ઈન્ડિયા હાર્યા પછી કેપ્ટન રોહિત શર્મા રડતાં જોવા મળ્યા, અને મેચ હાર્યાનું કારણ જણાવ્યું

ઈન્ડિયા હાર્યા પછી કેપ્ટન રોહિત શર્મા રડતાં જોવા મળ્યા, અને મેચ હાર્યાનું કારણ જણાવ્યું

ટીમ ઈન્ડિયા પર રોહિત શર્માઃ ટીમ ઈન્ડિયા બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ વનડેમાં 1 વિકેટે હારી ગઈ હતી. આ મેચ બાદ કેપ્ટન રોહિત શર્માએ હારના ઘણા મોટા કારણો આપ્યા. Rohit Sharma On Ind vs Ban 1st Odi: ત્રણ મેચોની ODI શ્રેણીની પ્રથમ મેચમાં બાંગ્લાદેશે શાકિબ અલ હસનની પાંચ વિકેટ અને ત્યારબાદ ઓલરાઉન્ડર મેહદી હસન મિરાજની (38 અણનમ)ની મદદથી પ્રથમ મેચમાં ભારતને એક વિકેટથી હરાવ્યું હતું. ઇનિંગ્સ 1- 0 થી લીડ મેળવી. પ્રથમ મેચમાં 1 વિકેટથી હારનો સામનો કર્યા બાદ કેપ્ટન રોહિત શર્મા ફરી એકવાર હારનું કારણ ગણાવતો જોવા મળ્યો હતો.

કેપ્ટન રોહિતે જણાવ્યું હારનું કારણ
ટીમ ઈન્ડિયાની હાર બાદ કેપ્ટન રોહિત શર્માએ કહ્યું, ‘તે ખૂબ જ નજીકની મેચ હતી. અમે મેચમાં વાપસી માટે ભરપૂર પ્રયાસ કર્યા હતા. અમારી બેટિંગ નબળી હતી પરંતુ બોલિંગ શાનદાર હતી. અમે બાંગ્લાદેશના ખેલાડીઓ પર અંત સુધી દબાણ બનાવી રાખ્યું હતું. જો તમે જોશો, તો તમે જોશો કે અમે છેલ્લી કેટલીક ઓવરોમાં ઓવરમાં વિકેટો લીધી છે. વધારે રન બનાવી શક્યા ન હતા. જો 30-40 વધુ રન બનાવ્યા હોત તો ચોક્કસ ફરક પડત. કેએલ રાહુલ અને વોશિંગ્ટન સુંદર બંને શાનદાર રમ્યા.

વચ્ચેની ઓવરોમાં મેચ હારી ગઈ
કેપ્ટન રોહિત શર્માએ વધુમાં કહ્યું કે, ‘કમનસીબે અમે વચ્ચેની ઓવરોમાં વિકેટ ગુમાવી દીધી, પછી વાપસી કરવી મુશ્કેલ હતી. પિચ પર બેટિંગ કરવી પડકારજનક હતી. તમારે સમજવું પડશે કે કેવી રીતે બેટિંગ કરવી. કોઈ બહાનું નથી, અમે આ સ્થિતિમાં રમવા માટે ટેવાયેલા છીએ. આપણે જોવાની જરૂર છે કે આવી સ્થિતિમાં સ્પિનરો સામે કેવી રીતે બેટિંગ કરવી. તે બધા દબાણને નિયંત્રિત કરવા વિશે છે. એકવાર તમે દબાણને કેવી રીતે હેન્ડલ કરવું તે જાણી લો, તે તમને આત્મવિશ્વાસ આપે છે. આવી સ્થિતિમાં, દબાણનો સામનો કરવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. આશા છે કે આગામી મેચમાં સુધારો જોવા મળશે.

બોલરો છેલ્લી વિકેટ લેવામાં નિષ્ફળ રહ્યા હતા
187 રનનો પીછો કરવા ઉતરેલી બાંગ્લાદેશની ટીમે હસન મહમૂદ (0 રન)ના રૂપમાં તેની નવમી વિકેટ 40મી ઓવરમાં 136 રનમાં ગુમાવી દીધી હતી, પરંતુ ભારતીય ટીમ આગામી છ ઓવરમાં છેલ્લી વિકેટ લઈ શકી નહોતી. જેમાં મેહદી હસન (39 બોલ, ચાર ચોગ્ગા, બે છગ્ગા) અને મુસ્તફિઝુર રહેમાન (અણનમ 10) વચ્ચે છેલ્લી વિકેટ માટે 51 રનની ભાગીદારીએ મહત્વની ભૂમિકા ભજવી અને ભારત પાસેથી જીત છીનવી લીધી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *