જો તમે Royal Enfield Bullet ખરીદવા માંગતા હોય, તો પહેલા જાણો આ……..

જો તમે Royal Enfield Bullet ખરીદવા માંગતા હોય, તો પહેલા જાણો આ……..

Royal Enfield Bikes in India: જો તમે પણ Royal Enfield ની બાઇક ખરીદવાનું વિચારી રહ્યા છો તો થોડી રાહ જુઓ. અહીં અમે તમને આ કંપનીની બાઈકમાં જોવા મળેલી આવી 5 ખામીઓ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ, જે તમને તમારો નિર્ણય બદલવા માટે મજબૂર કરી શકે છે. રોયલ એનફિલ્ડ બાઇકના ગેરફાયદાઃ ભારતમાં 350 સીસી બાઇકની વાત કરવામાં આવે તો રોયલ એનફિલ્ડનું નામ સૌથી પહેલા લેવામાં આવે છે. હોન્ડાથી લઈને જાવા સુધી, તે આ સેગમેન્ટમાં નંબર વન બનવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે, પરંતુ ગ્રાહકો સૌથી વધુ રોયલ એનફિલ્ડ બાઇક ખરીદી રહ્યા છે. જો તમે પણ રોયલ એનફિલ્ડ બાઇક ખરીદવાનું વિચારી રહ્યા છો તો થોડી રાહ જુઓ. અહીં અમે તમને આ કંપનીની બાઈકમાં જોવા મળેલી આવી 5 ખામીઓ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ, જે તમને તમારો નિર્ણય બદલવા માટે મજબૂર કરી શકે છે.

ભારે કિંમત
જો કે માર્કેટમાં તમામ મોટરસાઈકલની કિંમતમાં ઘણો વધારો થયો છે, પરંતુ રોયલ એનફિલ્ડની બાઈક તેનાથી પણ વધુ મોંઘી છે. તમને કંપનીની સૌથી સસ્તી બાઇક 1.5 લાખ રૂપિયામાં મળશે જો તમે ક્લાસિક, હિમનલેન અથવા મેટિયર ખરીદવા જશો તો તેની કિંમત 2 થી 2.50 લાખ રૂપિયા થશે. આ રકમમાં તમે ત્રણ સ્પ્લેન્ડર પ્લસ ખરીદી શકો છો.

સુવિધાઓનો અભાવ
રોયલ એનફિલ્ડ બાઈકની કિંમત વધુ હોઈ શકે છે પરંતુ તે તે સ્તરની વિશેષતાઓ પ્રદાન કરતી નથી. રોયલ એનફિલ્ડ બુલેટથી લઈને ક્લાસિક સુધી, તમને LED લાઇટિંગ જોવા મળતી નથી. તેમજ તેમને ડિજિટલ સ્પીડોમીટર કે ડિજિટલ ઘડિયાળ જેવી સુવિધાઓ મળતી નથી. ટ્રિપર નેવિગેશનની વિશેષતા અલગથી લેવી પડશે.

વજનમાં ભારે
રોયલ એનફિલ્ડ બાઇકની ત્રીજી મોટી ખામી એ છે કે તે વજનમાં ખૂબ ભારે છે. સામાન્ય રીતે આ બાઈકનું વજન 190 થી 195 કિલો સુધી બદલાય છે. શહેરના ટ્રાફિકમાં આ બાઇકને નિયંત્રિત કરવું કેટલાક લોકો માટે મુશ્કેલ બની શકે છે. આ બાઇક્સની સીટની ઊંચાઈ પણ ટૂંકા લોકો માટે મુશ્કેલ બની શકે છે

માઇલેજ
જ્યાં ભારતીય બજારમાં હાજર કેટલીક બાઇક્સ 80 kmpl થી 100 kmpl સુધીની માઇલેજ પણ આપી રહી છે. આવી સ્થિતિમાં, Royal Enfield ની બાઈક માત્ર 30 થી 35kmpl ની માઈલેજ આપી શકે છે. એટલે કે કેટલાક કિસ્સામાં રોયલ એનફિલ્ડ બાઇકની માઇલેજ હેચબેક કાર જેટલી હોય છે.

સેવા ખર્ચ
રોયલ એનફિલ્ડ બાઇક ખરીદવા માટે તમારે ઘણા પૈસાની જરૂર છે. સાથે જ, તેની સર્વિસ તમને અન્ય બાઇક્સની સરખામણીમાં વધુ ખર્ચવા જઈ રહી છે. મફત સેવા પૂરી થયા પછી, આ બાઇક્સની સર્વિસ કરાવવા માટે તમને લગભગ ₹3000 થી ₹5000નો ખર્ચ થશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *