આ તારીખથી શરૂ થશે IPL-2023, ફાઈનલ મેચ પણ આ દિવસે થશે, BCCI અધિકારીએ આપ્યું મોટું અપડેટ……

આ તારીખથી શરૂ થશે IPL-2023, ફાઈનલ મેચ પણ આ દિવસે થશે, BCCI અધિકારીએ આપ્યું મોટું અપડેટ……

IPL 2023 ની શરૂઆતની તારીખ: IPL (IPL-2023) ની આગામી સિઝનની શરૂઆતની તારીખને લઈને એક વિશાળ અપડેટ બહાર આવ્યું છે. આ જાણકારી ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI)ના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ આપી છે. તે અધિકારીએ એ પણ જણાવ્યું કે તેની ફાઈનલ મેચ કઈ તારીખે રમાશે. IPL 2023 ફાઇનલ મેચની તારીખ: વિશ્વની સૌથી ધનિક ક્રિકેટ લીગ IPL એ ઘણા ખેલાડીઓને કરોડપતિ બનાવ્યા છે, જ્યારે આ લીગના કારણે ઘણાની કારકિર્દી બની છે. આ T20 લીગની આગામી સિઝન (IPL-2023) આ વર્ષે એપ્રિલમાં શરૂ થઈ શકે છે. ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI)ના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ આ અંગે અપડેટ આપી છે. આટલું જ નહીં IPL-2023ની ફાઈનલ મેચની તારીખ અંગે પણ માહિતી આપવામાં આવી છે.

1લી એપ્રિલથી સિઝન શરૂ થઈ શકે છે
BCCI IPL-2023ના આયોજન પર સંપૂર્ણ ધ્યાન આપી રહ્યું છે. આ T20 લીગની આગામી સિઝન 1 એપ્રિલથી શરૂ થઈ શકે છે. આ સિવાય ફાઈનલ મેચ 28 મે, રવિવારે રમાઈ શકે છે. તેનું મુખ્ય કારણ વિશ્વ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની અંતિમ (WTC ફાઇનલ) મેચ છે.

આ વખતે આઈપીએલ સીઝન ટૂંકી રહેશે
વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઈનલ 8 જૂનથી ઓવલ મેદાન પર રમાશે. આ કારણે બીસીસીઆઈએ આઈપીએલ શેડ્યૂલને થોડો ટુંકાવવો પડશે. બોર્ડના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ આ અંગે માહિતી આપી છે. ઈનસાઈડ સ્પોર્ટે બીસીસીઆઈના એક અધિકારીને ટાંકીને જણાવ્યું હતું કે આઈપીએલ વિશે પ્રારંભિક વિચાર 74 દિવસની વિન્ડોમાં રમવાનો હતો, જો કે, હવે આ સીઝન માત્ર 58 દિવસની રહેશે. આખરી શિડ્યુલ ફેબ્રુઆરીના પ્રથમ સપ્તાહમાં જાહેર કરવામાં આવશે.

બીસીસીઆઈના અધિકારીએ અપડેટ આપી
BCCIના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ કહ્યું, ‘અમે IPL-2023ના શેડ્યૂલ માટે ચર્ચાના અંતિમ તબક્કામાં છીએ. તે આવતા મહિનાની શરૂઆતમાં રિલીઝ થવી જોઈએ. મહિલા IPL ટીમો ફાઈનલ થયા બાદ IPLની જનરલ બોડી મીટિંગ થશે. તે પછી અમે યાદીને અંતિમ સ્વરૂપ આપીશું. અત્યારે આઈપીએલને મેના અંત સુધીમાં પૂર્ણ કરવાનો વિચાર છે કારણ કે WTCની ફાઈનલ જૂનના બીજા સપ્તાહમાં યોજાવાની છે. તે 1લી એપ્રિલથી શરૂ થવો જોઈએ. આ તે છે જે હાલમાં વિચારવામાં આવી રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *