રોહિત શર્મા પાસેથી કેપ્ટનશીપ લેવામાં આવશે, અને આ 3 ખતરનાક ખેલાડીમાંથી એક બનશે કેપ્ટન…..

રોહિત શર્મા પાસેથી કેપ્ટનશીપ લેવામાં આવશે, અને આ 3 ખતરનાક ખેલાડીમાંથી એક બનશે કેપ્ટન…..

રોહિત શર્મા ટેસ્ટ કેપ્ટનશિપઃ 35 વર્ષીય રોહિત શર્મા માટે લાંબા સમય સુધી ભારતની ટેસ્ટ કેપ્ટનશિપ કરવી શક્ય નહીં બને. આવી સ્થિતિમાં BCCI ત્રણ યુવા ખેલાડીઓને ભારતનો નવો ટેસ્ટ કેપ્ટન બનાવી શકે છે. રોહિત શર્મામાં ભારતના ટેસ્ટ કેપ્ટનની જવાબદારી નિભાવવાની સહનશક્તિ જણાતી નથી, આવી સ્થિતિમાં BCCI ટૂંક સમયમાં ભારતના નવા ટેસ્ટ કેપ્ટનની પસંદગી કરી શકે છે. રોહિત શર્માઃ 35 વર્ષીય રોહિત શર્મા માટે લાંબા સમય સુધી ભારતની ટેસ્ટમાં કેપ્ટનશિપ કરવી શક્ય નહીં બને. આવી સ્થિતિમાં BCCI ત્રણ યુવા ખેલાડીઓને ભારતનો નવો ટેસ્ટ કેપ્ટન બનાવી શકે છે. રોહિત શર્મામાં ભારતના ટેસ્ટ કેપ્ટનની જવાબદારી નિભાવવાની સહનશક્તિ જણાતી નથી, આવી સ્થિતિમાં BCCI ટૂંક સમયમાં ભારતના નવા ટેસ્ટ કેપ્ટનની પસંદગી કરી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં, BCCI ત્રણ યુવા ખેલાડીઓને ભારતના નવા ટેસ્ટ કેપ્ટન બનાવી શકે છે, જે લાંબા સમય સુધી ટીમ ઈન્ડિયાની ટેસ્ટ કેપ્ટનશિપનું નેતૃત્વ કરી શકે છે. રોહિત શર્મા તેની કેપ્ટનશીપ દરમિયાન મોટાભાગે ભારતીય ટીમની બહાર રહ્યો છે અને કેટલાક મોટા પ્રસંગોએ જ ટીમ ઈન્ડિયાની કપ્તાની સંભાળવા પાછો આવતો રહ્યો છે. આવો એક નજર કરીએ તે 3 ખેલાડીઓ પર જે બની શકે છે ટીમ ઈન્ડિયાના આગામી ટેસ્ટ કેપ્ટન.

1. શુભમન ગિલ
હાલમાં જ ન્યુઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ વનડેમાં બેવડી સદી ફટકારીને ઈતિહાસ રચનાર યુવા બેટ્સમેન શુભમન ગિલની ચર્ચા દરેક જગ્યાએ થઈ રહી છે. ટીમ ઈન્ડિયાના યુવા ઓપનિંગ બેટ્સમેન શુભમન ગિલને ભારતનો આગામી ટેસ્ટ કેપ્ટન બનાવવામાં આવી શકે છે. 23 વર્ષીય શુભમન ગિલ તેની નીડર બેટિંગ માટે જાણીતો છે. રોહિત શર્માની ટેસ્ટ કરિયર હવે બહુ બાકી નથી, આવી સ્થિતિમાં 23 વર્ષના શુભમન ગિલને ઓપનિંગની સાથે જ ભારતના ટેસ્ટ કેપ્ટનની જવાબદારી પણ સોંપવામાં આવી શકે છે. ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં શુભમન ગિલનું ભવિષ્ય ઘણું ઉજ્જવળ છે, આવી સ્થિતિમાં તે ટીમ ઈન્ડિયા માટે લાંબા સમય સુધી ઓપનિંગ કરી શકે છે અને કેપ્ટનશિપની ભૂમિકા પણ નિભાવી શકે છે.

2. શ્રેયસ અય્યર
શ્રેયસ અય્યરે ભારત માટે અત્યાર સુધીમાં 7 ટેસ્ટ મેચ રમી છે, જેમાં તેણે 56.73ની શાનદાર બેટિંગ એવરેજથી 624 રન બનાવ્યા છે. શ્રેયસ અય્યરે ભારત માટે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં અત્યાર સુધીમાં 1 સદી અને 5 અડધી સદી ફટકારી છે. ટીમ ઈન્ડિયાનો પ્રતિભાશાળી મિડલ ઓર્ડર બેટ્સમેન શ્રેયસ અય્યર પણ ભારતનો આગામી ટેસ્ટ કેપ્ટન બનવાનો સૌથી મોટો દાવેદાર છે. 28 વર્ષીય શ્રેયસ અય્યરે હવે ભારતની ટેસ્ટ ટીમમાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કરી લીધું છે. શ્રેયસ અય્યર ટીમ ઈન્ડિયા માટે ટેસ્ટમાં 6 નંબર પર બેટિંગ કરે છે અને રમતના આ ફોર્મેટમાં તેનો રેકોર્ડ પણ જબરદસ્ત છે. જો શ્રેયસ અય્યરને ભારતનો આગામી ટેસ્ટ કેપ્ટન બનાવવામાં આવશે તો ટીમને તેનો ઘણો ફાયદો થશે.

3. ઋષભ પંત
ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં વિકેટકીપર બેટ્સમેન તરીકે રિષભ પંતના શાનદાર પ્રદર્શનને જોતા તેને ભારતનો આગામી ટેસ્ટ કેપ્ટન બનાવવામાં આવી શકે છે. વિકેટ કીપર બેટ્સમેન ઋષભ પંત ભારતનો આગામી ટેસ્ટ કેપ્ટન બનવાનો પ્રબળ દાવેદાર છે. 25 વર્ષીય ઋષભ પંત યુવાન છે અને લાંબા સમય સુધી ભારતની કેપ્ટનશીપ કરી શકે છે. ઋષભ પંત ભલે T20 અને ODI ક્રિકેટમાં ફ્લોપ બેટ્સમેન રહ્યો હોય, પરંતુ તે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં ભારતનો સૌથી મોટો મેચ વિનર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *