શ્રેયસ ઐયરની ફિફ્ટીમાં એક જ રન બાકી રહ્યો ગયો, તેથી કપિલ દેવનો કહ્યું કે…….

શ્રેયસ ઐયરની ફિફ્ટીમાં એક જ રન બાકી રહ્યો ગયો, તેથી કપિલ દેવનો કહ્યું કે…….

શ્રેયસ અય્યર, IND vs NZ 3rd ODI: ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર બેટ્સમેન શ્રેયસ ઐયરે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની શ્રેણીની ત્રીજી અને અંતિમ ODIમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું. તેણે બેટ વડે પોતાનું કૌશલ્ય બતાવ્યું અને કીવી ટીમના બોલરોની ક્લાસ લીધી. જોકે તે માત્ર એક રનથી પોતાની અડધી સદી ચૂકી ગયો હતો. ભારતીય ટીમ આ મેચમાં મોટો સ્કોર પણ બનાવી શકી ન હતી.

ન્યૂઝીલેન્ડના કેપ્ટન કેન વિલિયમસને ટોસ જીતીને ભારતને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનું આમંત્રણ આપ્યું હતું. ભારતીય ટીમ 47.3 ઓવરમાં 219 રન બનાવીને ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી. ત્રીજા નંબર પર બેટિંગ કરવા આવતા શ્રેયસ અય્યરે 59 બોલમાં 49 રન બનાવ્યા જેમાં 8 ચોગ્ગા સામેલ હતા.

શ્રેયસ અય્યર અડધી સદીથી ચુકી ગયો
ન્યૂઝીલેન્ડના કેપ્ટન કેન વિલિયમસને ટોસ જીતીને ભારતને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનું આમંત્રણ આપ્યું હતું. ભારતીય ટીમ 47.3 ઓવરમાં 219 રન બનાવીને ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી. ત્રીજા નંબર પર બેટિંગ કરવા આવતા શ્રેયસ અય્યરે 59 બોલમાં 49 રન બનાવ્યા જેમાં 8 ચોગ્ગા સામેલ હતા.

83ના સ્ટ્રાઈક રેટથી બેટિંગ
મુંબઈ તરફથી ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટ રમી રહેલા શ્રેયસ અય્યરને ઇનિંગ્સની 26મી ઓવરના ત્રીજા બોલ પર લોકી ફર્ગ્યુસનના હાથે કેચ આઉટ થયો હતો. અય્યર ટીમની 5મી વિકેટ તરીકે પેવેલિયન પરત ફર્યો હતો. ત્યાં સુધી ટીમ ઈન્ડિયા 121 રન બનાવી શકી હતી. અય્યરે 83ના સ્ટ્રાઈક રેટથી બેટિંગ કરી હતી.

કપિલ દેવ પછી આવું કરનાર બીજો બેટ્સમેન
શ્રેયસ અય્યર ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની વનડેમાં 49 રનના વ્યક્તિગત સ્કોર પર આઉટ થનાર પ્રથમ ભારતીય ખેલાડી બન્યો હતો. પૂર્વ કેપ્ટન કપિલ દેવે વર્ષ 1988માં ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની વનડેમાં 49 રન બનાવ્યા હતા પરંતુ તે મેચમાં તેઓ અણનમ રહ્યા હતા. હવે અય્યર એવો બીજો ખેલાડી છે જે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ODI મેચમાં અડધી સદી પૂરી કરી શક્યો ન હતો.

સુંદર ઇનિંગ્સ
વોશિંગ્ટન સુંદરે આ મેચમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. તેણે અડધી સદી ફટકારી અને ટીમને 220ની નજીક લઈ જવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી. સુંદરે 64 બોલમાં 5 ચોગ્ગા અને એક છગ્ગાની મદદથી 51 રન બનાવ્યા હતા.

2 સદીઓનું નામ છે
શ્રેયસ અય્યરે અત્યાર સુધી 36 ODIની 32 ઇનિંગ્સમાં કુલ 1428 રન બનાવ્યા છે. તેણે આ ફોર્મેટમાં અત્યાર સુધીમાં 2 સદી ફટકારી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *