ટીમ ઈન્ડિયામાં મોકો મળતા જ આ ખેલાડી પોતાનો જલવો બતાવ્યો, અને ધવનનો નિર્ણય સાચો સાબિત કર્યો

ટીમ ઈન્ડિયામાં મોકો મળતા જ આ ખેલાડી પોતાનો જલવો બતાવ્યો, અને ધવનનો નિર્ણય સાચો સાબિત કર્યો

IND vs NZ 1st Odi: ટીમ ઈન્ડિયાના ડેશિંગ બેટ્સમેને કેપ્ટન શિખર ધવનના નિર્ણયને સાચો સાબિત કર્યો. આ ખેલાડીએ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ વનડેમાં શાનદાર ઇનિંગ રમી હતી. IND vs NZ 1st Odi Match: ટીમ ઈન્ડિયાએ ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે ઓકલેન્ડના ઈડન પાર્ક સ્ટેડિયમમાં રમાઈ રહેલી પ્રથમ ODIમાં ધમાકેદાર શરૂઆત કરી છે. આ મેચમાં ન્યૂઝીલેન્ડના કેપ્ટન કેન વિલિયમસને ટોસ જીતીને પહેલા બોલિંગ કરવાનો નિર્ણય લીધો હતો, જેને ટીમ ઈન્ડિયાના યુવા ખેલાડીએ ખોટો સાબિત કર્યો હતો. આ ખેલાડી T20 સિરીઝમાં રમતા જોવા મળ્યો ન હતો.

ટીમમાં તક મળતાની સાથે જ બળવો કર્યો
ન્યુઝીલેન્ડ સામે ટીમ ઈન્ડિયાની ઈનિંગની શરૂઆત યુવા બેટ્સમેન શુભમ ગીલે કેપ્ટન શિખર ધવન સાથે કરી હતી. શુભમ ગિલને પણ ટી20 સિરીઝમાં ટીમ ઈન્ડિયાની ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ તેને એક પણ મેચમાં પ્લેઈંગ 11નો ભાગ બનાવવામાં આવ્યો ન હતો. શુભમ ગિલે આ મેચમાં તક મળતાની સાથે જ શાનદાર ઇનિંગ રમી હતી.

ન્યુઝીલેન્ડના બોલરોએ ક્લાસ કર્યો
આ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયાને સારી શરૂઆત અપાવવાનું કામ શુભમ ગિલે કર્યું હતું. તેણે 65 બોલમાં 50 રન બનાવ્યા હતા. આ ઇનિંગમાં શુભમ ગીલના બેટમાંથી 1 ફોર અને 3 સિક્સ જોવા મળી હતી. ODI ક્રિકેટની 13 ઇનિંગ્સમાં શુભમ ગિલની આ ચોથી અડધી સદી હતી. શુભમ ગિલ અત્યાર સુધી ટીમ ઈન્ડિયા માટે વનડેમાં 57.18ની એવરેજથી 629 રન બનાવી ચૂક્યો છે.

પ્રથમ વિકેટ માટે સદીની ભાગીદારી
શિખર ધવન અને શુભમ ગિલ ફરી એકવાર ટીમને સારી શરૂઆત અપાવવામાં સફળ રહ્યા. બંને ખેલાડીઓ વચ્ચે પ્રથમ વિકેટ માટે 124 રનની ભાગીદારી થઈ હતી. શિખર ધવને આ મેચમાં કેપ્ટનશીપની ઇનિંગ રમીને 77 બોલમાં 72 રન બનાવ્યા હતા, જેમાં તેણે 13 ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *