બીજી T20માં ટીમ ઈન્ડિયાના આ ગુનેગારોને કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યા બહાર કરશે…..

બીજી T20માં ટીમ ઈન્ડિયાના આ ગુનેગારોને કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યા બહાર કરશે…..

IND vs NZ, 2nd T20: ટોચના ક્રમના બેટ્સમેનોની નિષ્ફળતા અને બોલરોના ખરાબ પ્રદર્શનને કારણે પ્રથમ મેચ હારી ગયેલી ભારતીય ટીમને રવિવારે લખનૌમાં રમાનારી બીજી મેચમાં ન્યુઝીલેન્ડનો સામનો કરવો પડશે. ત્રણ મેચની T20 શ્રેણીમાં મારે જીતવું છે. હાર્દિક પંડ્યાની આગેવાની હેઠળની ટીમ રાંચીમાં રમાયેલી પ્રથમ મેચમાં ન્યુઝીલેન્ડની સ્પિન જાળમાં ફસાઈ ગઈ હતી અને તેને 21 રનથી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. India vs New Zealand, 2nd T20: ટોપ ઓર્ડરના બેટ્સમેનોની નિષ્ફળતા અને બોલરોના ખરાબ પ્રદર્શનને કારણે પ્રથમ મેચ હારી ગયેલી ભારતીય ટીમને બીજી મેચમાં ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની દરેક મેચ જીતવી પડશે. લખનૌમાં રવિવારે ત્રણ મેચની ટી-20 શ્રેણીમાં ટકી રહેવા માટે હાલમાં જ જીતવી પડશે. હાર્દિક પંડ્યાની આગેવાની હેઠળની ટીમ રાંચીમાં રમાયેલી પ્રથમ મેચમાં ન્યુઝીલેન્ડની સ્પિન જાળમાં ફસાઈ ગઈ હતી અને તેને 21 રનથી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ મેચમાં ભારતીય ઝડપી બોલરોની નબળાઈ પણ સામે આવી હતી, કારણ કે ફાસ્ટ બોલર અર્શદીપ સિંહ અને ઉમરાન મલિકે રન બનાવીને ટીમને દબાણમાં મૂકી દીધી હતી. રાંચીમાં રમાયેલી પ્રથમ T20 મેચમાં ઉમરાન મલિકે પોતાની એક ઓવરમાં 16 રન આપ્યા હતા, અર્શદીપે ઇનિંગની છેલ્લી ઓવરમાં 27 રન લીધા હતા. આનાથી લક્ષ્યનો પીછો કરવા ઉતરેલી ભારતીય ટીમ પર દબાણ સર્જાયું હતું. અર્શદીપની છેલ્લી ઓવર આખરે મેચનો ટર્નિંગ પોઈન્ટ સાબિત થઈ.

કેપ્ટન પંડ્યા બીજી T20માં ટીમ ઈન્ડિયાના આ ‘ગુનેગારોને’ ફેંકી દેશે
ભારતની બેટિંગની શરૂઆત સારી રહી ન હતી અને તેના ટોચના ત્રણ બેટ્સમેન માત્ર 15 રન જ ઉમેરી શક્યા હતા. જો ભારત હારનું અંતર ઘટાડવામાં સફળ રહ્યું તો તેનો શ્રેય ઓલરાઉન્ડર વોશિંગ્ટન સુંદરને જાય છે, જેણે અડધી સદી ફટકારી હતી. વોશિંગ્ટને બાદમાં સ્વીકાર્યું કે 150નો સ્કોર બરાબર હોત. આમ છતાં કેપ્ટન પંડ્યા ફાસ્ટ બોલર મુકેશ કુમારને ડેબ્યૂ કરવાની તક આપશે, તેવી શક્યતા ઓછી જણાઈ રહી છે. તે કદાચ અર્શદીપને પુનરાગમન કરવાની તક આપી શકે છે. શુભમન ગિલ વનડેમાં શાનદાર ફોર્મમાં હતો પરંતુ ટી-20માં તે તેને જાળવી શક્યો નહોતો. તેણે અત્યાર સુધી માત્ર ચાર T20 આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ મેચ રમી છે અને તેને વધુ તક મળવાની ખાતરી છે, પરંતુ ટીમ માટે સૌથી મોટી ચિંતા ઈશાન કિશન અને દીપક હુડાનું ફોર્મ છે.

કેપ્ટન પંડ્યા ટીમ ઈન્ડિયાના ‘ગુનેગારો’ પર દયા નહીં કરે
ઇશાન કિશને ગયા વર્ષે ડિસેમ્બરમાં બાંગ્લાદેશ સામે વનડેમાં બેવડી સદી ફટકારી હતી, પરંતુ તે પછી તે આ ફોર્મ જાળવી શક્યો નહોતો. ઓપનર તરીકે ઉતરતા આ વિકેટ કીપર બેટ્સમેને 37, 2, 1, 5, નોટઆઉટ, 8, 17 અને 4 રનની ઇનિંગ્સ રમી છે. જો આપણે T20 ઈન્ટરનેશનલની વાત કરીએ તો આ ફોર્મેટમાં તેણે 14 જૂન 2022ના રોજ દક્ષિણ આફ્રિકા સામે તેની છેલ્લી અડધી સદી ફટકારી હતી. હુડ્ડા પણ ‘પાવર હિટર’ તરીકે વધુ સફળતા મેળવી શક્યા નથી. છેલ્લી 13 ઇનિંગ્સમાં તેની એવરેજ માત્ર 17.88 છે. દરમિયાન મુંબઈમાં શ્રીલંકા સામે તેનો સર્વોચ્ચ સ્કોર અણનમ 41 રન હતો.

ટીમ ઈન્ડિયાનું સન્માન દાવ પર
શુક્રવારે રાંચીમાં રમાયેલી પ્રથમ મેચમાં તે 10 બોલમાં માત્ર 10 રન જ બનાવી શક્યો હતો. આમ છતાં જીતેશ શર્માને મિડલ ઓર્ડરમાં વિકેટ કીપર બેટ્સમેન તરીકે લાવવામાં આવે તેવી શક્યતા નથી. પ્રથમ મેચમાં હાર છતાં વોશિંગ્ટન સુંદરનું પ્રદર્શન ભારત માટે સકારાત્મક પાસું હતું. આર્થિક રીતે બોલિંગ ઉપરાંત તેણે છઠ્ઠા નંબર પર બેટિંગ કરતા 28 બોલમાં 50 રન પણ બનાવ્યા હતા. વિશ્વનો નંબર વન T20 બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવ શાનદાર ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે, પરંતુ તેને ટોચના ક્રમના બેટ્સમેનોના સમર્થનની જરૂર છે. જ્યાં સુધી ન્યુઝીલેન્ડનો સવાલ છે, તે ભારતમાં શ્રેણી જીતવામાં કોઈ કસર છોડશે નહીં. તેમનો ટેકો ફરી એકવાર ડેવોન કોનવે અને ડેરીલ મિશેલ પર રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *