બાબર આઝમએ આ મોટો એવોર્ડ્ જીત્યો, જેનાથી ભારતીય લોકો પણ ખુબ ખુશ થયા

બાબર આઝમએ આ મોટો એવોર્ડ્ જીત્યો, જેનાથી ભારતીય લોકો પણ ખુબ ખુશ થયા

વર્ષ 2022માં બાબર આઝમે શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. આનો ફાયદો તેને આઈસીસી એવોર્ડ્સમાં મળ્યો. તેણે બે મોટી ટ્રોફી જીતી છે. આ પછી તેણે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. ICC એવોર્ડમાં બાબર આઝમઃ પાકિસ્તાનનો બાબર આઝમ ખૂબ સારા ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે. તેણે વર્ષ 2022માં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું છે. બાબર આઝમ આઈસીસી એવોર્ડ્સમાં વર્ચસ્વ જાળવી રાખ્યું છે. તેણે બે મોટા એવોર્ડ જીત્યા છે. તેણે વિશ્વના સૌથી મોટા ક્રિકેટરોને પાછળ છોડીને આ એવોર્ડ હાંસલ કર્યા છે.

બાબર આઝમનો ડબલ ધડાકો
ઇન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલ (ICC) એ પાકિસ્તાન ક્રિકેટ ટીમના કેપ્ટન બાબર આઝમને વર્ષ 2022 માટે મેન્સ ક્રિકેટર ઑફ ધ યર અને મેન્સ ઓડીઆઈ ક્રિકેટર ઑફ ધ યર ટ્રોફી એનાયત કરી છે. પ્રતિષ્ઠિત સર ગારફિલ્ડ સોબર્સ ટ્રોફી દર વર્ષે વિશ્વના શ્રેષ્ઠ ક્રિકેટરને આપવામાં આવે છે. વર્ષ 2021માં સર્વશ્રેષ્ઠ પુરૂષ ક્રિકેટરનો ખિતાબ બાબરના સાથી અને સનસનાટીભર્યા ઝડપી બોલર શાહીન શાહ આફ્રિદીએ જીત્યો હતો.

બાબર આઝમે આ નિવેદન આપ્યું હતું
ક્રિકેટ જગતના સૌથી મોટા પુરસ્કારો મેળવવા પર પોતાની પ્રતિક્રિયા આપતા બાબર આઝમે કહ્યું, ‘કારણ કે ક્રિકેટ એક ટીમ સ્પોર્ટ છે, તેના માટે તેની ટીમ, ફેન્સ અને પરિવાર વિના આ ટાઇટલ જીતવું શક્ય ન હતું.’

બાબરની લોટરી
બાબર આઝમે માત્ર સર ગારફિલ્ડ સોબર્સ ટ્રોફી જ જીતી નથી, પરંતુ તેને સતત બીજી વખત મેન્સ ઓડીઆઈ ક્રિકેટર ઓફ ધ યર તરીકે પસંદ કરવામાં આવ્યો છે. બાબર પહેલા વિરાટ કોહલીએ 2017 અને 2018માં સતત બે વર્ષ આ ટ્રોફી જીતી હતી. ગયા વર્ષે ODI ક્રિકેટમાં તેની ટોચની રેન્કિંગ જાળવી રાખતા, બાબરે નવ મેચોમાં 84.87ની સરેરાશથી 679 રન બનાવ્યા હતા, જેમાં વેસ્ટ ઈન્ડિઝ, ઓસ્ટ્રેલિયા અને ન્યુઝીલેન્ડ સામેની તેની શાનદાર ઈનિંગ્સનો સમાવેશ થાય છે. બાબર આઝમ અને વિરાટ કોહલી ઉપરાંત મહેન્દ્ર સિંહ ધોની, કુમાર સંગાકારા અને એબી ડી વિલિયર્સ એવા કેટલાક અન્ય ખેલાડીઓ છે જેમણે આ ખિતાબ એકથી વધુ વખત જીત્યો છે.

બાબર આઝમ સોશિયલ મીડિયા પર પ્રભુત્વ ધરાવે છે
બાબર આઝમને એવોર્ડ મળ્યાની ઘોષણા સાથે, #babarazam કેટલાક કલાકો સુધી ટ્વિટર પર ટ્રેન્ડમાં રહ્યું. જ્યાં એક બાજુ બાબરને આ વ્યક્તિગત ખ્યાતિ મળી. તે જ સમયે, પાકિસ્તાન ક્રિકેટ ટીમને પણ ICC દ્વારા મેન્સ ઓડીઆઈ ટીમ ઓફ ધ યર અને મેન્સ ટેસ્ટ ટીમ ઓફ ધ યર તરીકે પસંદ કરવામાં આવી છે. પાકિસ્તાની હેન્ડલ્સ તેમના કેપ્ટનના જોરદાર વખાણ કરી રહ્યા હતા. બીજી તરફ કેટલાક લોકોએ બાબરની ચૂંટણી પર પણ સવાલો ઉઠાવ્યા હતા. કેટલાક ક્રિકેટ ચાહકોએ પાકિસ્તાનને યાદ અપાવ્યું કે આ એ જ કેપ્ટન છે જે પાકિસ્તાનને એશિયા કપ અને વર્લ્ડ કપમાંથી ખાલી હાથે પરત લાવ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *