ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર કરાયેલા આ ખેલાડીનું BCCIએ અચાનક બધુ બંધ કરી દીધું

ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર કરાયેલા આ ખેલાડીનું BCCIએ અચાનક બધુ બંધ કરી દીધું

ટીમ ઈન્ડિયા ક્રિકેટરઃ BCCIએ ટીમ ઈન્ડિયાના એક ખેલાડીનું હુક્કા-પાણી અચાનક બંધ કરી દીધું છે અને તેને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર કરી દીધો છે. ભારતીય ટીમમાંથી બહાર થયા બાદ હવે આ ખેલાડીની કારકિર્દી મુશ્કેલીમાં છે. આગામી દિવસોમાં જો આ ખેલાડીને ફરીથી ટીમ ઈન્ડિયામાં તક નહીં મળે તો વિસ્મૃતિમાં આ દિગ્ગજ ખેલાડીએ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરવી પડશે.

BCCIએ ટીમ ઈન્ડિયાના એક ખેલાડીનું હુક્કા-પાણી અચાનક બંધ કરી દીધું છે અને તેને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર કરી દીધો છે. ભારતીય ટીમમાંથી બહાર થયા બાદ હવે આ ખેલાડીની કારકિર્દી મુશ્કેલીમાં છે. આગામી દિવસોમાં જો આ ખેલાડીને ફરીથી ટીમ ઈન્ડિયામાં તક નહીં મળે તો વિસ્મૃતિમાં આ દિગ્ગજ ખેલાડીએ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરવી પડશે. BCCIએ ફાસ્ટ બોલર હર્ષલ પટેલને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી અચાનક રોકી દીધો છે.

BCCIએ અચાનક આ ખેલાડીનું હુક્કા-પાણી બંધ કરી દીધું

ફાસ્ટ બોલર હર્ષલ પટેલને ગયા મહિને શ્રીલંકા સામે રમાયેલી ત્રણ મેચની ટી-20 શ્રેણી બાદ ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર કરવામાં આવ્યો હતો. જ્યારે ભારતીય પસંદગી સમિતિએ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ટી20 શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયાની જાહેરાત કરી ત્યારે હર્ષલ પટેલનું નામ ન હતું. ત્યારબાદ પસંદગીકારોએ સંકેત આપ્યો કે હવે ભારતીય T20 ટીમમાં હર્ષલ પટેલ માટે કોઈ જગ્યા નથી. હર્ષલ પટેલ ટીમ ઈન્ડિયા માટે અત્યાર સુધીમાં 25 T20 ઈન્ટરનેશનલ મેચ રમી ચૂક્યો છે, જેમાં આ ફાસ્ટ બોલરે માત્ર 29 વિકેટ લીધી છે.

ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર કાઢ્યો

હર્ષલ પટેલની ખૂબ જ મોંઘી બોલિંગ તેને ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન માટે પ્રબળ દાવેદાર નથી બનાવી શકતી. 32 વર્ષીય ફાસ્ટ બોલર હર્ષલ પટેલના હાથમાંથી સમય ધીમે ધીમે રેતીની જેમ સરકી રહ્યો છે. જો આ ફાસ્ટ બોલરને ફરીથી ટીમ ઈન્ડિયામાં તક નહીં મળે તો તેણે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ જાહેર કરવી પડશે. ટીમ ઈન્ડિયા પાસે હવે મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમરાન મલિક, શાર્દુલ ઠાકુર અને શિવમ માવી જેવા ઝડપી બોલરોનો સારો પૂલ છે.

નિવૃત્તિ લેવાની ફરજ પડી શકે છે

મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમરાન મલિક, શિવમ માવી અને શાર્દુલ ઠાકુર જેવા ઘાતક ઝડપી બોલર હવે ટીમ ઈન્ડિયા માટે શાનદાર પ્રદર્શન કરી રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં હવે 32 વર્ષના હર્ષલ પટેલને ભવિષ્યમાં કોઈ તક મળે તેમ લાગતું નથી. જો હર્ષલ પટેલને એકથી બે વર્ષ બીજી તક નહીં મળે તો તેમણે મજબૂરીમાં નિવૃત્ત થવું પડી શકે છે. હર્ષલ પટેલે તેની છેલ્લી 8 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોમાં માત્ર 6 વિકેટ લીધી છે. તે જ સમયે, હર્ષલ પટેલે તેની છેલ્લી 12 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોમાં 5 વખત 40 થી વધુ રન બનાવ્યા છે. આ નબળાઈના કારણે હર્ષલ પટેલ હવે ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન મેળવવાને લાયક નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *