ટીમ ઈન્ડિયાના ‘મિસ્ટર 360 ડિગ્રી’ સૌથી મોટો એવોર્ડ, પછી તેણે આવું કર્યું, જુઓ વિડીયો

ટીમ ઈન્ડિયાના ‘મિસ્ટર 360 ડિગ્રી’ સૌથી મોટો એવોર્ડ, પછી તેણે આવું કર્યું, જુઓ વિડીયો

સૂર્યકુમાર યાદવ આંકડા: વર્ષ 2022 સૂર્યકુમાર યાદવ માટે શાનદાર રહ્યું. જેના કારણે હવે તેને મોટો એવોર્ડ આપવામાં આવ્યો છે. 32 વર્ષીય સૂર્યકુમારે અત્યાર સુધીમાં T20 આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 3 સદી અને 13 અડધી સદી ફટકારી છે. સૂર્યકુમાર યાદવ રિએક્શન વીડિયો, ICC T20 ક્રિકેટર: T20 ફોર્મેટના સુપરસ્ટાર બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવે બુધવારે ઈતિહાસ રચ્યો હતો. તેને આઈસીસી દ્વારા મોટો એવોર્ડ આપવામાં આવ્યો છે. અત્યાર સુધી પોતાની T20 કારકિર્દીમાં ધમાલ મચાવનાર સૂર્યકુમારે પણ આ અંગે પ્રતિક્રિયા આપી છે અને પોતાના સોશિયલ મીડિયા એકાઉન્ટ પરથી એક વીડિયો શેર કર્યો છે. 32 વર્ષીય સૂર્યકુમારે T20 આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 3 સદી અને 13 અડધી સદી ફટકારી છે.

ICCએ આપ્યો મોટો એવોર્ડ
વિસ્ફોટક બેટ્સમેનોમાંના એક સૂર્યકુમાર યાદવને ICC દ્વારા વર્ષના સર્વશ્રેષ્ઠ T20 ક્રિકેટર તરીકે પસંદ કરવામાં આવ્યો છે. આ સન્માન મેળવનાર તે ભારતનો પ્રથમ ક્રિકેટર પણ બન્યો છે. મુંબઈના રહેવાસી સૂર્યકુમાર યાદવ વર્ષ-2022માં T20 ઈન્ટરનેશનલ ફોર્મેટમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર બેટ્સમેન હતા. સૂર્યકુમારે ગયા વર્ષે 31 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોમાં 46.56ની શ્રેષ્ઠ સરેરાશ અને 187.43ની સ્ટ્રાઈક રેટથી કુલ 1164 રન બનાવ્યા હતા. આ દરમિયાન તેણે બે સદી અને 9 અડધી સદી ફટકારી હતી.

હવે સૂર્યાએ આ રીતે પ્રતિક્રિયા આપી
સૂર્યકુમારે પોતાના ઓફિશિયલ સોશિયલ મીડિયા એકાઉન્ટ પરથી એક વીડિયો શેર કર્યો છે. તેણે વીડિયોમાં કહ્યું, ‘હું તમારા બધાનો આભાર માનવા માંગુ છું. તે એક અવિશ્વસનીય લાગણી છે. આ એવોર્ડ મેળવવાની મારી સફરમાં તમે બધાએ મોટી ભૂમિકા ભજવી છે – મારા કોચ, પરિવાર, મિત્રો, મારા સાથી ખેલાડીઓ અને તમે બધાએ હંમેશા મને ટેકો આપ્યો છે. ગયા વર્ષે તમારા બધા આશીર્વાદ અને કેટલીક અવિસ્મરણીય યાદો મારી સાથે છે, જેમાંથી મારી મનપસંદ ક્ષણ મારા દેશ માટે મારી પ્રથમ સદી હતી. ગયા વર્ષથી હું ઘણું શીખ્યો છું. સખત મહેનત કરો, પ્રમાણિક બનો અને આગળ વધો. ચાલો મેદાનમાં ફરી મળીએ.

જુઓ વિડીયો અહી :

આ ખેલાડીઓને પાછળ છોડી દીધા
સૂર્યકુમાર યાદવે ઝિમ્બાબ્વેના સિકંદર રઝા, ઈંગ્લેન્ડના સેમ કેરેન અને પાકિસ્તાનના મોહમ્મદ રિઝવાનને પાછળ છોડીને આ એવોર્ડ જીત્યો હતો. રસપ્રદ વાત એ છે કે તે વર્તમાન વર્લ્ડ રેન્કિંગમાં નંબર-1 T20 બેટ્સમેન છે. તે એક કેલેન્ડર વર્ષમાં T20 ક્રિકેટમાં 1000 કે તેથી વધુ રન બનાવનાર પ્રથમ ભારતીય ક્રિકેટર પણ બન્યો હતો. ICC T20 રેન્કિંગમાં સૂર્યકુમારના 908 રેટિંગ પોઈન્ટ છે. તેની કારકિર્દી વિશે વાત કરીએ તો, સૂર્યકુમારે 45 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોમાં 3 સદી અને 13 અડધી સદી ફટકારીને કુલ 1578 રન બનાવ્યા છે. જો કે તેનું બેટ વન-ડે ઈન્ટરનેશનલમાં વધારે કામ કરી શક્યું ન હતું અને તેણે 20 મેચમાં 2 અડધી સદીની મદદથી કુલ 433 રન બનાવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *