દિલ્હી ટેસ્ટ શરૂ થવાના થોડા કલાકો પહેલા જ મોટા સમાચાર આવ્યા, ટીમે અચાનક કેપ્ટન બદલ્યો

દિલ્હી ટેસ્ટ શરૂ થવાના થોડા કલાકો પહેલા જ મોટા સમાચાર આવ્યા, ટીમે અચાનક કેપ્ટન બદલ્યો

મોટી જાહેરાત: ભારતીય ટીમ આવતીકાલે એટલે કે 17મી ફેબ્રુઆરીથી દિલ્હીમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી ટેસ્ટ શ્રેણીની બીજી મેચ રમશે. આ મેચ શરૂ થવાના થોડા કલાકો પહેલા જ ક્રિકેટ જગતમાંથી એક મોટા સમાચાર સામે આવ્યા છે.

ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી શ્રેણીની બીજી ટેસ્ટ મેચ 17 ફેબ્રુઆરીથી દિલ્હીમાં રમાશે. 4 મેચોની આ શ્રેણીમાં ભારતીય ટીમે 1-0ની સરસાઈ જાળવી રાખી છે. તેણે નાગપુરમાં રમાયેલી શ્રેણીની શરૂઆતની ટેસ્ટ મેચમાં એક દાવ અને 132 રનથી જીત મેળવી હતી. ટીમ ઈન્ડિયાની કમાન રોહિત શર્મા સંભાળી રહ્યો છે. દિલ્હી ટેસ્ટ શરૂ થવાના થોડા કલાકો પહેલા ગુરુવારે એક મોટા સમાચાર સામે આવ્યા છે.

આ ટીમે પોતાનો કેપ્ટન બદલી નાખ્યો

વેસ્ટ ઈન્ડિઝ ક્રિકેટમાં મોટો બદલાવ આવ્યો છે. ટીમે લિમિટેડ ઓવર્સના ફોર્મેટમાં પોતાનો કેપ્ટન બદલ્યો છે. શાઈ હોપને વેસ્ટ ઈન્ડિઝની ODI ટીમનો કેપ્ટન અને રોવમેન પોવેલને T20 ટીમનો કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો હતો. હોપ અને પોવેલની નિમણૂકની જાહેરાત બુધવારે કરવામાં આવી હતી જ્યારે નિકોલસ પૂરન ઓસ્ટ્રેલિયામાં T20 વર્લ્ડ કપમાંથી પ્રારંભિક બહાર નીકળ્યા બાદ બંને ટીમોના કેપ્ટન પદેથી રાજીનામું આપ્યું હતું.

આવતા મહિને કેપ્ટનશીપ ટેસ્ટ

હોપ અને પોવેલની કેપ્ટન તરીકેની પ્રથમ કસોટી આવતા મહિને થશે. આ બંનેની પ્રથમ શ્રેણી આવતા મહિને થશે જ્યારે વેસ્ટ ઈન્ડિઝની ટીમ દક્ષિણ આફ્રિકામાં ત્રણ વનડે અને ત્રણ ટી-20 મેચ રમશે. વિકેટ કીપર બેટ્સમેન હોપે વેસ્ટ ઈન્ડિઝ માટે 100 થી વધુ વનડે રમી છે. તે અગાઉ વાઈસ કેપ્ટનની જવાબદારી પણ નિભાવી ચૂક્યો છે. 29 વર્ષીય શાઈ હોપે અત્યાર સુધીમાં 38 ટેસ્ટ, 104 ODI અને 19 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે.

પોવેલ મર્યાદિત ઓવરનો નિષ્ણાત છે

ઓલરાઉન્ડર રોવમેન પોવેલ મર્યાદિત ઓવરનો નિષ્ણાત છે અને તેણે અત્યાર સુધીમાં 55 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે. તે અગાઉ T20 ટીમનો ઉપ-કેપ્ટન હતો અને હવે તેને નવી જવાબદારી સોંપવામાં આવી છે. વેસ્ટ ઈન્ડિઝ આવતા વર્ષે અમેરિકા સાથે T20 વર્લ્ડ કપની યજમાની કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *