નવા લગ્ન થયેલા KL રાહુલને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી કરાશે બહાર, અને તેની જગ્યાએ આ ખતરનાક ખેલાડી આવશે

નવા લગ્ન થયેલા KL રાહુલને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી કરાશે બહાર, અને તેની જગ્યાએ આ ખતરનાક ખેલાડી આવશે

IND vs AUS, 2023 ટેસ્ટ શ્રેણી: ભારતે આવતા મહિને 9 ફેબ્રુઆરીથી ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ચાર મેચની હાઇ-પ્રોફાઇલ ટેસ્ટ શ્રેણી રમવાની છે. ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે 9 ફેબ્રુઆરીથી નાગપુરમાં પ્રથમ ટેસ્ટ મેચ રમાશે. લાંબા સમય બાદ રોહિત શર્મા ભારતીય ટેસ્ટ ટીમની કેપ્ટનશીપ કરતો જોવા મળશે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની આ ચાર મેચની ટેસ્ટ શ્રેણીમાં ઓપનર કેએલ રાહુલનું પત્તા કપાઈ શકે છે. IND vs AUS, ટેસ્ટ સિરીઝ: ભારતે આવતા મહિને 9 ફેબ્રુઆરીથી ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ચાર મેચની હાઇ-પ્રોફાઇલ ટેસ્ટ શ્રેણી રમવાની છે. ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે 9 ફેબ્રુઆરીથી નાગપુરમાં પ્રથમ ટેસ્ટ મેચ રમાશે. લાંબા સમય બાદ રોહિત શર્મા ભારતીય ટેસ્ટ ટીમની કેપ્ટનશીપ કરતો જોવા મળશે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની આ ચાર મેચની ટેસ્ટ શ્રેણીમાં ઓપનર કેએલ રાહુલનું પત્તા કપાઈ શકે છે. ટીમ ઈન્ડિયામાં એવો ખતરનાક ખેલાડી છે, જે ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ટેસ્ટ શ્રેણીમાં કેએલ રાહુલનું પત્તું કાપી નાખશે.

ઓસ્ટ્રેલિયા ટેસ્ટ સિરીઝમાંથી KL રાહુલનું પત્તું કપાશે!

જણાવી દઈએ કે તાજેતરમાં જ કેએલ રાહુલ અને અભિનેત્રી આથિયા શેટ્ટીએ લગ્ન કર્યા છે. કેએલ રાહુલને ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પ્રથમ બે ટેસ્ટ મેચ માટે ટીમ ઈન્ડિયામાં સામેલ કરવામાં આવ્યો છે, પરંતુ પ્લેઈંગ ઈલેવનમાંથી તેનું પત્તા કપાઈ શકે છે. કેપ્ટન રોહિત શર્મા પાસે આવું ખતરનાક હથિયાર છે, જે ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ટેસ્ટ સીરીઝમાં ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં રમતા જોવા મળશે. આ ઘાતક ખેલાડીના કારણે કેએલ રાહુલને તેની પ્લેઈંગ ઈલેવન ગુમાવવી પડશે.

આ ખતરનાક ખેલાડી પોતાની ટેસ્ટ કારકિર્દી ખતમ કરી શકે છે

તમને જણાવી દઈએ કે ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર ઓપનર શુભમન ગિલના બેટમાં આ દિવસોમાં આગ લાગી છે. 23 વર્ષીય ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર ઓપનર શુભમન ગિલે 21 વનડેમાં 73.76ની એવરેજ અને 109.80ની સ્ટ્રાઈક રેટથી 1254 રન બનાવ્યા છે. શુભમન ગિલે તેની 19મી વનડે ઇનિંગમાં 1000 રન પણ પૂરા કર્યા છે. શુભમન ગિલ આમ કરનાર સૌથી ઝડપી ભારતીય અને વિશ્વનો બીજો સૌથી ઝડપી ખેલાડી બની ગયો છે. શુભમન ગિલે તેની છેલ્લી ચાર વનડેમાં ત્રણ સદી ફટકારી છે, જેના પરથી તેના કિલર ફોર્મનો અંદાજ લગાવી શકાય છે.

તેના ઘાતક ફોર્મના કારણે શુભમન ગિલને કેપ્ટન રોહિત શર્મા ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ટેસ્ટ શ્રેણીમાં ઓપનર તરીકે મેદાનમાં ઉતારશે. આવી સ્થિતિમાં કેએલ રાહુલને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાંથી બહાર બેસવું પડશે. ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં કેએલ રાહુલનું પ્રદર્શન ખૂબ જ સામાન્ય રહ્યું છે. કેએલ રાહુલે અત્યાર સુધી ટીમ ઈન્ડિયા માટે 45 ટેસ્ટમાં 34.26ની સાધારણ એવરેજથી માત્ર 2604 રન બનાવ્યા છે. કેએલ રાહુલના નામે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં 7 સદી અને 13 અડધી સદી છે. ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં કેએલ રાહુલનો સ્ટ્રાઈક રેટ પણ ઘણો ખરાબ છે. ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં કેએલ રાહુલનો સ્ટ્રાઈક રેટ 52.07 છે. આવી સ્થિતિમાં શુબમન ગિલ ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં કેએલ રાહુલ કરતા વધુ સારો ઓપનર સાબિત થશે.

ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પ્રથમ બે ટેસ્ટ માટે ટીમ ઈન્ડિયા
રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), કેએલ રાહુલ (વાઈસ-કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, ચેતેશ્વર પૂજારા, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ અય્યર, કેએસ ભરત (વિકેટમેન), ઈશાન કિશન (વિકેટમેન), રવિચંદ્રન અશ્વિન, અક્ષર પટેલ, કુલદીપ યાદવ, રવિન્દ્ર જાડેજા, મોહમ્મદ શમી, મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમેશ યાદવ, જયદેવ ઉનડકટ, સૂર્યકુમાર યાદવ.

ભારત વિ ઓસ્ટ્રેલિયા સિરીઝ મેચો:
ભારત વિ ઓસ્ટ્રેલિયા ટેસ્ટ શ્રેણી
પ્રથમ ટેસ્ટ, 9-13 ફેબ્રુઆરી, સવારે 9.30, નાગપુર, બીજી ટેસ્ટ, 17-21 ફેબ્રુઆરી, સવારે 9.30 વાગ્યે, દિલ્હી, ત્રીજી ટેસ્ટ, 1-5 માર્ચ, સવારે 9.30 કલાકે, ધર્મશાળા, ચોથી ટેસ્ટ, 9-13 માર્ચ, સવારે 9.30 કલાકે, અમદાવાદ

ભારત vs ઓસ્ટ્રેલિયા વન-ડે શ્રેણી
પ્રથમ ODI, 17 માર્ચ, બપોરે 1.30 કલાકે, મુંબઈ, બીજી ODI, 19 માર્ચ, બપોરે 1.30 કલાકે, વિશાખાપટ્ટનમ, ત્રીજી ODI, 22 માર્ચ, બપોરે 1.30 કલાકે, ચેન્નાઈ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *