‘વર્લ્ડ કપ જીતવું એ રોકેટ સાયન્સ નથી’, અશ્વિને રોહિતને જીતની આ ફોર્મ્યુલા કહ્યું

‘વર્લ્ડ કપ જીતવું એ રોકેટ સાયન્સ નથી’, અશ્વિને રોહિતને જીતની આ ફોર્મ્યુલા કહ્યું

ભારતીય ટીમઃ ODI વર્લ્ડ કપ 2023નું આયોજન ભારતમાં થવાનું છે. ભારત અત્યાર સુધીમાં બે વખત ODI વર્લ્ડ કપ જીતી ચુક્યું છે. હવે રવિચંદ્રન અશ્વિને રોહિત શર્માને વર્લ્ડ કપ જીતવાની ફોર્મ્યુલા જણાવી દીધી છે.

ODI વર્લ્ડ કપ 2023 માત્ર ભારતમાં જ યોજાવાનો છે. આ માટે ટીમ ઈન્ડિયાએ તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે. ભારતે શ્રીલંકા અને ન્યુઝીલેન્ડ સામેની શ્રેણીમાં ધમાકેદાર જીત મેળવી છે. હવે ભારતીય ઓફ સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિનને આ વર્ષે યોજાનાર ODI વર્લ્ડ કપ જીતવા માટે ભારત માટે મજબૂત દાવેદાર તરીકે વર્ણવવામાં આવ્યો છે. પરંતુ અશ્વિને રોહિત શર્માની ટીમને પણ ચેતવણી આપી હતી કે તેઓ તેમની તૈયારીમાં થોડી હળવાશમાં જઈ શકે છે કારણ કે તેઓ તાજેતરના સમયમાં વધુ સ્થળોએ તેમની ODI રમ્યા છે જ્યારે ઓસ્ટ્રેલિયા અને ઈંગ્લેન્ડ જેવી ટીમોએ તેમની આંતરરાષ્ટ્રીય મેચો માટે 4-5 મેદાન પસંદ કર્યા છે. માત્ર પસંદ કરવામાં આવ્યા છે.

અશ્વિને આ નિવેદન આપ્યું હતું

રવિચંદ્રન અશ્વિને કહ્યું કે 2011ના વર્લ્ડ કપથી તમામ ટીમો ઘરઆંગણે વર્લ્ડ કપ (2015માં ઓસ્ટ્રેલિયા અને 2019માં ઈંગ્લેન્ડ) જીતવામાં સફળ રહી છે અને 14-4ના જીત/હારના રેકોર્ડ સાથે ભારત જીતવા માટે પ્રબળ દાવેદાર છે. શીર્ષક

અશ્વિને યુટ્યુબ ચેનલ પરના એક વિડિયોમાં કહ્યું, ‘2019 વર્લ્ડ કપ બાદ ભારતનો રેકોર્ડ પ્રભાવશાળી છે. આ સમયગાળા દરમિયાન ભારતનો પ્રવાસ કરનારી દરેક ટીમ સામે ભારતે જીત મેળવી છે. આ ટીમોમાં વેસ્ટ ઈન્ડિઝ, ઓસ્ટ્રેલિયા, ઈંગ્લેન્ડ, દક્ષિણ આફ્રિકા અને શ્રીલંકાનો સમાવેશ થાય છે. 2019 વર્લ્ડ કપ પછી ભારતનો 14-4 ઘરેલું રેકોર્ડ છે જે ભારતમાં 78 થી 80 ટકા જીતનો રેકોર્ડ છે.

‘આમાં કોઈ રોકેટ સાયન્સ નથી’

રવિચંદ્રન અશ્વિને એમ પણ કહ્યું, ‘આ તમામ 18 ODI દરેક વખતે અલગ-અલગ સ્થળોએ થઈ છે. જો તમે ઓસ્ટ્રેલિયા કે ઈંગ્લેન્ડ સાથે તેની સરખામણી કરો તો તેઓ તેમની તમામ ટેસ્ટ મેચો 4-5 સ્થળોએ અને વનડે મેચ બે-ત્રણ સ્થળોએ રમ્યા છે અને તેઓ આ સ્થળોને સારી રીતે જાણે છે.

તેણે કહ્યું, ‘આમાં કોઈ રોકેટ સાયન્સ નથી. તમારા સંજોગોને સારી રીતે જાણવું મહત્વપૂર્ણ છે.

વિકેટ અલગ હોઈ શકે છે

રવિચંદ્રન અશ્વિને એમ પણ કહ્યું, ‘ઘણા સ્થળોએ રમ્યા પછી, જ્યાં વિકેટ અલગ હોઈ શકે છે, તે ભારતીયો માટે મુશ્કેલ બની શકે છે.’ અશ્વિને આ સમયગાળા દરમિયાન ચાર પરાજયનો સામનો કરવો પડ્યો તેની પણ વાત કરી. તેણે કહ્યું કે આ નેકલેસ ચેન્નઈ, મુંબઈ, પુણે અને લખનૌમાંથી મળી આવ્યા છે અને બધા સાંજના સમયના છે. ભારતે ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરી હતી, પરંતુ સારો સ્કોર કરી શક્યું ન હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *