2023 વર્લ્ડ કપમાં આ ખતરનાક ખેલાડીને લેવામાં આવશે નઈ, ટીમ ઈન્ડિયાના કોચે પોતાના નિવેદનથી બધાને ચોંકાવી દીધા

2023 વર્લ્ડ કપમાં આ ખતરનાક ખેલાડીને લેવામાં આવશે નઈ, ટીમ ઈન્ડિયાના કોચે પોતાના નિવેદનથી બધાને ચોંકાવી દીધા

ODI વર્લ્ડ કપ 2023: ભારતે છેલ્લે વર્ષ 2011માં ICC વર્લ્ડ કપ જીત્યો હતો. આ વખતે ભારત વૈશ્વિક ટૂર્નામેન્ટનું આયોજન કરી રહ્યું છે. કરોડો ભારતીય ક્રિકેટ પ્રેમીઓને આશા છે કે આ વખતે રોહિત શર્માની કપ્તાનીમાં ટીમ ઈન્ડિયા વર્લ્ડ કપની ઝળહળતી ટ્રોફી જીતશે. ODI વર્લ્ડ કપ-2023માં ભારત: ભારતે આ વર્ષે તેની યજમાનીમાં ODI વર્લ્ડ કપ રમવાનો છે. કરોડો ભારતીય ક્રિકેટ ચાહકોને મોટી આશા છે કે આ વખતે રોહિત શર્માની કપ્તાનીમાં ટીમ ઈન્ડિયા વર્લ્ડ કપની ઝળહળતી ટ્રોફી જીતશે. વર્ષ 2011માં ભારતીય ટીમે અનુભવી મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની કપ્તાનીમાં ODI વર્લ્ડ કપ જીત્યો હતો. હવે ફરી એકવાર ટીમ ઈન્ડિયા પાસે મોટી તક છે. આ દરમિયાન ટીમ ઈન્ડિયાના બોલિંગ કોચ પારસ મ્હામ્બરેએ આ વૈશ્વિક ટૂર્નામેન્ટને લઈને મોટું નિવેદન આપ્યું છે.

બુમરાહ ગાયબ છે
ટીમ ઈન્ડિયાના સુપરસ્ટાર ફાસ્ટ બોલર જસપ્રીત બુમરાહ પીઠની સમસ્યાને કારણે મેદાનથી દૂર છે. 29 વર્ષીય બુમરાહ છેલ્લે સપ્ટેમ્બર 2022માં મેદાન પર જોવા મળ્યો હતો. ત્યારબાદ હૈદરાબાદમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ટી-20 મેચ રમી હતી. બુમરાહ મોંઘો સાબિત થયો અને તેણે 4 ઓવરમાં 50 રન આપ્યા પરંતુ ભારતીય ટીમે એક બોલ બાકી રહેતા 6 વિકેટે મેચ જીતી લીધી. હવે તેની ગેરહાજરી ટીમને નુકસાન પહોંચાડી રહી છે, કારણ કે બોલિંગ કોચ પારસ મ્હામ્બરે પણ સંમત થયા હતા.

બોલિંગ કોચનું મોટું નિવેદન
ટીમ ઈન્ડિયાના બોલિંગ કોચ પારસ મ્હામ્બ્રેએ શુક્રવારે કહ્યું કે બુમરાહ ગાયબ છે. તેણે કહ્યું, ‘બુમરાહ સંપૂર્ણપણે અલગ પ્રકારનો બોલર છે. તેનું સ્થાન કોઈ લઈ શકે નહીં, આ હકીકત સ્વીકારવી પડશે. તેના જેવા બોલરને રિપ્લેસ કરવો મુશ્કેલ છે. બીજી બાજુ, તે અન્ય બોલરોને આ સ્તરે પરીક્ષણ કરવાની તક આપે છે. અમે જોઈશું કે આ બોલરો કેવું પ્રદર્શન કરે છે અને તેઓ દબાણને કેવી રીતે હેન્ડલ કરે છે. આના પરથી સ્પષ્ટ થાય છે કે બુમરાહ માટે મોટી ટૂર્નામેન્ટમાં રમવું કેટલું મહત્વનું છે. એટલું જ નહીં, તે ફિટ થતાં જ તેને સીધો જ ટીમ ઈન્ડિયામાં જગ્યા મળી જશે.

સિરાજ પણ ટીમનો મહત્વનો સભ્ય છે
જ્યારે કોચ મ્હામ્બ્રેને પેસર મોહમ્મદ સિરાજ વિશે પૂછવામાં આવ્યું તો તેણે હૈદરાબાદના આ ખેલાડીની પ્રશંસા કરી અને કહ્યું, ‘મેં સિરાજને ઈન્ડિયા-એ ટીમમાં જોયો હતો. તે લાલ બોલ સાથે ખૂબ જ સારું પ્રદર્શન કરી રહ્યો છે. તે બોલને અંદર લાવવાનો પ્રયાસ કરતો હતો, પરંતુ તેણે તેની ‘સીમ પોઝિશન’ પર પણ ઘણું કામ કર્યું છે. તે માત્ર વર્લ્ડ કપ માટે જ નહીં, તે સિવાય ટીમનો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ સભ્ય છે. સિરાજ ખૂબ જ સારો દેખાવ કરી રહ્યો છે અને તેણે છેલ્લી 4 વનડેમાં 13 વિકેટ લીધી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *