કેપ્ટન ધવાને બનાવ્યો એવો મોટો રેકોર્ડ જેમાં તેણે વિરાટ-ધોનીને પાછળ રાખી દીધા

કેપ્ટન ધવાને બનાવ્યો એવો મોટો રેકોર્ડ જેમાં તેણે વિરાટ-ધોનીને પાછળ રાખી દીધા

શિખર ધવનઃ શિખર ધવને ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ વનડેમાં કેપ્ટનશિપની ઇનિંગ રમી હતી. આ ઈનિંગ બાદ તે એક ખાસ ક્લબમાં પણ જોડાઈ ગયો છે.

ન્યુઝીલેન્ડ સામે રમાઈ રહેલી ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણીમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કમાન શિખર ધવનના હાથમાં છે. સિરીઝની પ્રથમ મેચમાં શિખર ધવને કેપ્ટનશીપની ઇનિંગ રમી હતી. તેની ઇનિંગ્સ ઘણી રીતે ખાસ હતી. આ ઈનિંગ બાદ તે વિરાટ કોહલી, એમએસ ધોની અને સચિન તેંડુલકર જેવા દિગ્ગજ ખેલાડીઓની ક્લબમાં સામેલ થઈ ગયો છે.

શિખર ધવનની કેપ્ટનશીપની ઇનિંગ

શિખર ધવને ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ વનડેમાં ટીમ માટે કેપ્ટનશિપની ઇનિંગ રમીને શાનદાર શરૂઆત અપાવી હતી. તેણે 77 બોલનો સામનો કરીને 72 રન બનાવ્યા હતા. શિખર ધવને આ ઇનિંગમાં 13 ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા. શિખર ધવને આ ઇનિંગ સાથે લિસ્ટ A ક્રિકેટમાં પોતાના 12000 રન પણ પૂરા કર્યા.

આ વિશિષ્ટ ક્લબમાં જોડાયા

શિખર ધવન પહેલા માત્ર સચિન તેંડુલકર, સૌરવ ગાંગુલી, રાહુલ દ્રવિડ, વિરાટ કોહલી, એમએસ ધોની અને યુવરાજ સિંહ જેવા ભારતીય બેટ્સમેન જ લિસ્ટ A ક્રિકેટમાં 12000 રન બનાવવાની સિદ્ધિ હાંસલ કરી શક્યા હતા. શિખર ધવને આ ખાસ સિદ્ધિ માત્ર 297 મેચમાં જ હાંસલ કરી હતી, જોકે વિરાટ કોહલીએ માત્ર 242 ઈનિંગ્સમાં જ આ સિદ્ધિ મેળવી હતી.

ગિલ સાથે મળીને 124 રન બનાવ્યા

આ મેચમાં શુભમ ગિલે શિખર ધવન સાથે ઇનિંગની શરૂઆત કરી હતી. આ બંને બેટ્સમેન વચ્ચે ફરી એકવાર સદીની ઇનિંગ જોવા મળી હતી. બંને ખેલાડીઓ વચ્ચે પ્રથમ વિકેટ માટે માત્ર 124 રનની ભાગીદારી થઈ હતી. શુભમ ગિલ પણ 65 બોલમાં 50 રન ફટકારવામાં સફળ રહ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *