ઈંગ્લેન્ડના આ ખેલાડીને જોઈને અખ્તરને 19 વર્ષ જૂની વાત યાદ આવી ગઈ, તેથી તેણે કહ્યું કે ….. મારી ખુશી બરબાદ કરી દીધી

ઈંગ્લેન્ડના આ ખેલાડીને જોઈને અખ્તરને 19 વર્ષ જૂની વાત યાદ આવી ગઈ, તેથી તેણે કહ્યું કે ….. મારી ખુશી બરબાદ કરી દીધી

પાકિસ્તાન વિરુદ્ધ ઈંગ્લેન્ડઃ ઈંગ્લેન્ડની ટીમ પાકિસ્તાન પહોંચી ગઈ છે જ્યાં 1 ડિસેમ્બરથી બંને વચ્ચે ટેસ્ટ સિરીઝ રમવાની છે. દરમિયાન, અનુભવી ઝડપી બોલર શોએબ અખ્તરને 19 વર્ષ જૂની મેચ યાદ આવી જ્યારે પાકિસ્તાનને વર્લ્ડ કપમાં આ ટીમ સામે હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. જેમ્સ એન્ડરસન પર શોએબ અખ્તરઃ શોએબ અખ્તરની ગણતરી વિશ્વના અગ્રણી ઝડપી બોલરોમાં થાય છે. ભલે તે ઘણા વર્ષો પહેલા નિવૃત્ત થઈ ગયો હોય, પરંતુ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં સૌથી ઝડપી બોલ ફેંકવાનો રેકોર્ડ તેના નામે છે. હવે ઈંગ્લેન્ડ સામેની ટેસ્ટ શ્રેણીની શરૂઆત પહેલા તેણે 19 વર્ષ જૂની મેચ સાથે જોડાયેલી એક કિસ્સો યાદ કર્યો છે. અખ્તરે જે મેચનો ઉલ્લેખ કર્યો તે 2003 વર્લ્ડ કપ દરમિયાનની છે. આમાં જેમ્સ એન્ડરસને શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. એન્ડરસન પાકિસ્તાન પ્રવાસ પર ટીમની સાથે છે.

1 ડિસેમ્બરથી પાક-ઈંગ્લેન્ડ ટેસ્ટ શ્રેણી
ઈંગ્લેન્ડની ટીમ પાકિસ્તાન સામે ત્રણ ટેસ્ટ મેચની શ્રેણી રમવા માટે રાવલપિંડી પહોંચી ગઈ છે. બંને ટીમો વચ્ચે 1 ડિસેમ્બરથી પ્રથમ ટેસ્ટ મેચ રમાશે. આ પહેલા પાકિસ્તાનના પૂર્વ દિગ્ગજ ઝડપી બોલર શોએબ અખ્તરે 19 વર્ષ જૂની મેચને યાદ કરી હતી. જેમ્સ એન્ડરસનની શાનદાર બોલિંગના આધારે ઈંગ્લેન્ડની ટીમે તે મેચ 112 રને જીતી લીધી હતી. આ જ મેચમાં શોએબ અખ્તરે પણ એક મોટો રેકોર્ડ પોતાના નામે કર્યો – સૌથી ઝડપી બોલ ફેંકવાનો રેકોર્ડ.

અખ્તરે સૌથી ઝડપી બોલ ફેંક્યો હતો
તે મેચમાં શોએબ અખ્તરે 161.3 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે બોલ ફેંકવાનો રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો. આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં આ સૌથી ઝડપી રેકોર્ડ બોલ છે. જો કે એન્ડરસને બોલિંગ કરીને અખ્તરની ખુશી ઓછી કરી દીધી હતી. 40 વર્ષીય એન્ડરસન ફરી એકવાર પાકિસ્તાન સામે મેચ રમવા માટે તૈયાર છે. અખ્તરે તેમના પર પ્રતિક્રિયા આપી છે. અખ્તરે યુટ્યુબ ચેનલ પર કહ્યું, ‘એન્ડરસન, તમે 2003માં મારી સામે રમીને મારો દિવસ બગાડ્યો હતો. જ્યારે મેં રેકોર્ડ બનાવ્યો ત્યારે તે મેચમાં તમે મારી ખુશીઓ બરબાદ કરી દીધી હતી.

એન્ડરસનની પણ પ્રશંસા કરી
રાવલપિંડી એક્સપ્રેસથી પ્રખ્યાત આ પીઢ વ્યક્તિએ કહ્યું, ‘એન્ડરસન એક અદ્ભુત વ્યક્તિ છે. તેને પાકિસ્તાનમાં બોલિંગ કરતા જોવું ખૂબ જ સારું રહેશે. તેને અહીં આવ્યાને લગભગ 18 વર્ષ થઈ ગયા છે. તેની બોલિંગ હંમેશાની જેમ શાનદાર દેખાય છે. જ્યારે પણ હું ટીવી ચાલુ કરું છું, ત્યારે હું કહું છું – કોઈ આગળ વધી શકે? મહેરબાની કરીને આ રેકોર્ડ મારી પાસેથી લઈ લો. જો કોઈ આ કરી શકે તો હું તેને અભિનંદન આપીશ.

એન્ડરસન પ્લેયર ઓફ ધ મેચ બન્યો હતો
કેપટાઉનમાં રમાયેલી વર્લ્ડ કપ મેચમાં ઈંગ્લેન્ડે પાકિસ્તાનને 112 રને હરાવ્યું હતું. ઈંગ્લેન્ડે 8 વિકેટે 246 રન બનાવ્યા હતા જેમાં પોલ કોલિંગવુડે અણનમ 66 રનનું યોગદાન આપ્યું હતું. તેના સિવાય માઈકલ વોને 52 રનની શાનદાર ઈનિંગ રમી હતી. અખ્તર મોંઘો સાબિત થયો અને તેણે 1 વિકેટ લીધી જ્યારે વકાર યુનિસ, સકલેન મુશ્તાક અને શાહિદ આફ્રિદીને 2-2 વિકેટ મળી. પાકિસ્તાની ટીમ 31 ઓવરમાં 134 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી. જેમ્સ એન્ડરસને 4 જ્યારે ક્રેગ વ્હાઇટે 3 વિકેટ ઝડપી હતી. એન્ડરસનને મેન ઓફ ધ મેચ પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *