્જેક્શન રમત
ચેતન શર્માએ દાવો કર્યો હતો કે અનફિટ ખેલાડીઓ ઈન્જેક્શનની મદદથી ફિટ થઈ જાય છે અને ટીમમાં રમવા માટે તૈયાર છે. ચેતન શર્માએ ટીમ ઈન્ડિયાના ખેલાડીઓ પર કહ્યું, ‘આ બદમાશો આવા છે, ચુપચાપ ખૂણામાં જઈને ઈન્જેક્શન લે છે, તેઓ કહેશે કે અમે ફિટ છીએ સાહેબ.’ ચેતન શર્માના કહેવા પ્રમાણે, કોઈપણ ખેલાડી ટીમની બહાર થવા માંગતો નથી અને આ માટે તે કોઈપણ હદ સુધી જવા માટે તૈયાર છે. તે તેની ઇજાને છુપાવે છે, ઇન્જેક્શનની પદ્ધતિનો ઉપયોગ કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *