રોહિત શર્મા નહીં, પરંતુ આ ખેલાડી ભારતનો સર્વશ્રેષ્ઠ બેટ્સમેન છે, આ અનુભવી મોટા ખેલાડી નિવેદન આપ્યુ

રોહિત શર્મા નહીં, પરંતુ આ ખેલાડી ભારતનો સર્વશ્રેષ્ઠ બેટ્સમેન છે, આ અનુભવી મોટા ખેલાડી નિવેદન આપ્યુ

IND vs NZ: ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર અને ક્રિકેટ નિષ્ણાતે પોતાના એક નિવેદનથી ખળભળાટ મચાવી દીધો છે. આ અનુભવી ખેલાડીના મતે, રોહિત શર્મા ભારતનો નંબર 1 ઓપનિંગ બેટ્સમેન નથી, પરંતુ કોઈ અન્ય છે. આ પીઢ સૈનિકે અચાનક પોતાના ધારદાર નિવેદનથી ખળભળાટ મચાવી દીધો છે. ભારતના પૂર્વ ક્રિકેટર ઈરફાન પઠાણના મતે શુભમન ગિલ ભારતનો નંબર-1 ઓપનિંગ બેટ્સમેન છે. ટીમ ઈન્ડિયાઃ ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના પૂર્વ ક્રિકેટર અને ક્રિકેટ એક્સપર્ટે પોતાના એક નિવેદનથી ખળભળાટ મચાવી દીધો છે. આ અનુભવી ખેલાડીના મતે, રોહિત શર્મા ભારતનો નંબર 1 ઓપનિંગ બેટ્સમેન નથી, પરંતુ કોઈ અન્ય છે. આ પીઢ સૈનિકે અચાનક પોતાના ધારદાર નિવેદનથી ખળભળાટ મચાવી દીધો છે. ભારતના પૂર્વ ક્રિકેટર ઈરફાન પઠાણના મતે શુભમન ગિલ ભારતનો નંબર-1 ઓપનિંગ બેટ્સમેન છે. ઈરફાન પઠાણનું આ નિવેદન ‘હિટમેન’ રોહિત શર્માના ચાહકોને ખુશ નહીં કરે, જે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ત્રીજી વનડેમાં પોતાની 30મી ODI સદી ફટકારીને ફોર્મમાં પરત ફર્યો છે.

રોહિત શર્મા નહીં, આ અનુભવી ખેલાડી ભારતનો સર્વશ્રેષ્ઠ બેટ્સમેન છે
તેના જબરદસ્ત ફોર્મ સાથે, શુભમન ગીલે આ વર્ષના અંતમાં યોજાનાર ODI વર્લ્ડ કપ માટે ટીમમાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કર્યું છે. શુભમન ગિલ બેટથી શાનદાર ફોર્મમાંથી પસાર થઈ રહ્યો છે અને તેણે છેલ્લા કેટલાક મહિનામાં ઘણા રેકોર્ડ બનાવ્યા છે અને વનડેમાં સૌથી ઝડપી 1000 રન બનાવનાર ભારતીય બની ગયો છે. મંગળવારે, પંજાબના યુવા ઓપનરે હોલ્કર ક્રિકેટ સ્ટેડિયમ ખાતે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની શ્રેણીની ત્રીજી અને અંતિમ મેચમાં તેની ચોથી ODI સદી ફટકારી હતી કારણ કે ભારતે ન્યૂઝીલેન્ડને 90 રનથી હરાવી ત્રણ મેચની શ્રેણીમાં ક્લીન સ્વીપ કર્યું હતું.

આ પીઢ વ્યક્તિએ પોતાના તીક્ષ્ણ નિવેદનથી ખળભળાટ મચાવ્યો હતો
પોતાના શાનદાર ફોર્મને ચાલુ રાખતા શુભમન ગિલે માત્ર 78 બોલમાં 112 રન બનાવીને શ્રેણીની બીજી સદી પૂરી કરી. અગાઉ, હૈદરાબાદમાં શ્રેણીની પ્રથમ વનડેમાં, ઓપનર 208 રન બનાવીને વનડેમાં બેવડી સદી ફટકારનાર પાંચમો ભારતીય બેટ્સમેન બન્યો હતો. પંજાબમાં જન્મેલા 23 વર્ષના જમણા હાથના બેટ્સમેને આમ 2016માં વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે પાકિસ્તાનના બાબર આઝમના રેકોર્ડની બરાબરી કરી લીધી છે. 2016માં, બાબર આઝમે વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામેની શ્રેણી દરમિયાન ત્રણ મેચમાં ત્રણ સદી ફટકારીને 360 રન બનાવ્યા હતા.

વર્લ્ડ કપના પરિપ્રેક્ષ્યમાં વિસ્ફોટક ઓપનર જોવા મળ્યો
સ્ટાર સ્પોર્ટ્સ પર મેચ પછીની ચર્ચા દરમિયાન, ઈરફાન પઠાણને શુભમન ગિલના તાજેતરના ફોર્મનું વિશ્લેષણ કરવા માટે કહેવામાં આવ્યું અને તેણે કેવી રીતે સાબિત કર્યું કે ઓપનર તરીકે તે યોગ્ય પસંદગી છે. ઈરફાન પઠાણે કહ્યું, ‘તે ચોક્કસપણે તમારો નંબર 1 ઓપનર છે. તે ચોક્કસપણે તમારો ભાવિ સ્ટાર છે અને વર્લ્ડ કપના દૃષ્ટિકોણથી તમે ચોક્કસપણે તમારા ઓપનરને શોધી લીધો છે. મારા મતે, તે આ શ્રેણીની સૌથી મોટી ઉપલબ્ધિ છે.

દ્રવિડનો વિશ્વાસ જીત્યો
ઈરફાન પઠાણે દાવો કર્યો હતો કે શુભમન ગિલે કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને ટીમ મેનેજમેન્ટને વિશ્વાસ અપાવ્યો છે કે તે તેમના માટે શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ છે. ઈરફાન પઠાણે કહ્યું, ‘રોહિતને સિરીઝ પહેલા સાબિતી મળી ગઈ. તેણે પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં કહ્યું છે કે તેના મનમાં કોઈ શંકા નથી કે શુભમન ગિલ તેનો ઓપનર છે. શ્રીલંકા સામે અને અહીં પણ તેણે કહ્યું હતું કે તે અમારું ભવિષ્ય છે. એક મહિનામાં બેવડી સદી ફટકારનાર ઇશાન કિશન સિવાયનો બીજો ભારતીય બેટ્સમેન શુભમન ગિલ પણ ઓપનિંગ સ્લોટ માટે વિવાદમાં છે પરંતુ એવું લાગે છે કે ટીમ મેનેજમેન્ટે શ્રી માટે ઝારખંડના વિકેટકીપર બેટ્સમેન કરતાં ગિલ પર વિશ્વાસ મૂક્યો છે. લંકા અને ન્યુઝીલેન્ડ સિરીઝ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *