શ્રેયસ અય્યર પછી આ ખેલાડી પણ પ્રથમ ODIમાંથી બહાર, આ ચોંકાવનારું કારણ સામે આવ્યું

શ્રેયસ અય્યર પછી આ ખેલાડી પણ પ્રથમ ODIમાંથી બહાર, આ ચોંકાવનારું કારણ સામે આવ્યું

India vs New Zealand: ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે રમાનારી શ્રેણીની પ્રથમ ODI માંથી એક મોટા મેચ વિનર ખેલાડીને બહાર કરવામાં આવ્યો છે. આ ખેલાડી પણ ઈજાના કારણે આ મેચનો ભાગ નહીં હોય. IND vs NZ 1st ODI મેચ: ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે 3 મેચની ODI શ્રેણીની પ્રથમ મેચ 18 જાન્યુઆરીએ રમાશે. આ સીરીઝ પહેલા જ ટીમ ઈન્ડિયાને મોટો ઝટકો લાગ્યો છે. સ્ટાર બેટ્સમેન શ્રેયસ અય્યર ઈજાના કારણે આ શ્રેણીમાંથી બહાર થઈ ગયો છે. આ બધા વચ્ચે હવે વધુ એક મોટા સમાચાર સામે આવ્યા છે. બંને ટીમો વચ્ચે રમાયેલી પ્રથમ વનડેમાંથી વધુ એક મોટો મેચ વિનર ખેલાડી બહાર થઈ ગયો છે.

આ ખેલાડી પ્રથમ વનડેમાંથી બહાર
બંને ટીમો વચ્ચે પ્રથમ મેચ બુધવારે હૈદરાબાદના રાજીવ ગાંધી ઈન્ટરનેશનલ સ્ટેડિયમમાં રમાશે. ન્યુઝીલેન્ડનો સ્ટાર સ્પિન બોલર ઈશ સોઢી આ મેચમાંથી બહાર થઈ ગયો છે. ઈશ સોઢી પણ ઈજાના કારણે આ મેચમાંથી બહાર થઈ ગયો છે. આ વનડે શ્રેણીમાં ટોમ લાથમ ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમનું નેતૃત્વ કરી રહ્યો છે. તેણે પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં ઈશ સોઢી પર આ મોટું અપડેટ આપ્યું. ટોમ લાથમે કહ્યું, ‘દુર્ભાગ્યે ઈશ સોઢી ઈજાના કારણે પ્રથમ મેચમાં રમી શકશે નહીં.’

આ બે અનુભવીઓ પણ ચૂકી જશે
કેન વિલિયમસન અને ફાસ્ટ બોલર ટિમ સાઉથી ભારત સામેની આ વનડે શ્રેણીમાં ટીમનો ભાગ નથી. આ બંને ખેલાડીઓ પાકિસ્તાન સામે રમતા જોવા મળ્યા હતા, પરંતુ આ બંને ખેલાડીઓને ભારત સામે આરામ આપવામાં આવ્યો છે. ટિમ સાઉથીને તાજેતરમાં જ ન્યૂઝીલેન્ડ ટેસ્ટ ટીમનો કેપ્ટન પણ બનાવવામાં આવ્યો છે. આ બંને ખેલાડીઓના વર્કલોડ મેનેજમેન્ટને ધ્યાનમાં રાખીને આ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે.

ઈશ સોઢી મોટા મેચ વિનર્સમાંનો એક છે
30 વર્ષીય ઈશ સોઢીએ ન્યૂઝીલેન્ડ માટે અત્યાર સુધીમાં 19 ટેસ્ટ, 39 વનડે અને 88 ટી-20 મેચ રમી છે. તેણે આ ટેસ્ટમાં 54 વિકેટ, વનડેમાં 51 વિકેટ અને T20માં કુલ 111 વિકેટ ઝડપી છે. વિરાટ કોહલી સામે ઈશ સોઢીના આંકડા પણ શાનદાર હતા. તેણે અત્યાર સુધી 6 ઇનિંગ્સમાં 3 વખત વિરાટને આઉટ કર્યો છે.

ભારત પ્રવાસ માટે ન્યુઝીલેન્ડની વનડે ટીમ
ટોમ લેથમ (સી), ફિન એલન, માઈકલ બ્રેસવેલ, માર્ક ચેપમેન, ડેવોન કોનવે, જેકબ ડફી, લોકી ફર્ગ્યુસન, ડગ બ્રેસવેલ, એડમ મિલ્ને, ડેરીલ મિશેલ, હેનરી નિકોલ્સ, ગ્લેન ફિલિપ્સ, મિશેલ સેન્ટનર, ઈશ સોઢી, એચ શિપલી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *