જસપ્રિત બુમરાહની ઈજા પર સૌથી મોટી અપડેટ આવી, હવે તે….

જસપ્રિત બુમરાહની ઈજા પર સૌથી મોટી અપડેટ આવી, હવે તે….

જસપ્રિત બુમરાહઃ ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર ફાસ્ટ બોલર જસપ્રિત બુમરાહની ફિટનેસને લઈને એક મોટું અપડેટ સામે આવ્યું છે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામે રમાનારી શ્રેણીમાં તે ટીમનો ભાગ બની શકે છે. બોર્ડર ગાવસ્કર ટ્રોફી 2023: ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમ આવતા મહિને ભારતના પ્રવાસે આવી રહી છે. આ પ્રવાસમાં બંને ટીમો વચ્ચે 4 ટેસ્ટ મેચની બોર્ડર ગાવસ્કર ટ્રોફી અને ત્યારબાદ ત્રણ વનડે મેચો રમાવાની છે. આ મહત્વપૂર્ણ પ્રવાસ પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર ફાસ્ટ બોલર જસપ્રીત બુમરાહની ફિટનેસને લઈને એક મોટું અપડેટ સામે આવ્યું છે. તે ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ભારતીય ટીમનો ભાગ બની શકે છે.

બુમરાહની ઈજા પર સૌથી મોટું અપડેટ
ફાસ્ટ બોલર જસપ્રીત બુમરાહ લાંબા સમયથી ઈજાથી ઝઝૂમી રહ્યો છે. જસપ્રીત બુમરાહ ઈજાના કારણે ન્યૂઝીલેન્ડ શ્રેણીમાં પણ ટીમનો ભાગ નથી. આ સાથે જ તેને ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ટેસ્ટ શ્રેણીની પ્રથમ બે મેચમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો નથી. પરંતુ હવે તે ફરી એકવાર ટીમમાં વાપસી કરવા માટે તૈયાર છે. ઇનસાઇડસ્પોર્ટના એક સમાચાર અનુસાર તે ઓસ્ટ્રેલિયા સામે રમતા જોવા મળી શકે છે.

બીસીસીઆઈના અધિકારીએ આ નિવેદન આપ્યું છે
ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે 17 માર્ચથી 3 મેચની વનડે સિરીઝ રમાશે. જસપ્રીત બુમરાહ આ સિરીઝથી ટીમમાં વાપસી કરી શકે છે. બીસીસીઆઈના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ શનિવારે ઈન્સાઈડસ્પોર્ટને કહ્યું, ‘જ્યાં સુધી બુમરાહની વાત છે, તેમાં એક મહિના જેટલો સમય લાગશે. અમને આશા છે કે તે ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની વનડે શ્રેણી પહેલા ફિટ થઈ જશે. પરંતુ તે તેની પ્રગતિ પર નિર્ભર રહેશે. હાલમાં તે ફિટ નથી.

ઈજાના કારણે સતત ટીમની બહાર રહે છે
જસપ્રીત બુમરાહને જુલાઈ 2022માં ઈંગ્લેન્ડના પ્રવાસ બાદ કમરનું ‘સ્ટ્રેસ ફ્રેક્ચર’ થયું હતું. આ ઈજાને કારણે તે ગયા વર્ષે એશિયા કપ અને ટી20 વર્લ્ડ કપ જેવી મોટી ટૂર્નામેન્ટમાં પણ ટીમનો ભાગ બની શક્યો ન હતો. જસપ્રીત બુમરાહે ટીમ ઈન્ડિયા માટે અત્યાર સુધીમાં 30 ટેસ્ટ મેચ, 72 ODI અને 60 T20 મેચ રમી છે. તેણે ટેસ્ટમાં 128 વિકેટ, વનડેમાં 121 વિકેટ અને ટી20માં 70 વિકેટ લીધી છે. જસપ્રીત બુમરાહને હાલમાં ભારતના સૌથી સફળ બોલરોમાંથી એક ગણવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *