કોચ રાહુલ દ્રવિડ અને કેપ્ટન રોહિત શર્માને BCCIએ આપી મોટી રાહત, ભવિષ્યનો આ મોટો નિર્ણય લીધો

કોચ રાહુલ દ્રવિડ અને કેપ્ટન રોહિત શર્માને BCCIએ આપી મોટી રાહત, ભવિષ્યનો આ મોટો નિર્ણય લીધો

BCCIની સમીક્ષા બેઠકઃ BCCIએ T20 વર્લ્ડ કપ-2022 પછી યોજાનારી સમીક્ષા બેઠક સ્થગિત કરી દીધી છે. કોચ રાહુલ દ્રવિડ અને કેપ્ટન રોહિત શર્મા આ બેઠકમાં હાજરી આપવાના હતા પરંતુ બંનેને હવે રાહત થઈ છે. ભારતીય બોર્ડ નવી ક્રિકેટ એડવાઇઝરી કમિટી (CAC) અને સિલેક્શન કમિટી ચાર્જ સંભાળે તેની રાહ જોશે. રાહુલ દ્રવિડ, રોહિત શર્મા પર BCCI: T20 વર્લ્ડ કપ-2022માં ભારતીય ક્રિકેટ ટીમનું પ્રદર્શન સારું રહ્યું ન હતું. ઇંગ્લેન્ડે તેને હરાવ્યો ત્યારે તેની સફર સેમિફાઇનલમાં સમાપ્ત થઈ. આ પછી, ભારતીય પસંદગી સમિતિ પર પ્રશ્નો ઉભા થયા અને તેના સભ્યોને પદ પરથી હટાવવામાં આવ્યા. ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI) એ સમીક્ષા બેઠક યોજવાનો નિર્ણય લીધો હતો. કોચ રાહુલ દ્રવિડ અને કેપ્ટન રોહિત શર્મા પણ આમાં ભાગ લેવાનો છે. જોકે, કોચ-કેપ્ટનની આ જોડીને હાલ પુરતી રાહત આપવામાં આવી છે.

રોહિત અને રાહુલ માટે અત્યારે રાહત છે
ટીમ ઈન્ડિયાના કોચ રાહુલ દ્રવિડ અને નિયમિત કેપ્ટન રોહિત શર્મા હાલ થોડા દિવસો માટે રાહતનો શ્વાસ લઈ શકે છે. ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI) એ T20 વર્લ્ડ કપ-2022 પછી યોજાનારી સમીક્ષા બેઠક ડિસેમ્બર સુધી સ્થગિત કરી દીધી છે. ભારતીય બોર્ડ નવી ક્રિકેટ એડવાઇઝરી કમિટી (CAC) અને સિલેક્શન કમિટી ચાર્જ સંભાળે તેની રાહ જોશે. આ બેઠક હવે ભારત અને બાંગ્લાદેશ વચ્ચેની શ્રેણી બાદ થશે. નવા CAC ડિસેમ્બરના બીજા સપ્તાહમાં ચાર્જ સંભાળશે. ભારતના બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ પહેલા બીસીસીઆઈએ મુંબઈમાં રોહિત અને રાહુલ સાથે બેઠક યોજવાની હતી.

રાહ જોઈ રહ્યા છીએ
બીસીસીઆઈના એક વરિષ્ઠ અધિકારીને ટાંકીને ઈન્સાઈડસ્પોર્ટે જણાવ્યું કે મીટિંગની તારીખ હજુ નક્કી કરવામાં આવી નથી. અધિકારીએ કહ્યું, ‘ના… હજુ તારીખ નક્કી નથી. આગામી વર્લ્ડ કપના આયોજન માટે CAC અને પસંદગીકારો પાસેથી ઇનપુટ મેળવવું મહત્વપૂર્ણ છે. તેમણે ચાર્જ સંભાળ્યા પછી, અમે તેના વિશે શું અને કેવી રીતે કરવું તે વિશે રોહિત અને રાહુલ સાથે વાત કરીશું. ઉપરાંત, આગામી 15 દિવસમાં અમારી પાસે કોઈ T20 મેચ નથી. આગામી શ્રેણી શ્રીલંકા છે અને તે પહેલા અમારી પાસે CAC અને પસંદગી સમિતિ બંને હશે.

ODI વર્લ્ડ કપમાં રોહિત બનશે કેપ્ટન!
આવતા વર્ષે ભારતે ODI વર્લ્ડ કપ રમવાનો છે. એવું માનવામાં આવે છે કે ODI વર્લ્ડ કપ-2023માં માત્ર રોહિત જ ટીમનું નેતૃત્વ કરશે. વાસ્તવમાં સીએસી વિના નવી પસંદગી સમિતિની જાહેરાત થઈ શકે તેમ નથી. તેથી, BCCIએ પસંદગી સમિતિ સમક્ષ CACની નિમણૂક કરવાની જરૂર છે. રોહિતના T20 ભવિષ્યને લઈને શું નિર્ણય લેવામાં આવશે તે પણ જોવામાં આવશે. જો કે ટી20 વર્લ્ડ કપ 2024માં યોજાવાનો છે.

ઈન્ટરવ્યુ ટૂંક સમયમાં થશે
BCCI અધિકારીએ કહ્યું, ‘CAC અરજીઓને શોર્ટલિસ્ટ કરશે અને શોર્ટલિસ્ટ કરાયેલા ઉમેદવારોને ઇન્ટરવ્યૂ માટે બોલાવશે. હા, અમે સમજીએ છીએ કે ક્રિકેટ સલાહકાર સમિતિ અત્યારે કામ કરી રહી નથી. અમે તેને ટૂંક સમયમાં શરૂ કરીશું. અમે ટૂંક સમયમાં નવા CACની જાહેરાત કરીશું પરંતુ જ્યાં સુધી કેપ્ટનશિપનો સવાલ છે, રોહિત શર્મા 2023ના ODI વર્લ્ડ કપ માટે તૈયાર હશે. નવી પસંદગી સમિતિ શ્રીલંકા અને ન્યુઝીલેન્ડ સામેની હોમ સીરીઝ માટે ટીમની પસંદગી કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *