સૂર્યકુમાર યાદવે વિરાટ કોહલીને ટેન્શનમાં મૂક્યો, વિરાટનો આ મોટો રેકોર્ડ તોડવા માટે……….

સૂર્યકુમાર યાદવે વિરાટ કોહલીને ટેન્શનમાં મૂક્યો, વિરાટનો આ મોટો રેકોર્ડ તોડવા માટે……….

તાજેતરની T20I બેટિંગ રેન્કિંગ: ICC દ્વારા જારી કરાયેલ નવીનતમ T20 રેન્કિંગમાં, ફરી એકવાર સૂર્યકુમાર યાદવનું વર્ચસ્વ ચાલુ છે.

ICC દ્વારા જાહેર કરવામાં આવેલી તાજેતરની T20 રેન્કિંગમાં ફરી એકવાર સૂર્યકુમાર યાદવનો દબદબો યથાવત છે. ICC T20 વર્લ્ડ કપ બાદ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની T20 સિરીઝમાં પણ સૂર્યાની બેટિંગ જોવા મળી છે. ન્યૂઝીલેન્ડ પ્રવાસમાં પણ સૂર્યાની બેટિંગે ચાહકો અને દિગ્ગજોને આશ્ચર્યચકિત કરી દીધા હતા. એક તરફ જ્યાં તેણે T20 વર્લ્ડ કપમાં 239 રન બનાવ્યા તો બીજી તરફ સૂર્યાએ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની T20 સિરીઝમાં 124 રન બનાવ્યા. આ જ કારણ છે કે સૂર્યા ICC T20 બેટિંગ રેન્કિંગમાં પોતાના સર્વશ્રેષ્ઠ રેન્ક પર પહોંચી ગયો છે. હવે સૂર્યા પાસે વિરાટ કોહલીનો ખાસ રેકોર્ડ તોડવાની તક હશે. ખરેખર, આ સમયે સૂર્ય 890 માર્ક્સ સાથે ટોપ પર છે.

સૂર્યકુમાર યાદવ કોહલીનો ખાસ રેકોર્ડ તોડી શકે છે

(T20I રેન્કિંગમાં ભારતીય દ્વારા સૌથી વધુ રેટિંગ)
તમને જણાવી દઈએ કે વિરાટ કોહલી T20I રેન્કિંગમાં ભારત તરફથી સર્વોચ્ચ ક્રમાંકિત ખેલાડી છે. કોહલીનો સર્વશ્રેષ્ઠ T20 રેન્કિંગ પોઈન્ટ 897 હતો. કોહલીએ વર્ષ 2014માં T20 રેન્કિંગમાં 897 પોઈન્ટ બનાવ્યા હતા. તે જ સમયે, હવે સૂર્યા કોહલીના આ શ્રેષ્ઠ રેન્કથી માત્ર 7 પોઈન્ટ પાછળ છે. જો સૂર્યા T20માં આ રીતે ધમાલ મચાવતા રહેશે તો તે દિવસ દૂર નથી જ્યારે યાદવજી કિંગ કોહલીનો રેકોર્ડ તોડી નાખશે.

આ સિવાય મોહમ્મદ રિઝવાન T20 રેન્કિંગમાં બીજા નંબર પર હાજર છે, જ્યારે ડેવોન કોનવે ફરીથી નંબર 3 પર પહોંચવામાં સફળ થયો છે. આ સિવાય પાકિસ્તાની કેપ્ટન બાબર આઝમને એક સ્થાનનું નુકસાન થયું છે અને તે ચોથા નંબર પર આવી ગયો છે. માર્કરામ 5માં નંબર પર છે જ્યારે ડેવિડ મલાન 6માં નંબર પર પોતાનું સ્થાન બનાવવામાં સફળ રહ્યો છે. ન્યૂઝીલેન્ડના ગ્લેન ફિલિપ્સને 2 સ્થાનનો ફાયદો થયો છે અને તે 7માં નંબર પર છે. દક્ષિણ આફ્રિકાની રિલે રોસોઉ 8મા નંબર પર હાજર છે. ઓસ્ટ્રેલિયન ટી-20 ટીમનો કેપ્ટન એરોન ફિન્ચ 9માં નંબર પર છે. આ સિવાય શ્રીલંકાના પથુમ નિસાન્કાએ 10મા નંબર પર પોતાનું સ્થાન જાળવી રાખ્યું છે.

વિરાટ કોહલીને 2 સ્થાનનું નુકસાન થયું છે
ભારતના પૂર્વ કેપ્ટન કોહલીનું 2 સ્થાનનું નુકસાન થયું છે. કોહલી T20 રેન્કિંગમાં 13મા નંબર પર છે. જોસ બટલર તેના કરતા આગળ છે જે 12માં સ્થાન પર છે. 11માં નંબર પર એલેક્સ હેલ્સ T20 રેન્કિંગમાં પોતાનું સ્થાન બનાવવામાં સફળ રહ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *