શ્રેયસ ઐય્યર બહાર જવાથી ટીમ ઈન્ડિયામાં આ મોટા ફેરફારો થશે, જેના કારણે……

શ્રેયસ ઐય્યર બહાર જવાથી ટીમ ઈન્ડિયામાં આ મોટા ફેરફારો થશે, જેના કારણે……

IND vs NZ, 2023: ટીમ ઈન્ડિયાના બેટ્સમેન શ્રેયસ અય્યર પીઠની ઈજાને કારણે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ત્રણ મેચની ODI શ્રેણીમાંથી બહાર થઈ ગયો છે, ત્યારબાદ ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનનું ચિત્ર સંપૂર્ણપણે બદલાઈ જશે. કેપ્ટન રોહિત શર્મા ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ વનડેમાં મોટો ફેરફાર કરશે અને ખતરનાક પ્લેઈંગ ઈલેવનને મેદાનમાં ઉતારશે. આવો એક નજર કરીએ પ્લેઈંગ ઈલેવન પર કે ભારત ન્યુઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ વનડેમાં મેદાનમાં ઉતરશે. India vs New Zealand, 1st ODI: ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે ત્રણ મેચની ODI શ્રેણીની પ્રથમ મેચ આવતીકાલે બપોરે 1:30 વાગ્યાથી હૈદરાબાદમાં રમાશે. તમને જણાવી દઈએ કે ટીમ ઈન્ડિયાના બેટ્સમેન શ્રેયસ અય્યર પીઠની ઈજાને કારણે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ત્રણ મેચની વનડે સીરિઝમાંથી બહાર થઈ ગયો છે, ત્યારબાદ ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનની તસવીર સંપૂર્ણપણે બદલાઈ જશે. કેપ્ટન રોહિત શર્મા ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ વનડેમાં મોટો ફેરફાર કરશે અને ખતરનાક પ્લેઈંગ ઈલેવનને મેદાનમાં ઉતારશે. આવો એક નજર કરીએ પ્લેઈંગ ઈલેવન પર કે ભારત ન્યુઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ વનડેમાં મેદાનમાં ઉતરશે.

તે ઓપનિંગ બેટ્સમેન હશે
ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ વનડેમાં શુભમન ગિલ કેપ્ટન રોહિત શર્મા સાથે ઓપનિંગ કરશે. રોહિત શર્મા અને શુભમન ગિલની જોડી ખૂબ જ ખતરનાક છે અને આ બંને બેટ્સમેન પાવર-પ્લેમાં રન લૂંટવામાં માહેર છે. કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની વનડે સીરીઝ પહેલા પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં સ્પષ્ટ કર્યું છે કે કેએલ રાહુલની જગ્યાએ ઈશાન કિશન મિડલ ઓર્ડરમાં બેટિંગ કરશે અને શુભમન ગિલ ઓપનર હશે.

મધ્યમ ક્રમ
સ્ટાર બેટ્સમેન વિરાટ કોહલી ન્યુઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ વનડેમાં નંબર 3 પર બેટિંગ કરવા ઉતરશે. આ દિવસોમાં વિરાટ કોહલી ODI ક્રિકેટમાં આગ લગાવી રહ્યો છે. વિરાટ કોહલીએ છેલ્લી ચાર વનડેમાં ત્રણ સદી ફટકારી છે. શ્રેયસ અય્યર ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની આ સમગ્ર વનડે શ્રેણીમાંથી બહાર થઈ ગયો છે. આવી સ્થિતિમાં પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં મોટો ફેરફાર કરીને કેપ્ટન રોહિત શર્મા સૂર્યકુમાર યાદવને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં નંબર 4 બેટ્સમેન તરીકે તક આપશે. કેએલ રાહુલ તેના લગ્નને કારણે આ વનડે સિરીઝનો ભાગ નથી. આવી સ્થિતિમાં વિકેટ કીપર બેટ્સમેન કેએલ રાહુલની જગ્યાએ કેપ્ટન રોહિત શર્મા પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં 5માં નંબર પર બેટિંગ પોઝિશન પર ઈશાન કિશનને વિકેટ કીપર બેટ્સમેન તરીકે તક આપશે. તમને જણાવી દઈએ કે તાજેતરમાં જ ઈશાન કિશને ODI ક્રિકેટમાં સૌથી ઝડપી બેવડી સદી ફટકારીને વર્લ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો.

ઓલરાઉન્ડર
ન્યુઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ વનડેમાં કેપ્ટન રોહિત શર્મા ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યા અને વોશિંગ્ટન સુંદરને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં તક આપશે. બોલિંગ ઉપરાંત હાર્દિક પંડ્યા 6ઠ્ઠા નંબર પર બેટિંગ કરશે અને વોશિંગ્ટન સુંદર ઓફ-સ્પિન બોલિંગથી ટીમ ઈન્ડિયાને 7માં નંબર પર બેટિંગ કરશે.

બોલિંગ વિભાગ
ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ વનડેમાં કેપ્ટન રોહિત શર્મા ચાઈનામેન સ્પિનર ​​કુલદીપ યાદવને તક આપશે. ઝડપી બોલરોમાં રોહિત શર્મા પ્રથમ વનડેની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં મોહમ્મદ શમી, મોહમ્મદ સિરાજ અને ઉમરાન મલિકને તક આપશે.

પ્રથમ વનડેમાં આવી હશે ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવન!
રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, વિરાટ કોહલી, સૂર્યકુમાર યાદવ, ઈશાન કિશન (વિકેટકીપર), હાર્દિક પંડ્યા, વોશિંગ્ટન સુંદર, કુલદીપ યાદવ, મોહમ્મદ શમી, મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમરાન મલિક.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *